• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách kiểm tra và xác định dòng máy?

Status
Không mở trả lời sau này.

tatthanh_it

Em thấy khi dùng windows 7 thì khi cắm PPC vào PC thi nó sẽ hiện lên dòng máy còn khi cắm vào PC mà cài windows Xp thì ko thấy hiện lên dòng máy là gì.
Vậy có những cách nào kiểm tra xem dòng máy đó là gì?Ví dụ như Himalaya...Các anh hộ em cái nhá.

JongZiZi

Cầm cưng PPC lên. Vào Start/Setting/System/SystemInfo hoặc About cũng đc mà. :(
Avatar dễ thương nhỉ. :D Mà chữ ký thì... :(

tatthanh_it

Không có bootloader có up rom đc không???

Như tiêu đề em muốn hỏi vậy,liệu có UP ROM đc không nhỉ.Vì nếu không may UP Rom mà hư thì coi như là vất à.
Hoặc ngoài cách phải vào bootloader còn cách nào để UP ROM không.Cám ơn BQT nhá ^^!

PhamQuang

Manager
Như tiêu đề em muốn hỏi vậy,liệu có UP ROM đc không nhỉ.Vì nếu không may UP Rom mà hư thì coi như là vất à.
Hoặc ngoài cách phải vào bootloader còn cách nào để UP ROM không.Cám ơn BQT nhá ^^!

Xác định dòng máy, sau đó vào khu vực kỹ thuật PPC, tìm đúng dòng rồi đọc các thảo luận trong đó, bạn sẽ có cách Up ROM thôi.
Với các dòng cũ thì cần cẩn thận hơn, vì Up nhầm ROM có thể gây hậu quả không hay, còn các dòng mới sau này, nếu ROM không đúng, nó sẽ không chạy đâu.

pvtday1969

Vậy cho mình hỏi: Mình mới mua HTC Shadow,khi up Rom WM6.5 có thay đổi imei máy ko? Tại vì hiện tại sau lưng máy với trong máy hiển thị ko trùng nhau. Thank các bro trước

nguyen16111982

cho em hỏi con của em khởi động lên hiện cinguler còn dòng máy của nó là dopod 838 là sao em không hiểu
em vào cấu hình của máy start-seting-system-device information thì nó hiện là
rom véion 2.25.11.1 wwe
hadware
cpu omap850
speed 195mhz
ram size 64mb
flash size 128mb

model no wiza200
vậy máy của em phải úp rom nào mới đúng vậy các anh ơi em xin cám ơn ang trước nha
và đây là hình của em nó

Chỉnh sửa cuối:

demonrosso

Máy của em là HTC DASH3G chạy W6.1 bàn phím QWERTY . Qualcomm® MSM7225™, 528MHz, ROM: 256 MB
RAM: 192 MB, vậy dòn máy của em có thể cài các ứng dụng của các máy chạy WM cảm ứng không??? như vậy dòng máy của em có thể up ROM lên nữa được hôk.

NhatToai

Super V.I.P
Máy của em là HTC DASH3G chạy W6.1 bàn phím QWERTY . Qualcomm® MSM7225™, 528MHz, ROM: 256 MB
RAM: 192 MB, vậy dòn máy của em có thể cài các ứng dụng của các máy chạy WM cảm ứng không??? như vậy dòng máy của em có thể up ROM lên nữa được hôk.

Máy bạn dòng HTC MAPLE,khu vực chính tại đây: http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?364-HTC-MAPLE-(Dash3G-OZONE-SNAP)
Dòng máy này đã có HSPL và Ship ROM 6.5,bạn hãy đến khu vực đó tham khảo thêm.

quynkxink

anh ơi e mún up lại rom cho con HTC touch dual nhưng mà ko biết là con của e nó nằm trong phần rom nào, nhiều quá mà ko biết cách xác định là thuộc dòng nào nữa, mình thấy có nhiều loại quá
# HERMES (TyTN)
# ELF & ELFin
# ARTEMIS & LOVE
# POLARIS (TouchCruise)
# KAISER
# OPAL (Viva)
# TOUCH 3G
# IOLITE (TouchCruiser 2009)
# MEGA (Touch2)

NhatToai

Super V.I.P
anh ơi e mún up lại rom cho con HTC touch dual nhưng mà ko biết là con của e nó nằm trong phần rom nào, nhiều quá mà ko biết cách xác định là thuộc dòng nào nữa, mình thấy có nhiều loại quá
# HERMES (TyTN)
# ELF & ELFin
# ARTEMIS & LOVE
# POLARIS (TouchCruise)
# KAISER
# OPAL (Viva)
# TOUCH 3G
# IOLITE (TouchCruiser 2009)
# MEGA (Touch2)

Máy của bạn dòng HTC Niki: http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?217-NIKE-NEON

Status
Không mở trả lời sau này.