• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách xác định xuất xứ của TP2

mrducbao

Các Mod cho em hỏi làm thế nào để biết chính xác xuất xứ máy của mình là của khu vực nào, quốc gia nào vì em vào Trang chủ HTC để Download bản ROM WM6.5 upgrade của TP 2 nhưng nhập S/N của máy để Submit thì đều không thành công (Sorry, this software download is not suitable for your device)

Máy của em có thông số như sau:

-ROM ver: 1.19.707.1 (51489) WWE
-ROM date: 05/15/09
-Radio ver: 3.44.25.27
-Protocol ver: 61.25t.25.19U

IMEI: 35884502036826801

Em cảm ơn nhiều ạ!

anhtuhntl

Thế máy bạn là máy mới hoàn toàn đa qua up ROM lần nào chưa?Nếu chưa up lần nào và hoàn toàn mua mới khi bạn sử dụng thì vào đây coi nguồn gốc của máy bạn dựa theo ROM version.
Còn về bạn muốn dow và up các bản ROM 6.5 trên trang chủ HTC thì bạn mở nắp đậy phía sau,lấy pin ra phía dưới có số S/N(seri number) khi vào trang chủ dow nó sẻ bắt bạn điền số S/N vào đúng nó mới cho dow.
* Còn về up các bản ROM 6.5 thì bạn phải vào đây chạy HardSPL V2 - HTC RHODIUM (TP2) và bảo đảm đả HardSPL V2 - HTC RHODIUM (TP2) thành công rồi thì bạn có thể up bất cứ bản ROM WM 6.5 nào,hoặc có thể vào đây kiếm các bản ROM WM 6.5 của PDA Việt( Thông thường thì các bản ROM này sẻ chạy nhẹ hơn ROM Ship(ROM chính thức trên trang chủ của HTC) vì đả được các tác giả tùy chỉnh và loại bỏ tất cả các chương trình không cần thiết và tùy chỉnh PagePool 1 cách hợp lý!:)

Chỉnh sửa cuối:

mrducbao

Cảm ơn sự nhiệt tình của bác! Chả giấu gì bác máy này em mua lại chứ không phải máy mới, thứ nữa là em đã hỏi người bán lại thì họ cũng là người mua lại máy từ Nhật Cường, bác ấy bảo từ hồi mua về chưa Up ROM lần nào nên em cũng chả chắc là còn nguyên bản hay không:-?? đó là lý do khiến em muốn tìm xuất xứ của con máy em đang dùng.

Còn về vụ lên trang Chủ HTC để down bản 6.5 bằng cách nhập S/N của máy thì em đã làm và gặp chút rắc rối, đó chính là rắc rối mà em trình bày ở phía trên sau khi nhập S/N (Sorry, this software download is not suitable for your device)
Trước đây em dùng Atom Exec bây giờ mới chuyển qua TP2 nên cũng có nhiều bỡ ngỡ mong các cao thủ chỉ giáo!

Em cảm ơn nhiều ạ!

ancola66

Super V.I.P
Tốt nhất vẫn là chạy HSPL rồi thì thoải mái up. ROM nào cũng chơi được hết:))

mrducbao

Tốt nhất vẫn là chạy HSPL rồi thì thoải mái up. ROM nào cũng chơi được hết:))

Em đang máu lắm rồi đây, vậy tiện đường công tác bác ancola66 cho em hỏi vài ý khiến em còn lăn tăn như sau(3 câu hỏi bác trả lời em từng ý nhá)
1. Trước đây em dùng Atom Exec đã từng up ROM bét nhè chè đỗ nhưng muốn up được cho máy đó thì phải giải nén file ROM vào C:\windows\temp
Thế còn TP2 thì có cần phải giải nén vào 1 thư mục quy định nào không?

2. Ở phần hướng dẫn của PhamQuang về cách chạy HSPL v2 by Olinex em chưa rõ là khi chạy HSPL v2 đó xong thì: PC hay PPC sẽ tự khởi động lại?
Thêm nữa là trong phần Link tải HSPL V2 đó có thêm 2 tập tin (Stock_SPL_store_084.zip và RhodiumSPLRelocker 079SPL.zip) chắc là công cụ dùng để Up ROM nhưng vui lòng cho biết dùng nó như thế nào ạ?

