• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách khắc phục lỗi bàn phím số của T-Mobile Dash?

nicemanhn

Tôi vừa up rom của tmobile dash lên 6.1 theo cách của bác phạm quang nhưng khi dùng bàn phím số cua sp thì nó có trạng thái như điện thoại bình thường. các số vẫn dùng bình thường nhưng các chữ cái không còn chính xác, xin hỏi có ai gặp trường hợp tương tự không và xin vui lòng hướng dẫn cách khắc phụ, xin chân thành cảm ơn.

i_love_baby387

Tôi vừa up rom của tmobile dash lên 6.1 theo cách của bác phạm quang nhưng khi dùng bàn phím số cua sp thì nó có trạng thái như điện thoại bình thường. các số vẫn dùng bình thường nhưng các chữ cái không còn chính xác, xin hỏi có ai gặp trường hợp tương tự không và xin vui lòng hướng dẫn cách khắc phụ, xin chân thành cảm ơn.

bạn dùng thử cái này nhé:)

nicemanhn

ban đó vãn ko fix được, tui cài bản t9full của kanava rùi nhưng vẫn còn một vài ký tự bị sai như y-z, @-$

không biết có bạn nào gặp trường hợp này không

tuankiet88

uhm đúng rùi vẫn không khắc phục được cứ bấm một chữ nào là hiện ra tùm lum chữ phía sau chứ không phải bấm chữ nào ra chữ đó

PhamHien

uhm đúng rùi vẫn không khắc phục được cứ bấm một chữ nào là hiện ra tùm lum chữ phía sau chứ không phải bấm chữ nào ra chữ đó

đấy là chức năng đoán từ nhập liệu chứ không phải sai bàn phím bạn ạ. Chức năng này cho phép bạn nhập liệu nhanh hơn bằng tiếng Anh.
VD: bạn gõ "lo" máy sẽ liệt kê ngay các từ hoàn thiện bắt đầu bằng "lo" như "love", "lose", ..., khi đó bạn chỉ cần nhấn Enter để chấp nhận từ đó hoặc gõ tiếp để bỏ qua.

Chú ý, tính năng này áp dụng cho cả từ tiếng Việt. Sau nhiều lần bạn nhập liệu, nhắn tin SMS chẳng hạn, máy sẽ lưu các từ TV trước đó và cũng xuất hiện từ tiên đoán. Bạn chỉ cần nhảy chuột sang và enter là chọn từ đó

VD: bạn gõ "ch" nó sẽ hiện " chao"...nếu như từ "chao" trước đó bạn đã từng đánh trên máy

Đây là tính năng T9 rất hay nếu người dùng quen sử dụng.

Cách tắt tính năng này để gõ từng chữ một như sau: Khi đang nhập liệu, bạn nhấn phím FN sau đó nhấn tiếp SPACE, khi lên bảng chọn thì các bạn hãy chuyển sang chế độ ABC là được

View attachment 122178

Chỉnh sửa cuối:

claymore

bạn dùng file T9 này đi , file trên mình dùng rồi nhưng không hết bệnh !
có lẽ do thuốc nhẹ quá chăng .
mình xài HTC S620 và lỗi khi up lên bản Excalibur WWE Kavana 808408

up hoài không được ! bạn dùng file mình gởi bênh tinhte nghe

http://www.tinhte.com/forum/showthread.php?t=176387&page=2
showthread.php

akevin

cho mình hỏi thêm với, ví dụ như trong các phầm mềm java chẳng hạn như là vitalk, hoặc ola, gõ mấy chữ "wer sdf xcv" nói chung là ở phím số, nó hiện ra số luôn mà ko ra chữ :(( ai giúp mình với

đã thử nút fn với dấu cách nhưng ko đc các bạn à :(

ArsenalerThien

bạn dùng file T9 này đi , file trên mình dùng rồi nhưng không hết bệnh !
có lẽ do thuốc nhẹ quá chăng .
mình xài HTC S620 và lỗi khi up lên bản Excalibur WWE Kavana 808408

up hoài không được ! bạn dùng file mình gởi bênh tinhte nghe

http://www.tinhte.com/forum/showthread.php?t=176387&page=2
showthread.php

cám ơn rất nhiều :D ... t đã đánh đc phím như bình thường dù có lỗi fim & với @ nhưng thế đã là quá tốt rồi :D

hoangkimma

chi? có up ban? rom 6.5(09252009) thỉ mới hết thui.cỏn các ban? rom 6.1 đểu tbij như vậy

acura_hung

em chưa hiểu lỗi @ và & là sao hả các bác,em bấm Alt +@ thì nó vẫn hiện ra chữ @ mà