• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁCH TẠO ICON & CHUYỂN ICON VÀO TBuilder..

onlylove80

Mình xin chia sẻ với các bạn hay làm Themes bằng Tbuilder trên điện thoại 1 cách tạo Icon từ những tấm ảnh của chính các bạn..;)Có bạn thắc mắc rằng tại sao Tbuilder có ít icon hoặc Icon không đẹp,,,Vậy thì ngay bây giờ chúng ta hãy bắt tay vào việc tự tạo cho mình Bộ ICon gồm cột sóng, Pin, ICON folder, Đồng hồ, thanh công cụ, con trỏ.v.v.v.
Để tạo ICON ta cần có Giftailor và ImagesDesigs + RescoPhotocviewr. Bước 1: Chúng ta phải xác định trước những Icon mà ta sẽ làm là gì..VD: icon của các folder thì có kích cỡ là 29-29..Icon thanh công cụ size là 176-132..sau đó dùng ImagesDesign hoặc RescoPhoto chỉnh sửa những bức hình đã chọn về kích thước như trên.
Sau khi đã chỉnh sửa resize được Icon ta dùng giftailor chuyển đổi định dạng ảnh Icon đó thành đuôi*.PNG ...Bây giờ bạn hãy mở X-plore di chuyển những Icon vào đúng thư mục của chúng trong Data theo đường dẫn sau: E:/System/App/Tbuilder/Data...Lưu ý:Icon của mỗi loại nằm trong từng thư mục khác nhau..VD: Icon thanh công cụ nằm ở mục có tên là "PUM". Icon folder nằm ở thư mục "MM"

onlylove80

Nếu cẩn thận bạn có thể dùng X-plore mở Data xem kỹ và phân loại từng Icon trong các thư mục Data và ghi lại kích thước vị trí của từng Icon lại để dễ dàng cho việc tạo Icon và đưa chúng vào đúng vị trí..CHÚC CÁC BẠN THÀNH CÔNG!!Dưới đây là THEMES mà mình đã làm từ những ICON được tạo như trên. Các bạn Down về xài xem thế nào nhé
Themes này fe lắm ah na:D

Chỉnh sửa cuối:

Thangnd31082

Thấy BÁC POST bài khá công phu lại còn tặng ... hàng hiệu mà chẳng anh nào thanks trong khi cứ tải về vù vù ,thanks bác cái để lậi sức PÓT tiếp nhé !

WIN86

Làm như thế kỳ công thiệt đó:D nhưng bù lại em có thể làm ra những cái themes có các Icon như ý..thật tuyệt=D>

Anhcoimkc

Làm như thế kỳ công thiệt đó:D nhưng bù lại em có thể làm ra những cái themes có các Icon như ý..th�t tuyệt=D>
Ngoài ra. Bạn có thể xài pm themeEdit khá đơn giản mà vẫn hiệu qủa. Cắt các tấm ảnh cho phù hợp kích thước icon muốn thay thế vào 1folder rùi xài pm themeEdit. thích ảnh nào thì chọn ảnh đấy(tại folder bạn chứa ảnh vừa cắt) . Thay thế dc hầu hết các icon trog themes bàng những tấm ảnh của bạn. Rất hiệu qủa đấy.

Posted via Mobile Device