• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

cài 3g lên máy có 2 sim ntn?????

xiaoku

chào các bạn,
mình đang dùng máy sony chạy android 4.2.2 và có 2 sim. ngồi vọc 1 hồi thì mình cũng tìm được chỗ cấu hình APN để nhập thông số cấu hình 3g.
nhưng cài và lưu xong thì mình đã enable data mobile lên rồi vậy mà vẫn ko có 3g.
P/S: mình dùng 2 sim viettel (sim2) và mobi (sim1) và mình đăng ký 3g trên sim 2 (cấu hình 3g cũng trên sim 2)

vậy mình làm sai chỗ nào không? bạn nào có kinh nghiệm chỉ mình với

tinh_la_gi

Administrator
Thông thường các máy 2 sim thì sim dùng 3G sẽ là sim 1 (Có 1-2 mẩu của Samsung có thể chọn sim dùng 3G - trên sony thì mình chưa thấy)

Bạn có thể cho thêm thông tin máy đang dùng là máy gì thì chắc sẽ có nhiều ý kiến chuẩn hơn :D

xiaoku

Thông thường các máy 2 sim thì sim dùng 3G sẽ là sim 1 (Có 1-2 mẩu của Samsung có thể chọn sim dùng 3G - trên sony thì mình chưa thấy)

Bạn có thể cho thêm thông tin máy đang dùng là máy gì thì chắc sẽ có nhiều ý kiến chuẩn hơn :D

xem thông tin thì thấy model là C2305, máy sony xperia

tinh_la_gi

Administrator
Xperia C thì cái khe Sim gần thẻ nhớ có ký hiệu WCDMA chính là sim sẽ dùng 3G