• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách khắc phục lỗi truy cập GPRS của Viettel?

nguyendoanto

tình hình là khi truy cập web đuược một lúc là nó báo lỗi SymbianOs. nếu chuyển qua Flight mode rồi chuyển lại phone mode thì được một lúc. không biết up FW có hết không. mifnh dùng p1

NokuaN70

Well-Known Member
Con P1 cuả mình FW R9K009 xài kg thấy bị như bạn nói, nhiều lúc online 2,3h là bình thường. Thử như calvinklein chỉ thử coi?
Posted via Mobile Device

nguyendoanto

format máy đi bro không hết hãy up fw
hard reset ổ C cũng không được, mọi ngày vẫn vào nét bình thường. tự nhiên mấy hôm nay bị như vậy. tại chỗ mình ở mấy tiệm internet chậm lắm. chắc phải lên sài gòn up thôi

Posted via Mobile Device

tinhdhmo

Rắc rối với GPRRS trên máy W950i.Sau khi soạn GPRS P990( vì cùng phần cứng nên GPRS cũng có cấu hình chung) nó gửi về 3 tin nhắn.Cái đầu thì đánh 1111 ok cái thứ 2 báo lỗi gì đấy .Hic Bi h em không thể vào GPRRS được nữa

smiler

Well-Known Member
Rắc rối với GPRRS trên máy W950i.Sau khi soạn GPRS P990( vì cùng phần cứng nên GPRS cũng có cấu hình chung) nó gửi về 3 tin nhắn.Cái đầu thì đánh 1111 ok cái thứ 2 báo lỗi gì đấy .Hic Bi h em không thể vào GPRRS được nữa

thường thì tổng đài sẽ gửi cho bạn 3 cấu hình v-wap , v-internet và mms . nếu trong quá irnh tải bị lỗi thì bạn nên thực hiện lại thao tác. gửi tn lại lần nữa xem sao

Posted via Mobile Device

nguyendoanto

thường thì tổng đài sẽ gửi cho bạn 3 cấu hình v-wap , v-internet và mms . nếu trong quá irnh tải bị lỗi thì bạn nên thực hiện lại thao tác. gửi tn lại lần nữa xem sao

Posted via Mobile Device
p1i không cần cái này. cái này dùng cho p990i thôi

nguyendoanto

Vậy P1 fải cài bằng tay sao ? Vậy làm sao mà chuẩn được ?

Posted via Mobile Device
Nó cài tự động, mỗi lần format ổ C là nó tự cài mình chỉ bấm next thôi. Bây giờ được rồi thank các bạn nhiều. Online bằng đt ko có nut thank

Posted via Mobile Device

O9xx19xx29

W950i có phần tự động cài gprs đó - vào phần Internet wizard thì chỉ cần yes 1 phát rồi chờ là nó tự động cài được cấu hình GPRS ( firmware GW1 hoặc 2 nhé chứ firmware cũ của bọn Sing là phải cài từ tin nhắn đến tổng đài đó )
Với Vina và Mobi thì chỉ cần cài được gprs là vào ngon tất cả các ứng dụng dù chat hay web - tuy nhiên nếu là Viettel thì đặc biệt cần tạo 1 acc v-internet để dùng cho chat >:)

smiler

Well-Known Member
Nó cài tự động, mỗi lần format ổ C là nó tự cài mình chỉ bấm next thôi. Bây giờ được rồi thank các bạn nhiều. Online bằng đt ko có nut thank

Tự động là j ? Là tải bộ cài đặt của tổng đài SE. Cũng như gửi tin nhắn đến tổng đài của mạng vậy thôi. P990 đã được Vietell hỗ trợ cài đặt tự động còn với Mobifone thì chưa.

Thực ra Gprs sinh ra cho người dùng chứ kô phải đánh đố. Nên rất dễ cài đặt và truy cập. đối với P99 chỉ cần nhập đúng tên truy cập là được. Còn các hãng ngoài sony thì cần thêm địa chỉ ip.

Nhưng kô hiểu sao mobi lại kô cho đầu 0126 truy cập GPRS nhỉ ? Ai biêt hem ?
Posted via Mobile Device

Posted via Mobile Device

halogen

Việc cài đặt gprs rất đơn giản và hoàn toàn miễn phí.Các bạn vào trang chủ của sonyericsson việt nam tìm hiểu.Hỗ trợ vina,mobi,và viettel.Chỉ cần điền số ĐT,mạng đang sử dụng,sau chưa đầy 1 phút bạn đã nhận được cài đặt rồi

O9xx19xx29

Tự động là j ? Là tải bộ cài đặt của tổng đài SE. Cũng như gửi tin nhắn đến tổng đài của mạng vậy thôi. P990 đã được Vietell hỗ trợ cài đặt tự động còn với Mobifone thì chưa.

