• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách sửa lỗi sai phím của O2 miniS?

theogai

Mình sd máy o2 mini s sao mình vào registry sửa như bạn nói thành 0809 rồi reset máy mà vẫn chưa dc .

thinhga

Mình sd máy o2 mini s sao mình vào registry sửa như bạn nói thành 0809 rồi reset máy mà vẫn chưa dc .

máy mình là O2s và khi chỉnh sửa thành 0809 thì phím rất chuẩn.Bạn thử chỉnh lại 1 lần nữa rồi tắt máy.khoan đã reset rồi bật lại thử xem

nhathuy

Bạn reset bằng cách ấn và giữ phím nguồn cho đến khi hiện lên một form --> Chọn Yes.
Chúc vui!!!

theogai

hixhix mình biết mà .. nhưng hem sửa dc nè ..ai chỉ chi tiết dùm mình dc ko ...hiện tại mình vào đã thấy chuyển thành 0809 rùi mà hem sửa dc

bonmat8888

không ai chỉ giúp à :(

chỉnh sửa giá trị là 0409 hoặc 0407 hoặc 040C hoặc 0809 tùy từng máy. thử lần lượt tất cả giá trị xem sao. Reset bằng chọc bút vào lỗ cũng được mà (nhanh hơn ấn phím nguồn):)):)):))
Chúc thành công nhé!

duceasy

đôi khi soft reset = chọt lỗ (cách 1) không ăn thua đâu, tốt nhất là ấn và giữ nút nguồn để tắt, rồi đợi 10s mới ấn nút nguồn mở máy lại sẽ tốt hơn đó (cách 2), vì mình hay hard reset, rồi soft reset kg ăn thua, dùng cách 2 mới áp phê (mình tạo file .reg để add giá trị Keybd vào registry nên phần này là giống nhau cho cả 2 cách)
nói thêm: là đôi khi mình dùng cách 1 vẫn được, nhưng có khi lại không đc mà phải dùng cách 2, vì thế ai không chắc chắn thì nên dùng cách 2 để tránh việc đoán sai bệnh của máy

nhathuy

Ko hiểu sao cái MiniS của mình thử đủ mọi cách vẫn ko thể nào sửa lỗi sai phím được.

Bạn đổi thành 0409, 0407 hay 040c? Mình đổi thành 0809 là Ok. Quan trọng là cách reset ý, nếu bạn chọc vào lỗ Reset thì không được, bạn có thể dùng ngay chương trình Regedit đó để reset lại máy thì ok ngay.
Have fun!

hetveo

Bạn đổi thành 0409, 0407 hay 040c? Mình đổi thành 0809 là Ok. Quan trọng là cách reset ý, nếu bạn chọc vào lỗ Reset thì không được, bạn có thể dùng ngay chương trình Regedit đó để reset lại máy thì ok ngay.
Have fun!

nhưng up mấy bản ROM gần đây như bản WizFlo và bản CR86 Touch HD thì vào Regedit của nó em ko biết phải chọn thông số ở đâu để chỉnh bác à

antiloving

mình đã sữa là 040c thì đúng tất cả các phím hết ! thanks anh em nhìu lắm ! khổ sở bữa giờ !