• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách Up ROM cho ELFin trên Windows Vista ??

hongkien89

Cuối cùng thì cũng gom đủ tiền mua một em Touch II về nghịch thử, mình muốn up ROM của bác Quang ngay rồi mà vẫn chưa dám làm . Nguyên do là nếu minh tự tiện Up ROM nếu có hỏng hóc thì cửa hàng điện thoại họ không chịu bảo hành cho mình.Mình đang xài Windows Vista Ultimate,không biết up ROM cho dòng máy này thì cần chú ý điều gì không ? Hay là mình cứ làm bình thường như trên Windows XP? Ở mục "Kiến thức cơ bản " cũng có bài hướng dẫn cách up ROM trên Vista rồi, nhưng mình thấy cách đó hơi phức tạp, hơn nứa khi mình dùng Windows Mobile SDK để chạy giả lập quá trình up ROM thì vẫn thấy cứa sổ Wizard hiện lên và thực hiện như thường mà không cấn phải can thiệp vào Windows Mobile Device Center,Services,... như hướng dẫn. Ai up ELFin trên Vista rồi thì reply nhé !!

Chỉnh sửa cuối:

vatseiko

Mình đã upROm cho Touch I trên vista Ultimate rồi bạn ạ. Cũng rất không phải làm gì cả, đợi PDA kết nối hoàn thiện với PC là có thể UP bình thường như trên XP.

Chú ý là phải download chương trình Windows Mobile Device Center phiên bản mới nhất là được

hongkien89

Nếu như bạn nói thì dòng ELF và ELFin đã hỗ trợ Up ROM từ vista luôn rồi à?

PhamHien

Nếu như bạn nói thì dòng ELF và ELFin đã hỗ trợ Up ROM từ vista luôn rồi à?

Theo mình dòng nào cũng thế thôi, kể cả ELF hay ELFIN. Để up ROM từ máy tính thì cần chương trình kết nối máy tính với PPC. WINXP hay VISTA thì cũng có thể up ROM cho các máy như nhau chỉ có khác là dùng hai chương trình đồng bộ khác nhau thôi.
- XP: Microsoft Active Synch
- Vista: WMDC
Giao diện, chức năng có khác nhâu chút nhưng các bước đồng bộ và up ROM từ hai chương trình là giống nhau và đều có chỉ dẫn cụ thể khi làm!

heogayno1

Lạ thật các bác up được trên Vista
Tôi đã làm đúng như trên nhưng vẫn ko được
99% rồi nó báo conection corupted
Xp thì ko bị như vậy
Xài Vista Ultimate

PhamHien

Lạ thật các bác up được trên Vista
Tôi đã làm đúng như trên nhưng vẫn ko được
99% rồi nó báo conection corupted
Xp thì ko bị như vậy
Xài Vista Ultimate

Các bác gỡ WMDC ra rồi cài lại và RS máy tính. Sau đó thử lại xem sao!