3. Bác PhamQuang có nói: "HSPL của ONILEX chỉ chạy được không quá 1 lần cho 1 máy mà thôi" nghĩa là em chỉ có thể Up ROM cho con TP2 em đang dùng duy nhất 1 lần trong đời? hay là em phải hiểu rằng nếu có HSPL by ANCOLA66 thì TP2 của em sẽ không thể chạy HSPL by ANCOLA66 cho con TP2 của em nữa?

Em cảm ơn bác Ancola66 trước nhá, và nếu ngoài phần trả lời giúp em 3 câu hỏi trên mà bác có nhã ý dặn dò thêm điều gì thì em xin trân trọng thỉnh giáo!

Mong tin từ bác

Cảm ơn bác ạ!

anhtuhntl

- Đầu tiên bạn nên đưa TP2 về chế độ Bootloader máy sẻ báo là máy bạn đả chạy HSPL v2 by Olinex chưa,vào đây tìm hiểu thêm,nếu đả chạy HSPL v2 by Olinex rồi thì không cần chạy nửa còn nếu chưa chạy thì phải chạy HSPL v2 by Olinex mới tiến hành up bất cứ bản ROM nào của TP2 củng được
- ROm của TP2 phân ra làm 2 loại: ROM Ship file .exp(đối với ROM này bạn chỉ việc sync với PC trên PC chạy file ROM rồi làm theo hướng dẩn là được),còn 1 loại là ROM RUU_signed.nbh lại này thì thông thường tác giả sẻ kèm theo bộ tool up ROM "CustomRUU" tool này để chung folder với ROM RUU_signed.nbh bạn up bằng cách sync với PC và chạy tool CustomRUU và làm theo hướng dẩn là ok.
- Chạy HSPL v2 by Olinex xong PPC sẻ tự động khởi động lại.Còn về cách chạy HSPL v2 by Olinex mình nghỉ bạn nên làm theo cách chạy HSPL v2 by Olinex kết nối mạng,cách này bạn chỉ cần có Rhodium-HardSPL_V2_00R3.exe đừng quan tâm gì khác và làm theo hướng dẩn ở đây
- Cuối cùng không phải HSPL v2 by Olinex chỉ chạy được 1 lần cho 1 máy mà là bạn chỉ phải chạy 1 lần rồi về sau up ROM vô tư :) (bạn viết bài lung tung quá HSPL by ANCOLA66 là HSPL gì =)) )
Àh khi tiến hành chạy HSPL v2 by Olinex bạn nên tắt các trình kiểm tra Virus đi nhé!

mrducbao

- Đầu tiên bạn nên đưa TP2 về chế độ Bootloader máy sẻ báo là máy bạn đả chạy HSPL v2 by Olinex chưa,vào đây tìm hiểu thêm,nếu đả chạy HSPL v2 by Olinex rồi thì không cần chạy nửa còn nếu chưa chạy thì phải chạy HSPL v2 by Olinex mới tiến hành up bất cứ bản ROM nào của TP2 củng được
- ROm của TP2 phân ra làm 2 loại: ROM Ship file .exp(đối với ROM này bạn chỉ việc sync với PC trên PC chạy file ROM rồi làm theo hướng dẩn là được),còn 1 loại là ROM RUU_signed.nbh lại này thì thông thường tác giả sẻ kèm theo bộ tool up ROM "CustomRUU" tool này để chung folder với ROM RUU_signed.nbh bạn up bằng cách sync với PC và chạy tool CustomRUU và làm theo hướng dẩn là ok.
- Chạy HSPL v2 by Olinex xong PPC sẻ tự động khởi động lại.Còn về cách chạy HSPL v2 by Olinex mình nghỉ bạn nên làm theo cách chạy HSPL v2 by Olinex kết nối mạng,cách này bạn chỉ cần có Rhodium-HardSPL_V2_00R3.exe đừng quan tâm gì khác và làm theo hướng dẩn ở đây
- Cuối cùng không phải HSPL v2 by Olinex chỉ chạy được 1 lần cho 1 máy mà là bạn chỉ phải chạy 1 lần rồi về sau up ROM vô tư :) (bạn viết bài lung tung quá HSPL by ANCOLA66 là HSPL gì =)) )
Àh khi tiến hành chạy HSPL v2 by Olinex bạn nên tắt các trình kiểm tra Virus đi nhé!

