• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách vào Bootloader của BA bằng Soft?

TaQuangDuc

Mình bị gãy nút power cũng như khá nhiều bạn đã bị.
Giờ nếu muốn up lại ROM mà gãy nút power rồi thì không vào được bootloader. Bạn nào biết soft hay mẹo nào đưa BA về Bootloader thì chỉ cho mình với.
Thanks!

dmp300983

Bác chép file EnterBL.exe trong các bản up ROM vào máy rùi chạy là máy vào bootloader ngay, e ưa làm cách này lắm tại lười bấm nút :p

E đính kèm lun cho bác đỡ phải kiếm.

Chỉnh sửa cuối:

dzzzzzi

mình cũng đã chép file EnterBL vào máy luôn rồi mà cũng đâu có chạy được đâu bạn

TaQuangDuc

mình cũng đã chép file EnterBL vào máy luôn rồi mà cũng đâu có chạy được đâu bạn

bác nào test hộ cái đi, mình bán BA rồi :)
nhưng cái này có vẻ không được cho wm6 thì phải, nhưng vẫn hy vọng là được
cheers

horkbajir

e vẫn chưa hiểu tại sao mọi người up ROM nhất định phải về BL nhỉ? E toàn up trực tiếp là nó tự đưa máy về BL mà :-?

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Theo lý thuyết thì đúng như bạn nói cỉ cần cắm cáp rồi up là được.
Cách bạn làm cũng là hình thức máy tự động cóp file EnterBL.exe về phone rồi chạy sau đó sẽ ra màn hình BootLoader. nhưng có lẽ cách đó chỉ dùng được cho WM2003SE và có thể WM5 chứ WM6 và WM6.1 thì không được.
Máy mình UP ROM cứ phải bootLoader nó mới cho UP còn không thì báo lỗi không UP được đâu.
Chiếc Imate JasJam dòng hermes của mình thì vô tư

Chỉnh sửa cuối:

dzzzzzi

máy mình chuyển về BOOTLOADER thấy màn hình nó hiện lên ở trên là chữ SERIAL khi cắm cab vô thì đổi thành chữ USB còn ở dưới là v 2 07 nó có phải là màn hình BOOTLOADER không? (xin lỗi mình mới làm lần đầu) mà sao mình vẫn không UP ROM được vậy? lúc đó PC báo là đã kết nối USB mà sao Active Sync 4.5 không Conect? nên mình vẫn không UP ROM được..hic..

Anhtoitb

máy mình chuyển về BOOTLOADER thấy màn hình nó hiện lên ở trên là chữ SERIAL khi cắm cab vô thì đổi thành chữ USB còn ở dưới là v 2 07 nó có phải là màn hình BOOTLOADER không? (xin lỗi mình mới làm lần đầu) mà sao mình vẫn không UP ROM được vậy? lúc đó PC báo là đã kết nối USB mà sao Active Sync 4.5 không Conect? nên mình vẫn không UP ROM được..hic..

Khi đưa BA về chế độ Bootloader thì màn hình hiện lên USB v2.07 như bạn nói là đúng. Lúc này PC và BA không kết nối với nhau qua Active Sync nên bạn thấy biểu tượng Active Sync không connect là đúng. Đợi 30 giấy (nhớ là để yên cáp trong tình trạng vẫn cắm vào PC và BA nhé) rùi tiến hành UP ROM. Lúc này PC và BA nhận nhau theo giao thức khác và vẫn thông qua Cáp nên bạn cứ vô tư Up ROM.

trung116

Bạn cứ dùng bất kỳ một chương trình nào có soft reset, pbar chẳng hạn, reset lại máy, lúc màn hình vừa tắt thì bấm ngay vào 2 nút cam và rec là sẽ vào được. không cần dùng phím cứng reset làm gì.

TaQuangDuc

Bạn cứ dùng bất kỳ một chương trình nào có soft reset, pbar chẳng hạn, reset lại máy, lúc màn hình vừa tắt thì bấm ngay vào 2 nút cam và rec là sẽ vào được. không cần dùng phím cứng reset làm gì.

đó là hard reset, nhưng vấn đề là vào được bootloader cơ bạn à.
anh Hà nghĩ được cái nào không vậy? :p

vnvn

có ai chỉ cách cho mình không , tạm thời mình pó tay , mày mình die nut reset , hix hix

xuandung11a2

Well-Known Member
Có người liều up rom ko qua bootloader,thế mới kinh,cứ cắm máy vào PC ,chạy file MA..noID gì đó và...up được.Mình nghĩ cách này mạo hiểm quá

vnvn

Có người liều up rom ko qua bootloader,thế mới kinh,cứ cắm máy vào PC ,chạy file MA..noID gì đó và...up được.Mình nghĩ cách này mạo hiểm quá
Em cũng làm rùi nhưng nó ko chịu chạy hix hix ~~

có ai chỉ cách cho mình không , tạm thời mình pó tay , mày mình die nut reset , hix hix

Em không phải là thợ nhưng có mỏ hàn nên đã tự thay nút power ngon lành. tháo ra hàn lại nếu nút bấm bị bật chân. Còn hư thì ra đại lý linh kiện DTDĐ mua nút bấm hông loại to bốn chân - loại nút này có thể thay cho 3 nút: power, cam, rec(giá: 2k) rồi về hàn vô. Còn ko đc nữa thì ra cửa hàng sửa PDA là họ thay cho liền (giá chắc tầm 20k thôi). Bấm nút power để bật tắt màn hình và bootloader vẫn là giải pháp tốt nhất.
Nếu ai ở Hải Phòng PM cho em xin làm free luôn.