• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cài đặt GPRS cho O2 Xphone II?

police274

em mới mua con Smart Phone XPhonge II nhưng chưa biết cách cài đặt GPRS.em đang dùng mạng Viettel,em có hỏi qua tổng đài nhưng họ cũng chịu ko cài đặt được(thế mà trong danh sách các máy cài đặt được GPRS của Viettel vẫn có tên con máy Xphone II).chẳng hiểu thế nào nữa.có bác nào biết thì chỉ giùm em cách cài đặt với.cám ơn các bác trước nhé.

PhamQuang

Manager
em mới mua con Smart Phone XPhonge II nhưng chưa biết cách cài đặt GPRS.em đang dùng mạng Viettel,em có hỏi qua tổng đài nhưng họ cũng chịu ko cài đặt được(thế mà trong danh sách các máy cài đặt được GPRS của Viettel vẫn có tên con máy Xphone II).chẳng hiểu thế nào nữa.có bác nào biết thì chỉ giùm em cách cài đặt với.cám ơn các bác trước nhé.

DV điện thoại đã cung cấp DV GPRS thì đương nhiên họ phải cung cấp các thông số cài đặt cho các máy chứ bạn?
O2 XphoneII là SP do đó thông số cài GPRS cho nó không khác gì so với các PPC Phone và SP khác cả. Bạn cứ lấy thông số của PPC Phone mà cài thử xem, chắc là OK đấy.

Đó là kinh nghiệm cài đặt GPRS của mình ở nước ngoài, không rõ với Viettel ở VN có khác gì so với chuẩn quốc tế ko??? :-?

Huycl2507

Đầu tiên bạn xem trên máy của mình đã hiện chữ G lên chưa nha.Bạn có thể vào trang viettelmobile mình thấy nó hướng dẫn cài đặt GPRS cũng khá rõ ràng lắm đó:D