• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách sửa iphone 3g bật chế độ tai nghe ( có thể )

xboy2lov3x

;;) tình hình là em 3g của e tự dưng bật chế độ tai nghe :D
đã search mấy diễn đàn thì toàn thấy các bác thợ báo giá sửa :D
mà tiền thì đang ở tình trạng đóng băng :((
nên sau 1 hổi suy nghĩ em quyết định đánh liều mở em nó ra phẫu thuật :D
cụ thể là mở màn hình ra và thêm 1 miếng giấy nhỏ vào phần lỗ cắm tai nghe ( k che cái tiếp xúc )
lý do là vì em thấy khi ấn tay vào màn hình chỗ cắm tai nghe thấy màn lún xuống 1 chút và máy tự nhảy vào hoặc thoát ra chế độ hp :D
sau khi thêm miếng giấy thì thấy dù chạm tay hay ấn mạnh vào man hình cũng k bị tự nhảy vào chế độ hp nữa !
nhưng sau đó e lắc máy thì thấy máy có tiếng đập nhè nhẹ ! lại search và thấy mod bảo là tiếng sợi cáp đập trong máy :D
còn lại hoạt động bt :D

em post lên đây mong các bác nhận xét xem cách làm của em có được không ạ :D
bác nào tay to biết nhiều phân tích giúp em với
tiện thể các bác cho em hỏi có cách nào bỏ cai tiếng va đập của sợi cáp trong máy không ạ :D

tinh_la_gi

Administrator
Về phần tai nghe xin không ý kiến vì chưa thật sự mườn tượng ra ! (Vì nếu bị kẹt chân thì chỉ cần kéo ra là xong chứ cách này đọc ko ra)
Còn phần "tiếng động" thì mình nghĩ ko do cable đây ! 5 điểm cable khó mà va đập để gây tiếng động!
Khả năng là cái nút Volume , khả năng thứ 2 là tại vị trí nút nguồn (khá nhiều chi tiết có thể phát ra tiếng kêu chổ này) , khả năng thứ 3 thì hơi buồn cười đó là cái Rung có vấn đề !

xboy2lov3x

bác tinh_la_gi ơi bác có biết cách để bỏ cái tiếng lạch cạch đấy không ạ !
tuy nó nhỏ và em thấy có vẻ k ảnh hưởng nhưng em lại hay câu cá ạ và dù sao cảm giác nó cứ thế nào ý ạ :D

nin1009

bác tinh_la_gi ơi bác có biết cách để bỏ cái tiếng lạch cạch đấy không ạ !
tuy nó nhỏ và em thấy có vẻ k ảnh hưởng nhưng em lại hay câu cá ạ và dù sao cảm giác nó cứ thế nào ý ạ :D

tiếng lạch cạch đó là cái cần gạt nằm gần nút volume đó bạn,giữ nó lại lắc sẽ không còn tiếng lạch cạch nữa,máy 3gs của mình cũng bị như vậy

bin_perfectboy

nếu bị cái headphone thì cứ việc cắm tai nghe vào, sau đó xoay xoay 1 hồi rồi rút ra, nó sẽ tự động hết, nếu chưa hết thì làm lại như vậy 2 3 lần là ok. Máy mình đã từng bị trường hợp đó!