• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách xin activaton code không phải gọi điện (sưu tầm)

MrSunKing

Mình chat thẳng với Windows US :))
Lý do lý trấu là quà của thằng bạn bên US 1 lần nhận dc code luôn :x
Thanks chủ thớt nhiều hehe

louis1985

Vừa thử chat với nó xong , tối khuya buồn ko có gì làm , kiếm người nói chuyện cho vui , nhảy vào chat với mấy chú này . Nói phone ông anh mua lại , gởi từ Mẽo về cho , thế là nó quăng cho cái code liền . Nhưng ko sài wm7 , nên up lên cho anh em nào chưa có hay xin ko dc sài . :D .

KC3KF-QW4MP-39P9T-RMGDQ-6D3FF

tidu2791

adasd

Vừa thử chat với nó xong , tối khuya buồn ko có gì làm , kiếm người nói chuyện cho vui , nhảy vào chat với mấy chú này . Nói phone ông anh mua lại , gởi từ Mẽo về cho , thế là nó quăng cho cái code liền . Nhưng ko sài wm7 , nên up lên cho anh em nào chưa có hay xin ko dc sài . :D .

KC3KF-QW4MP-39P9T-RMGDQ-6D3FF

Đã ai dùng code này chưa

phuc_ken884

Nhanh thật. Mình không có HTC HD7 nhưng thử nghiệm thì nó hỏi số điện thoại rùi cho ngay. Nó còn dặn dò nên lưu lại code nơi an toàn nữa chứ. Nhiệt tình quá.
Mình xin được code này. Anh em nào chưa có thì thử coi sao nhé vì mình không xài
32GJX-DQCP4-VQ94G-7W9BF-RTQVB
Thanks chủ thớt

Up..code sử dụng được nha mọi người.

hungsaint

với lại mình cũng không nói thạo tiếng anh, toàn transtlate nên ........................
bác quanthien84 nếu rảnh xin giúp em đuợc không a

mình xin đc mã nhưng mà lúc vào maketplace nó vẫn báo lỗi,chán chẳng muốn dùng wp7 nữa, nhưng mà lại tò mò xem wp7 có gì hay hơn.có ai có bản rom wp7 mượt và hướng dẫn unlock thì cho em xin gửi vào mail của em: mr.hungsaint@gmail.com. thanks trước

vinken

mình xin đc mã nhưng mà lúc vào maketplace nó vẫn báo lỗi,chán chẳng muốn dùng wp7 nữa, nhưng mà lại tò mò xem wp7 có gì hay hơn.có ai có bản rom wp7 mượt và hướng dẫn unlock thì cho em xin gửi vào mail của em: mr.hungsaint@gmail.com. thanks trước

Kết nối với Zune trên PC 1 lần là xong mà, mình lúc đầu cũng nhập mã xong vẫn lỗi vào Marketplace, kết nối với Zune phát là ok luôn, thậm chí các lần sau cài bản WP7 khác nhập lại code cũ là chạy ngon luôn chả phải Zune zế gì :D

nguyenlambuu

Em làm lần đầu gặp đúng thằng cha customer service executive nó bảo là ko có tool để tạo code cho mình rồi cũng bắt phải gọi về VN
sau đấy vào gặp 1 em thứ 2 thì nói phát nó cho luôn, tốt vãi

You are now chatting with 'Jowell'.

hallie: hello, i bought a HTC HD7 from ebay and now i dont have activation key for my phone

Jowell: Welcome to Microsoft Customer Service Chat, Hallie.

Jowell: You would like to obtain Windows Phone 7 activation code.

hallie: yes that's right

Jowell: Do you have the mobile phone with you?

hallie: i have it here

Jowell: May I ask for your mobile contact number and your full name?

hallie: my number is 84167XXXXXXX and my name is XXX Nguyen

Jowell: Thank you. Please give me a moment to get your activation code.

hallie: thanks a lot

Jowell: Thank you fro patiently waiting, Hallie.

Jowell: Here is your activation code: XXXXX-XXXXX-XXXXX-XXXXX-XXXXX

hallie: ok let me fill it, can you wait a moment

Jowell: Kindly type it in to the required field and click on to activate.

Jowell: Let me know if its activated.

hallie: done, it's activated and logging in

Jowell: I am happy to hear that your mobile phone has successfully activated.

Jowell: Have I fully addressed your concern for today or would you have other concerns that you wish for me to address?

hallie: many thanks my friend and i think it's enough

Jowell: You’re very much welcome, Hallie. Have a great day ahead. Thank you for using Microsoft Customer Service Chat. We are available 24 hours a day, 7 days a week.

Chat session has been terminated by the agent.

y như bác!!!

nguyenlambuu

Cảnh báo nhé, xin vừa thôi. Theo mình 1 là đủ. Đừng vơ vào mình nhiều như vậy, thứ nhất: bạn làm thế thì người sau xin sẽ khó hơn vì người ta sẽ nâng độ cảnh giác lên. Thứ 2: Để mọi người tự xin thì mới thấy cái quý giá của code, của việc chơi HD2 bạn ạ.

Em cùi bắp cũng xin đc 2 code rồi bác ạ! rất dễ. thường thì 10.00pm về sau dễ xin nhất

drtiendiep

Đã xin được key :p. Đây là nội dung chat. Thanks chủ thớt!

You are now chatting with 'Abby'.

Cong Dinh: Hi

Abby: Welcome to Microsoft Customer Service Chat. How may I help you today, Cong?

Cong Dinh: I by HTC HD7

Cong Dinh: Use Windows phone 7

Cong Dinh: Can you help me active

Abby: Alright. Let me assist you in getting an activation code. May I ask for your phone number?

Cong Dinh: My Englisk not well

Cong Dinh: +84988880880

Cong Dinh: Thanks

Abby: That's fine.

Abby: May I have your telephone number please? Example +5678568568

Cong Dinh: Can you send SMS

Abby: Thank you. While checking the information you provided, please ready your phone and pull up the activation screen where you need to enter the code.

Cong Dinh: Ok

Cong Dinh: Thank a lot

Abby: I would be providing you an activation code. Kindly keep this code somewhere safe in case you have to access it again. You will need your code if you ever have to reset your phone. Please do not share your code with anyone else.

Cong Dinh: Yes

Abby: Please hold on while I process your activation code.

Abby: Thank you for waiting.

Cong Dinh: Oh

Abby: Here's your activation code: QTGSL-T3VB2-SLGL9-9G2F9-QWHMR

Abby: Please enter the product key on the activation code field on your Windows Phone 7 then hit “Activate”.

Abby: Did the code work and have I fully resolved your concern for today?

Abby: Okay.

Cong Dinh: Sory can my phone +841262888888

Abby: Please use the activation code above.

Abby: Did the code work?

Cong Dinh: I am re login

Cong Dinh: Thanks a lot

Cong Dinh: It is OK!

Abby: You're most welcome. It’s my pleasure assisting you today. You are a valuable customer to Microsoft and we are glad to give you consistent and effective service.

Abby: By the way, Microsoft values your feedback about the quality of service that you received today. We will be sending you an email survey and I would like to request you to share your opinion. Our goal is to continuously improve and provide great customer service to you.

Abby: Thank you for using Microsoft Customer Service Chat. Please feel free to come back again. We are available 7 days a week, 24 hours a day. Have a great day.

Chat session has been terminated by the agent.