• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách sửa lỗi "This accessory... to work with iphone" một cách triệt để

• Thread starter mrcuongdo
  • Ngày gửi
M

mrcuongdo

Guest
Chắc hẳn không ít ae gặp phải lỗi củ chuối này,sau đây tôi xin chỉ một cách tốt để loại trừ cái thông báo đáng ghét này :
Các bạn download file sau đây và dùng bất cứ trình quản lý file nào chép nó vào thư mục sau của iphone:
System/Library/PrivateFrameworks/IAP.framework/Support/
LINK
Mã:
http://www.venturi.de/downloads/iapd_2.2.zip
Và mọi việc sẽ được giải quyết.Chúc thành công !

bangquynh

Thông tin thêm !!!

Mặc dù mình chưa biết cách của bạn có thể giúp đỡ hay không, nhưng xin bổ sung là file iapd mà chương trình này chép đè có thuôc tính là 755 nha các bạn, đừng để 644 đấy.

hawkeyvn

sao vẫn không được vậy bác ? nó vẫn hiện lên cái lỗi đó :(.Em đang cần gấp.bác chỉ giúp với

M

mrcuongdo

Guest
Mình đã giải quyết được bằng phương pháp này,thưc sự thì không cần set 775 hay 644 gì hết,chỉ cần dùng total commander và chép đè file là xong

hawkeyvn

đã chép vô rồi.và đã giải quyết được cái lỗi đó.nhưng nhìu lúc được nhìu lúc không.nản quá ! vậy có phải là hư phần cứng không bác

M

mrcuongdo

Guest
Theo mình biết thì miếng vá này chỉ có tác dụng chặn không cho thông báo đó hiện ra,còn chưa khắc phục được hoàn toàn,ví dụ như hệ quả là mất tiếng...thì vẫn còn

hawkeyvn

bác có cách nào khắc phục lỗi mất tiếng này không ? chứ nhiều lúc hứng lên thì loa có tiếng,nhìu lúc đợi gần 5' nó vẫn nín thin.ức chế ghê gớm :(

M

mrcuongdo

Guest
Ngày xưa cứ tí nó lại hiên cái thông báo,còn ức chế gấp bội.thôi chờ khi nào có bản vá final mình sẽ thông báo ngay

chienbinh341

mấy anh oi máy em hien giờ sync vào iphone thi no bao loi nhu vay
( syncing bookmaeks with "iPhone" )ma no chay vay hoai luon,em de khoan 40 phut ma no vân vậy anh nào biet chi em dùm nhe cam on