• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách khắc phục lỗi communication khi unlock phone bằng Chevron

MisterBoogie157

Sau vài tiếng google trong uất ức, mình đã tìm ra giải pháp ( có lẽ là triệt để) khắc phục lỗi "uh oh" rất ức chế trong quá trình unlock.

Đầu tiên cứ làm theo hướng dẫn của bác Tom tại đây

Nếu trong quá trình unlock mà gặp lỗi "Sorry, I'm having trouble communicating with the phone ... blah blah blah" thì làm theo hướng dẫn sau đây ( dịch từ trên forum xda)

1. Vào C:\Windows\systems32\drivers\etc và open file host = notepad.
2. Xóa tất cả những DÒNG có liên quan đến windows developer services. (Nhớ backup sẵn 1 file đề phòng trót dại :-ss)
3. Tắt SKYPE nếu có ( Cái này quan trọng -.- ).
4. Chạy Chevron. Làm theo chỉ dẫn
5. Bem.

namwarrior

đã thực hiện theo cách này nhưng không được bạn ah !!!!

cách này thực ra là tắt ứng dụng port 80, mình cũng đã thử tắt thêm port 443 ... nhưng cũng đều không được
bạn còn cách nào khác nữa không?

rockone1909

1. Vào C:\Windows\systems32\drivers\etc và open file host = notepad.
2. Xóa tất cả những DÒNG có liên quan đến windows developer

đoạn này mình có một kinh nghiệm như sau, sau khi chọn mở bằng notepad, xóa theo chỉ dẫn các bạn save as thành file hosts.txt rồi lưu ngay vào trong thư mục etc, tiếp theo cut cái file hosts gốc ra chỗ khác, chuyển file hosts.txt thành host
( lưu ý, trên máy tính bạn phải để hiện phần mở rộng của tên file nhé, folder option - thẻ view - không chọn dấu ở phần hide extension...)
mục đích của việc làm này chính là làm sửa được triệt để bên trong file host. kinh nghiệm một lần sau khi mình bị lỗi, các bạn tham khảo nhé

MisterBoogie157

đã thực hiện theo cách này nhưng không được bạn ah !!!!

cách này thực ra là tắt ứng dụng port 80, mình cũng đã thử tắt thêm port 443 ... nhưng cũng đều không được
bạn còn cách nào khác nữa không?

Để máy ở Airplane mode.
Bên Xda người ta bảo chỉ cần tắt ứng dụng dùng port 443 thôi.
File host thì hình như là bỏ chọn Read-only đi nữa

especen

Trước em cũng bị thế này. Sau tắt hết firewall đi là lại OK.