• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách tắt bật độ sáng màn hình!

Status
Không mở trả lời sau này.

taymonkhanh81

Cái này cũng không biết gọi chính xác nó thế nào.
Trước đây em dùng con O2s. Khi muốn tắt độ sáng màn hình nhanh (giảm backlight xuống =0) thì em chỉ cần giữ nút Power một lúc là được. Muốn bật sáng lên thì cũng làm như thế.
Giờ chuyển qua dùng MiniS, chả biết tắt bật thế nào. Giữ chặt nút Power 1 lúc thì nó báo là Divide will turn off.. luôn chứ không giảm độ sáng. Ko biết cái fím tắt của dòng này là gì hay chỉnh như thế nào nhỉ?
Bác nào dùng lâu rồi chỉ giáo dùm, xin cảm ơn!

thucoi_ty

Ý bạn là muốn tắt màn hình chứ j,ấn nhẹ vào nút Power chứ đừng giữ 1 lúc

RClub

Start/settings/System/Backlight
Nếu bạn muốn chỉnh độ sáng màn hình bằng icon thì có thể cài thêm phần mềm kiểu PPC Plus

taymonkhanh81

Cái bạn thucoi_ty nói là off hẳn máy rùi, VD như em đang nghe nhạc nhé, em muốn tắt bớt độ sáng màn hình đi chứ không muốn tắt máy, ở O2S thì em chỉ việc giữ Power lâu một chút (nếu bấm nhanh thì là tắt hẳn), độ sáng sẽ tự động nhảy xuống = 0 (thực ra chỉ còn nhìn thấy mờ mờ).
Thao tác như bạn Rclub thì mình biết rồi, chỉ muốn hỏi MiniS có cách turnoff backlight nhanh như O2S hay không thôi!

windowsmobile

Bạn có thể dùng phần mềm psShutXP - không biết tên đầy đủ là gì vì thường nó được build sẵn trong các ROM WM6.

rockone1909

Cái bạn thucoi_ty nói là off hẳn máy rùi, VD như em đang nghe nhạc nhé, em muốn tắt bớt độ sáng màn hình đi chứ không muốn tắt máy, ở O2S thì em chỉ việc giữ Power lâu một chút (nếu bấm nhanh thì là tắt hẳn), độ sáng sẽ tự động nhảy xuống = 0 (thực ra chỉ còn nhìn thấy mờ mờ).
Thao tác như bạn Rclub thì mình biết rồi, chỉ muốn hỏi MiniS có cách turnoff backlight nhanh như O2S hay không thôi!
nếu bạn nghe nhạc bằng WMP thì set đựoc cho nó chế độ tắt mà, trong phàn set button ấy, bạn chọn phím cần set, rồi chọn chức năng cho nó, tên chức năg ấy là toggle view thì phải, còn ngh bằng core cũng tương tự thôi, nếu muốn tắt back light thông thường thì mình thấy trong SBP plus sẵn có chức năng này mà, bạn tìm và show nó ra thôi

Vấn đề này lẽ ra phải vào box Thảo luận sử dụng chứ sao lại vào đây! Topic lock!

Status
Không mở trả lời sau này.