• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cài đặt phần mềm cho I900?

bstub

Những bạn nào có kinh nghiệm cài đặt phần mềm thì hướng dẫn mình cài dặt với. Minh mới dùng I900, cũng có cài đặt một số chương trình nhưng sao no chiếm Ram nhiều quá. Mới cài được 2 hay 3 chương trình là chiếm hết Ram rồi. Mặc dù mình vẫn cài đặt lên thẻ nhớ thì nó vẫn chiếm nhiều ram. Chán thế!:(

tiachop22

Bạn hỏi cài đặt phần mềm là sao bạn nhỉ, bạn đã biết cài đặt lên thẻ nhớ rồi đó thôi, chuyện ram bị chiếm nhiều hay ít còn do Rom bạn đang sử dụng nữa, nếu bạn cần ram nhiều, bạn kiếm bản rom nào kèm ít ứng dụng, ram nhiều up vô là ok.

bstub

Cảm ơn bạn. Kiểu này chắc mình phải học cách up rom thôi. Mình đang dùng bản rom gốc, không cài ứng dụng nào khác, lâu lâu kiểm tra Main Memory thì thấy main ngày càng đầy lên. Nếu main lên tới 100% xem như mình chẳng dùng được gì vì toàn hiện lên thông báo xóa bớt file, ngay cả nhắn tin cũng không thực hiện được. Trong khi đó mình chẳng cài được gì nhiều. Bạn xem tình trạng bản Rom của mình lạc hậu đi mấy năm rồi: I900XIA5/DXIA5. Cảm ơn bạn trước.