• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách Root cho Galaxy Tab 2 7.0?

tan7710

dạ e mới tham gia diễn đàn .
ace nào biết cách or có tài liệu up root room con galaxy tab2 7.0 GT-P3100 android 4.0.4?
có thể chỉ cho e với . thanks all. (hậu tạ:D)

Chỉnh sửa cuối:

NguyenTu

Super V.I.P
dạ e mới tham gia diễn đàn .
ace nào biết cách or có tài liệu up root room con galaxy tab2 7.0 GT-P3100 android 4.0.4?
có thể chỉ cho e với . thanks all. (hậu tạ:D)

Bạn chịu khó dịch tiếng anh nhé

Instruction how to root your tab 2

1. Download Clock Work Mod recovery

2. Download cwm-root-gtab2.zip to root your device from attachment and copy to external sdcard

3. Download Fix-Recovery to erase install-recovery.sh from attachment and copy to external sdcard

4. Now Turn your device off .

5. Boot into Download-Mode (Power+Vol Down) and press vol up to continue.

6. Start Odin

7. Choose "GT-P31XX_ClockworkMod-Recovery_X.X.X.X.tar" as PDA

8. Connect your Tab

9. Untick Reset Time and Auto Reboot

10. When it show PASS, remove usb cable and hold Vol Up + Power, when Samsung Galaxy Tab screen appear release power button but keep vol up.

11. In CWM recovery, install fix recovery and cwm-root.

12. Now reboot your tab. It should be rooted now.

Tham khảo thêm tại đây: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1788625

tan7710

e mới tham gia diên đàn. còn gà. rất mong các bác đã từng làm việc với model này .có thể vui lòng hướng dan e cụ thể hơn đc ko. xin cám ơn.
lần đầu còn nhát tay nên chưa dám ...

NguyenTu

Super V.I.P
e mới tham gia diên đàn. còn gà. rất mong các bác đã từng làm việc với model này .có thể vui lòng hướng dan e cụ thể hơn đc ko. xin cám ơn.
lần đầu còn nhát tay nên chưa dám ...

Bạn cứ làm theo hướng dẫn là được

tan7710

tình hình là hình như ko có bác nào o saigon xài con Galaxy Tab 2 7.0 này sao...?! it người quan tâm wa' ... đọc thì nhiều mà ko có bác nào "cầm men"