• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách S Off, Root và Recovery cho HTC Incredible 2 hàng Taiwan

minhhai19

Dear mọi người,

Mọi người có ai biết cách S off, Root và Recovery cho con HTC Incredible 2 hàng taiwan ko chỉ giúp em với, em lần đầu tiên dùng Android, giờ mày mò để dùng nên còn gà lắm, em cũng đọc hết các topic trong đây rùi mà vẫn ko thấy cách nào cả.

Thanks mọi người

minhhai19

Luc minh dien beta key vao thi toan bi bao invalid, minh da lam lai nhiu lan roi, ko biet bi g nua

minhhai19

Thanks bạn, mình là được 2 bước rùi đến bước thứ 3

1/ Tải file sau đây:
CLICK HERE TO DOWNLOAD

tên file: su-2.3.6.3-efgh-signed.zip
2/ Copy vào thư mục gốc của thẻ nhớ.
3/ Đưa máy vào Recovery, bằng cách:
- Tắt máy, đợi các núm hết sáng, nhấn VOLUME DOWN.
- Sử dụng VOLUME DOWN. hoặc VOLUME UP di chuyển xuống dòng RECOVERY
- Xác nhận bằng núm POWER
- Máy sẽ khởi động lại và vào Recovery.

Thì nó trở về màn hình đen thui và có cái hình tam giác màu đỏ, giờ mình phải fix nó ntn vậy?

Thanks bạn

venusian

Moderator
Thanks bạn, mình là được 2 bước rùi đến bước thứ 3

1/ Tải file sau đây:
CLICK HERE TO DOWNLOAD

tên file: su-2.3.6.3-efgh-signed.zip
2/ Copy vào thư mục gốc của thẻ nhớ.
3/ Đưa máy vào Recovery, bằng cách:
- Tắt máy, đợi các núm hết sáng, nhấn VOLUME DOWN.
- Sử dụng VOLUME DOWN. hoặc VOLUME UP di chuyển xuống dòng RECOVERY
- Xác nhận bằng núm POWER
- Máy sẽ khởi động lại và vào Recovery.

Thì nó trở về màn hình đen thui và có cái hình tam giác màu đỏ, giờ mình phải fix nó ntn vậy?

Thanks bạn

Chưa có Recovery rồi bạn ạ.
Vào đây tải và cài lại Recovery: http://www.pdaviet.net/showthread.p...OW)-(Update)&p=1820512&viewfull=1#post1820512
Nhớ tải đúng cái của máy bạn nhé.

minhhai19

Hic, mình vừa xem lại thì ở bước 1 S off phần cuối cùng thì báo là Faile - go have some more lemonade

Lỗi này là lỗi gì vậy bác ui??

venusian

Moderator
Hic, mình vừa xem lại thì ở bước 1 S off phần cuối cùng thì báo là Faile - go have some more lemonade

Lỗi này là lỗi gì vậy bác ui??

Bạn vào Hboot kiểm tra lại xem đã có S-OFF chưa. Chưa đc bạn thử làm lại xem như thế nào. Mình ko có máy này nên cũng rất kho giúp bạn chi tiết đc

minhhai19

Bạn vào Hboot kiểm tra lại xem đã có S-OFF chưa. Chưa đc bạn thử làm lại xem như thế nào. Mình ko có máy này nên cũng rất kho giúp bạn chi tiết đc
Làm thế nào để biết máy có S Off chưa thế bạn, ma cho mình hỏi lúc chạy S Off có cần phải tắt phần fast bóost đi ko?

venusian

Moderator
Làm thế nào để biết máy có S Off chưa thế bạn, ma cho mình hỏi lúc chạy S Off có cần phải tắt phần fast bóost đi ko?

Ặc!
Thế mà bạn bảo bạn đọc hết các toppic ở đay rồi.
Bạn làm hơi bị liều đấy. Lần sau bạn nên tìm hiểu kĩ rồi hãy làm.
Chạy Tools Revolutionary thì ko cần tắt fast boot đi.
Nhưng giờ bạn muốn kiểm tra đa có S-Off chưa thì phải tắt Fast boot đi để có thể vào đc Hboot.
Bạn tắt Fast boot đi. Tiến hành tắt hẳn máy đi ( Tháo luôn pin ra cho chắc) ấn giữ nút Volume Down và đống thời nhấn giữ phím nguồn. Giữ một lúc nó sẽ đưa bạn vào Hboot. Bạn nhìn dòng trên cùng thấy nó là S-Off thì là dc. Còn là S-On thì chưa đc rồi.

