• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách làm Theme Video

DarkNest

Hồi trước mình có thấy bài giới thiệu về cách làm video theme cho iPhone nhưng bây h search hoài không có , ai có thể post lại cho mình xem đc ko , đang muốn làm quá mà ko biết cách . Thanks !

mlxx_1977

rất đơn giản, bạn chỉ cần cắt 1 đoạn video ngắn, đặt tên là Wallpaper.mp4( dưới 30s là tốt nhất, định dạng mp4) rồi dùng iPhone PC Suite kéo đoạn video đó vào 1 cái themes nào đó của bạn đang có trong Iphone( tức là thay Wallpaper.png của cái themes đó bằng Wallpaper.mp4 bạn vừa làm đó), sau đó vào WinterBoard chọn đánh dấu cái themes đó là xong thôi

choitoisang

Hồi trước mình có thấy bài giới thiệu về cách làm video theme cho iPhone nhưng bây h search hoài không có , ai có thể post lại cho mình xem đc ko , đang muốn làm quá mà ko biết cách . Thanks !

Làm chi cho mệt vào cydia có một đống ở theme video

wonbin85

Độ phân giải cho đoạn Video mp4 đó nên ở mức nào là tốt nhất vậy các bạn ?