• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách làm cho các ứng dụng của S60v3 xài được trên S60v5

TruongHan

Super V.I.P
Các ứng dụng của S60v3 hầu hết đều install được trên S60v5.Vấn đề quan trọng ở đây là các soft trên S60v3 lại không hỗ trợ màn hình cảm ứng,vì vậy cài trên S60v5 không thể nào sử dụng được.Vấn đề này đã được giải quyết bằng cách cài 1 bàn phím ảo virtualKeyBoard và bạn có thể thao tác,sử dụng được các phần mềm của S60v3

Trích nguyên văn :

Actually You can install the S60V3 Apps on your S60V5, The main problem usually is only its screen resolutions and keyboard functions. But now you can get rid of it by using this useful App! Just try to install S60V3 Apps on Your S60V5 and run this app! Enjoy and Have fun!
The program is a window to the virtual navigation block on top of all applications.
You can drag the window around the screen, hook a finger or stylus over the outer edge.

New:
=switch full keyboard and t-pad = switch full keyboard and t-pad
=skin options(colorful keyboard skin default) = skin options (colorful keyboard skin default)
=camera key hidden = camera key hidden
Vừa mới tìm được soft rất bổ ích này,hiện giờ 1h khuya nên chưa test xem làm việc như thế nào,bạn nào test trước thì trả lời nhé
Linkdown : http://www.ziddu.com/download/4902963/VirtualKeyBoard.zip.html

levanquyen2210

Khác nhau đó bạn,xem lại nhé :-?

Thực ra nó cùng một nhân , cái thể hiển trên hình chỉ là skin thui. Cái virtualkeyboad này có tới 3 bản (Theo mình biết). Bản ở trển rất hay bị đơ , jờ mình dùng bản virtualkey dàng cho TTpod dùng ổn định hơn, không bị đơ ngay cả trong trình duyệt web skyfire.
bỏ 7z đi nha

n3wb13

Thực ra nó cùng một nhân , cái thể hiển trên hình chỉ là skin thui. Cái virtualkeyboad này có tới 3 bản (Theo mình biết). Bản ở trển rất hay bị đơ , jờ mình dùng bản virtualkey dàng cho TTpod dùng ổn định hơn, không bị đơ ngay cả trong trình duyệt web skyfire.
bỏ 7z đi nha

Cái file attach của bác hỏng rồi ko mở đc.
Mà cái này ko hỗ trợ kéo-thả như của bác truonghan.

LeMyChinh

sao vào nó toàn ô vuông thế cửi truồng nhỉ:-/ vẫn dùng được nhưng có cách nào khắc phục ko ta:p

duonghoang79

các bạn ơi mỉnh có vấn đề này thắc mắc nhờ các bạn giúp đỡ,mình có Pm powermovie bản 1.57 dàng cho s60v3 mình test trên e71 chạy ok lắm,hình ảnh đẹp xem các định dạng như (avi.mp4......)mình đã thử cài lên con 5800 s60v5 cài đc lên nhưng khi mở Pm lên để chạy thì báo lỗi (ko hỗ chợ) có bạn nào biết cách khắc phục ko?đây là 1 phần mềm hay cho tất cả mọi người sài nếu a e nào biết hãy giúp đỡ để mọi người có đc Pm hữu ích dùng.thank you!

levanquyen2210

Cái file attach của bác hỏng rồi ko mở đc.
Mà cái này ko hỗ trợ kéo-thả như của bác truonghan.

kéo thả bình thường mà bạn. Còn có chế độ ẩn đi nữa mà. Hình như là kích vào cái ô vuông phía dưới bên trái là nó ẩn xuống góc màn hình.