• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁCH TRÌNH BÀY MỘT TOPIC CFW

Bạn có thấy góp ý này là cần thiết?

• Total voters
    22

jinsk8r

P/S: Phần thông tin tác giả chúng ta nên có dòng FIRMWARE PDAVIET sẽ phù hợp hơn với tên gọi của BOX
Nếu thêm "FIRMWARE PDAVIET" vào tiêu đề thì sẽ rất dài (2 dòng) gây khó khăn cho việc đọc thông tin anh à.

Có lẽ nên thêm trong phần thông tin trong bài viết thôi nhỉ?

jinsk8r

Theo mình thấy thì đổi [Mẫu máy - Phiên bản] lên trước, cạnh tag [CFW] cho dễ tìm kiếm phòng khi Tên CFWPhụ chú hơi dài. OK chứ?

Như thế này: [CFW] ['Mẫu máy' 'Phiên bản'] 'Tên CFW' - 'Phụ chú' ['Tên tác giả']

Ai đồng ý thì nhấn Thanks là được. Nếu đa số ủng hộ sẽ update lên post 1.

dduuoonngg88

Theo mình thấy thì đổi [Mẫu máy - Phiên bản] lên trước, cạnh tag [CFW] cho dễ tìm kiếm phòng khi Tên CFWPhụ chú hơi dài. OK chứ?

Như thế này: [CFW] ['Mẫu máy' 'Phiên bản'] 'Tên CFW' - 'Phụ chú' ['Tên tác giả']

ok làm như thế hợp lý đấy
vd : [CFW] [X6-00 v30.0.003] C6-02 for X6-00-by Xuân ĐườnG [dduuoonngg88]

simhoang

hay quá. jinsk8r đã trở lại rồi. hy vọng lại được sử dụng những bản CFW hấp dẫn như trước, và hy vọng là hơn trước nữa. trước giờ toàn dùng CFW của jinsk8r thôi. ;)
topic này mọi người hãy xem như 1 chuẩn hóa luôn. và theo đó mọi người dễ dàng so sánh giữa các CFW để lựa chọn bản phù hợp với sở thích của mình (nếu muốn hoàn toàn theo ý mình thì về mod thêm vào. mình toàn làm vậy thôi. lấy 1 bản về làm nền rồi tự mod thêm 1 tí là ok)
mình có thêm ý kiến là nếu ai đưa ra bản beta thì cũng nói luôn vào. như vậy sẽ thiết thực và mọi người dễ giúp đỡ nhau hơn!

MinhThang

Manager

Úp lên cho anh 1 bài mẫu đầy đủ đi em.