• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách xử lý chip cảm ứng của O2 Mini?

tranngocletuan

Active Member
Hôm qua con O2 của mình đang dùng ngon lành nhưng ko hiểu sao tất cả phần dưới của màn hình tính từ giữa trở xuống lại bị lệch khoảng 1,5 Cm còn phần trên thì cảm ứng vần bình thường chỉ hơi lệch về bên trái một chút. mình đã handset lại máy nhưng lại đứng ở phần căn màn hình ko sao qua được phần đó. nhưng một lát sau mình đập nhẹ mấy nhát máy theo các cạnh của máy thì lại Ok. nhưng hễ máy cứ gõ nhẹ như vậy một lần nữa là lại bị lệch như cũ
Mong các Bác chỉ giúp em cách khắc phục, liệu có phải thay chip cảm ứng ko ? em nghe nói mất khoảng 150 K

PhongQuang

Super V.I.P
Hôm qua con O2 của mình đang dùng ngon lành nhưng ko hiểu sao tất cả phần dưới của màn hình tính từ giữa trở xuống lại bị lệch khoảng 1,5 Cm còn phần trên thì cảm ứng vần bình thường chỉ hơi lệch về bên trái một chút. mình đã handset lại máy nhưng lại đứng ở phần căn màn hình ko sao qua được phần đó. nhưng một lát sau mình đập nhẹ mấy nhát máy theo các cạnh của máy thì lại Ok. nhưng hễ máy cứ gõ nhẹ như vậy một lần nữa là lại bị lệch như cũ
Mong các Bác chỉ giúp em cách khắc phục, liệu có phải thay chip cảm ứng ko ? em nghe nói mất khoảng 150 K
Máy bạn chắc chắn hỏng cảm ứng, ra tiệm thay loại xịn khoảng 150 => 200K

Shy

cho em hỏi là thay cả màn hình cảm ứng hay thế nào ah? máy em chưa hỏng cảm ứng nhưng mà nó sước nhiều wa muốn thay :p

TaQuangDuc

ơ,
có 1 cách rất hay, bóc cái dán màn hình ra xem còn bị không,
nhiều chú vì dán màn hình mà lệch cảm ứng đấy

PhongQuang

Super V.I.P
cảm ơn bạn nhưng bạn có biết cách nào nhận ra chip cảm ứng lại Xịn ko ?
Màn cảm ứng xịn chỉ có thợ mới nhận ra thôi. Cảm ứng xịn là xung quanh viền nó đã làm sẵn lớp keo dán chỉ việc bóc lớp nilong là dán vào thôi ( loại cảm ứng thường thì không có).

PPC2002

cảm ứng "dỏm" 25k cũng có cái keo đó bác, cái 25k đó khi soi lên ánh sáng ko nhìn rõ các ô vuông nhỏ li ti như cảm ứng xịn.