• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách khôi phục backup (.arc) với mọi FW

batanguyen

Bi cáo lỗi khi copy file được Export của Calendar vào C:\Private thì báo "Can't not open file: C:\Private\10003A5B\Calendar" còn SMS thì báo file Index

Bản backup của mình từ CFW C6 và giờ lên CFW N97Mini muốn Restore lại nhưng không thể làm được vì bị lỗi trên.

Chỉnh sửa cuối:

batanguyen

Vậy thì không biết có thể bổ sung thêm cách nữa là nếu muốn sao lưu, ngoài cách bạn vừa nói ra, ta có thể dùng x-plore để copy luôn mấy thư mục trong Private như là:
10003a73: contacts (trong ổ C)
1000484b: messages (trong ổ C hoặc E tùy theo mình chọn vị trí lưu tin nhắn)
10003A5B: calendar (trong ổ C)
copy các thư mục này vào 1 chỗ trên thẻ nhớ, sau đó muốn restore lại thì chỉ cần dùng x-plore để copy vào Private là được.

Đã làm theo nhưng không cho can thiệp vào hệ thống được dù đã dùng RP++ check vào Open For All

jack_hunter97

mình nhớ quản lí tập tin n1o viừa cho sap chép vừa cho đồng bộ lun mà cần j làm mấy bước trên

caobang200

cái này để sao chép khi các bản backup (danh bạ và tin nhắn) khác version hoặc khi flash máy tính nhận dạng dòng khác nhau ( vd c6-00 hay N97mn) mà ko thể dung PC suite để đồng bộ đc.thanks chủ top

darkpiv

SAO EM DÙNG XPLORE COPY VÀO THÌ NÓ BẢO CANNOT... GÌ ĐÓ NÊN KO CHÉP ĐƯỢ HẢ ANH. MÁY ĐÃ HACK

_nhattai92_

Bi cáo lỗi khi copy file được Export của Calendar vào C:\Private thì báo "Can't not open file: C:\Private\10003A5B\Calendar" còn SMS thì báo file Index

Bản backup của mình từ CFW C6 và giờ lên CFW N97Mini muốn Restore lại nhưng không thể làm được vì bị lỗi trên.

mình bị y chang như bạn lun, mặc dù đã vào RP+ bật Open4All. Chán vãi ....

_nhattai92_

SAO EM DÙNG XPLORE COPY VÀO THÌ NÓ BẢO CANNOT... GÌ ĐÓ NÊN KO CHÉP ĐƯỢ HẢ ANH. MÁY ĐÃ HACK

các bạn đừng sử dụng Xplore copy nó vào ổ C, sử dụng Noia File Browser ấy, mình vừa backup xong. cảm ơn chủ thớt.

trankien22

Đề nghị chủ thớt ko viết sai nội dung chọn nhé, ở mục c. Nhấp phải vào Private > Chọn Extract > Lưu file vào một thư mục bất kỳ'' thì phải là chọn Export chứ ko phải Extract nhé:p
Tình hình là mình đã làm thử trên cfw N97 v12 và v30 thì chỉ có danh bạ và tin nhắn thì được,còn mục lịch thì chịu chủ thớt ah,giúp mình cái,bao nhiêu là sinh nhật bạn bè:((

Chỉnh sửa cuối:

ngocbich90hy

Mình cũng ko làm đc :(

duyvh1712

hay. mình bị cái vụ này mấy lần mà không backup lại được. cảm ơn bạn nhiều nha