Cảm ơn bác ancola66, trong khi chờ đợi bác trả lời em đã liều mình tự up ROM 6.5 mới nhất của PhamQuang và đã thành công :D
Thực ra vì lần đầu còn bỡ ngỡ nên em mới hỏi ở bài trước do PhamQuang nói HSPL của Olinex chỉ dùng được 1 lần trên 1 máy nên em mới "giả định" rằng nếu có HSPL của bác thì máy của em có dùng được không ấy mà, là giả định để hỏi cho rõ cái mình chưa rõ chứ em đâu có viết linh tinh :D tại bác đọc chưa kĩ nên hiểu sai ý em rồi :D
Em không ngờ việc chạy HSPL và sau đó là Up ROM cho TP2 nhanh đền vậy, tất cả cho đến lúc xong xuôi chỉ khoảng 10mins nhanh gấp 3 lần so với Up cho Atom Exec, sướng thật =D>
Sau này chắc còn phải nhờ bác giúp đỡ nhiều, cảm ơn bác ạ!

anhtuhntl

=)) Ai củng vậy thôi,bạn có thể lục các bài viết của mình ở BOX TP2 bạn củng thấy rằng mình đả từng hỏi nhửng câu hỏi mà cho tới h mới thấy nó cực kỳ đơn giản,chỉ là a e chia sẻ kiến thức với nhau!

beejaytee

Em đang máu lắm rồi đây, vậy tiện đường công tác bác ancola66 cho em hỏi vài ý khiến em còn lăn tăn như sau(3 câu hỏi bác trả lời em từng ý nhá)
1. Trước đây em dùng Atom Exec đã từng up ROM bét nhè chè đỗ nhưng muốn up được cho máy đó thì phải giải nén file ROM vào C:\windows\temp
Thế còn TP2 thì có cần phải giải nén vào 1 thư mục quy định nào không?

2. Ở phần hướng dẫn của PhamQuang về cách chạy HSPL v2 by Olinex em chưa rõ là khi chạy HSPL v2 đó xong thì: PC hay PPC sẽ tự khởi động lại?
Thêm nữa là trong phần Link tải HSPL V2 đó có thêm 2 tập tin (Stock_SPL_store_084.zip và RhodiumSPLRelocker 079SPL.zip) chắc là công cụ dùng để Up ROM nhưng vui lòng cho biết dùng nó như thế nào ạ?

3. Bác PhamQuang có nói: "HSPL của ONILEX chỉ chạy được không quá 1 lần cho 1 máy mà thôi" nghĩa là em chỉ có thể Up ROM cho con TP2 em đang dùng duy nhất 1 lần trong đời? hay là em phải hiểu rằng nếu có HSPL by ANCOLA66 thì TP2 của em sẽ không thể chạy HSPL by ANCOLA66 cho con TP2 của em nữa?

Em cảm ơn bác Ancola66 trước nhá, và nếu ngoài phần trả lời giúp em 3 câu hỏi trên mà bác có nhã ý dặn dò thêm điều gì thì em xin trân trọng thỉnh giáo!

Mong tin từ bác

Cảm ơn bác ạ!

ơ sao lại thế? mình đang dùng onilex này, mình up rom suốt mà, up hàng trăm rom rồi là ít=))

mrducbao

ơ sao lại thế? mình đang dùng onilex này, mình up rom suốt mà, up hàng trăm rom rồi là ít=))

Là lần đầu up cho con này nên còn bỡ ngỡ nên mình hỏi cho cẩn thận ý mà, mình làm được rồi và thấy cũng rất đơn giản, cảm ơn sự quan tâm của mọi người!