minhhai19

Ặc!
Thế mà bạn bảo bạn đọc hết các toppic ở đay rồi.
Bạn làm hơi bị liều đấy. Lần sau bạn nên tìm hiểu kĩ rồi hãy làm.
Chạy Tools Revolutionary thì ko cần tắt fast boot đi.
Nhưng giờ bạn muốn kiểm tra đa có S-Off chưa thì phải tắt Fast boot đi để có thể vào đc Hboot.
Bạn tắt Fast boot đi. Tiến hành tắt hẳn máy đi ( Tháo luôn pin ra cho chắc) ấn giữ nút Volume Down và đống thời nhấn giữ phím nguồn. Giữ một lúc nó sẽ đưa bạn vào Hboot. Bạn nhìn dòng trên cùng thấy nó là S-Off thì là dc. Còn là S-On thì chưa đc rồi.

Lúc mình làm mình có tắt fast boost, mình hỏi lại cho chắc thui. Mình tắt máy và mở lên thì báo là:

Vivo_w XB ship S-on RL
hboot 0.97.0000
radio 0.99.01.0225_2
eMMC boot

Có ai biết cách làm ko chỉ em với?

Thanks mọi ng nhìu

vinhomn

Lúc mình làm mình có tắt fast boost, mình hỏi lại cho chắc thui. Mình tắt máy và mở lên thì báo là:

Vivo_w XB ship S-on RL
hboot 0.97.0000
radio 0.99.01.0225_2
eMMC boot

Có ai biết cách làm ko chỉ em với?

Thanks mọi ng nhìu

Vẫn đang s-on
tham khảo topic này: http://www.tinhte.vn/f290/huong-dan-root-verizon-htc-droid-incredible-2-tu-z-829401/
Mà máy bạn đã unlock chưa? Sau khi làm những bc trên mới chỉ có s-off và root, muốn dùng đc sim máy phải unlock. Nếu ko thạo tốt nhất mang ra hàng người ta làm hộ, dùng rom ship 1 thời gian để có kn hẵng chọc ngoáy.

minhhai19

venusian

Moderator
Một điều với HTC Droid Incredible 2 (VivoW): HBOOT 0.97.0000 (Gingerbread)
Kiểm tra lại xem máy bạn đã ở Android 2.3 chưa.

minhhai19

Một điều với HTC Droid Incredible 2 (VivoW): HBOOT 0.97.0000 (Gingerbread)
Kiểm tra lại xem máy bạn đã ở Android 2.3 chưa.
Máy mình đang ở 2.2.1 àh, chưa lên 2.3 mà mình cũng thũ mấy cách trên Tinhte để up lên 2.3 rùi mà ko dc

minhhai19

Up lên 2.3 ko đc hay up lên 2.3 rồi mà chạy tools rồi vẫn ko s-off đc.
Mình làm theo cách của bài trên tinhte mà ko up lên 2. được, mình down file về, đổi thành file...zip rùi chép vào sdcard, sau dó tắt máy và boot nhưng nó lại báo là wrong file nên cũng chẳng up dc.

vinhomn

Nếu thế bạn thử tạo gold card cho máy, search trên mạng có đầy đủ.
Nếu mà ko đc nữa thì tốt nhất là bạn mang ra cửa hàng. Ngoài hàng có thể có bộ phần cứng chuyên dụng, như XTC Clip chả hạn, có thể unlock, tạo gold card lẫn s-off luôn, nhanh chóng, an toàn, giá cả dao động khoảng 100k.

venusian

Moderator
Mình làm theo cách của bài trên tinhte mà ko up lên 2. được, mình down file về, đổi thành file...zip rùi chép vào sdcard, sau dó tắt máy và boot nhưng nó lại báo là wrong file nên cũng chẳng up dc.

Chắc là khác khu vực rồi. Bạn có thể tham khảo cách tạo Goldcard để up đc mà:
Qua đây để xem cách tạo Goldcard: http://www.pdaviet.net/showthread.p...CHẠY-ANDROID&p=1816163&viewfull=1#post1816163
Cứ bình tĩnh mà làm bạn ạ. Tự tay mình làm đc sẽ rất vui :D

minhhai19

Chắc là khác khu vực rồi. Bạn có thể tham khảo cách tạo Goldcard để up đc mà:
Qua đây để xem cách tạo Goldcard: http://www.pdaviet.net/showthread.p...CHẠY-ANDROID&p=1816163&viewfull=1#post1816163
Cứ bình tĩnh mà làm bạn ạ. Tự tay mình làm đc sẽ rất vui :D

Hic hic, máy của mình thì thẻ 16g nó gắn liền trong máy lun, đâu có card rời đâu, mình cũng khoái tự làm lắm mà mấy bữa nay đọc tùm lum ma van chưa làm được nữa