Thực ra Gprs sinh ra cho người dùng chứ kô phải đánh đố. Nên rất dễ cài đặt và truy cập. đối với P99 chỉ cần nhập đúng tên truy cập là được. Còn các hãng ngoài sony thì cần thêm địa chỉ ip.

Nhưng kô hiểu sao mobi lại kô cho đầu 0126 truy cập GPRS nhỉ ? Ai biêt hem ?

Mình làm bên test dịch vụ của VT Media - tất cả các sim của tất cả các đầu số mình đều test và mobi hoàn toàn bình thường: 090, 093, 0122, 0126 - máy W950 - phần internet wizard tự động cấu hình được ngay. Chỉ nó thằng Vina là nhiều nơi ở HN bị chập cheng mất sóng gprs nhưng mà chạy qua khu khác thì lại được .
Sim Mobi thì DK GPRS gửi 994 tuy nhiên cần nó chờ xác nhận thì mới được - sau khi nó xác nhận thì okie ngay. Viettel thường là được tức thì sau khi Yes để đồng ý. Vina thì củ chuối phải đăng kí trên web .
Vina làm cách ấy đúng như là đánh đố người dùng bình thường luôn vì thao tác đăng kí khá lâu và bất tiện

smiler

Well-Known Member
Mình làm bên test dịch vụ của VT Media - tất cả các sim của tất cả các đầu số mình đều test và mobi hoàn toàn bình thường: 090, 093, 0122, 0126 - máy W950 - phần internet wizard tự động cấu hình được ngay. Chỉ nó thằng Vina là nhiều nơi ở HN bị chập cheng mất sóng gprs nhưng mà chạy qua khu khác thì lại được .
Sim Mobi thì DK GPRS gửi 994 tuy nhiên cần nó chờ xác nhận thì mới được - sau khi nó xác nhận thì okie ngay. Viettel thường là được tức thì sau khi Yes để đồng ý. Vina thì củ chuối phải đăng kí trên web .
Vina làm cách ấy đúng như là đánh đố người dùng bình thường luôn vì thao tác đăng kí khá lâu và bất tiện

Cái mình nói ở đây là bộ cài đặt tự động của mạng qua SMS.
Viettel có thể dùng được, còn Mobi thì không

Cho mình hỏi thêm chút. Bạn làm cách nào để đăng ký đầu 126 của mobi ? Mình lên cả trung tâm mà họ cũng nói là không được. Muốn có GPRS fải thay Sim (vẫn giữ lại số)
Posted via Mobile Device

tht1982

Điên quá các bác ạ,số là như thế này.Mình cài gprs mạng Viettel cho máy W950i dùng 3 ngày đầu thì ngon lành,về sau không vào được là do hết tiền.Đến giờ tiền thì full mà nó cứ ngơ ra không vào được.Bây giờ cài lại cũng bó tay lun!Làm đủ các trò rùi,...chỉ muốn quăng 1 phát xuống tầng 1.:((

XiaoGui

Điên quá các bác ạ,số là như thế này.Mình cài gprs mạng Viettel cho máy W950i dùng 3 ngày đầu thì ngon lành,về sau không vào được là do hết tiền.Đến giờ tiền thì full mà nó cứ ngơ ra không vào được.Bây giờ cài lại cũng bó tay lun!Làm đủ các trò rùi,...chỉ muốn quăng 1 phát xuống tầng 1.:((

Hehe,đúng kiểu viettel. Em cũng từng bị 1 lần rồi,hết tiền là cắt. Nhưng có tiền thì cứ ngồi đấy chờ đã. Anh gọi lên tổng đài bảo chúng nó khai thông cho. Chứ mình đăng kí rồi thì đăng kí lại làm gì nữa.

kazeron2003

ko hiểu tại sao, mình đăng ký rồi, mà cài ko đc,cũng P1i nè, nó gửi tin nhắn cài đặt về, nhập pin code, xong khởi động lại máy ... trớt quớt lun ! chẳng hiểu có sai sót gì !

conkhikho123456

Mình đang sài Mobi, nhưng không biết cách này có áp dụng cho Viettel của các bác được không. Hồi trước sim của mình đã kích hoạt GPRS, nhưng đăng ký bằng tin nhắn hoặc vào website mobi đăng ký cũng chả được. Mình thử vào website của Sony Ericson đăng ký. Người ta gửi về cấu hình qua tin nhắn, mình nhấn vào đó cài đặt rồi khởi động máy, ok tới bây giờ. Mỗi khi bị trở ngại gì, mình lại cứ lấy tin nhắn đã lưu ra cài lại, vẫn ok. Các bác thử xem sao!

assassjin01

Bộ tui cũng kiểu bị lỗi như ông kia
mặc dù send tn lại rồi mà vẫn hok vào đc web
thế nào mà nó lại chỉ có v-wap v-mms hok co' v-internet
hok bít h phải làm sao nhỉ :(