• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cài đặt và dùng thử bản nâng cấp mới nhất của winxp(sp3)

hung66000

Từ đầu năm 2008 tập đoàn Micosoft đã công bố một số gói dịch vụ dành cho những hệ điều hành widows khác nhau trong đó có phiên bản mới nhất của gói dịch vụ Service Pack 3 ( SP3 ) SP3 có dung lượng 315 mb đc cung cấp miễn phí cho mọi đối tượng dùng máy tính

Download http://www.softpedia.com/progDownload/Windows-XP-SP3-Download-90001.html

M đã cài dùng thử có cảm nhận máy tính chạy nhanh hơn rất nhiều so với lúc chưa cài gói dịch vụ này M còn thấy nói nó còn vá đc hơn 1000 lỗi nữa nhưng hiệu quả ntn chắc là phải dùng một thời gian dài mới kết luận đc .

XuanTruong

Super V.I.P
Từ đầu năm 2008 tập đoàn Micosoft đã công bố một số gói dịch vụ dành cho những hệ điều hành widows khác nhau trong đó có phiên bản mới nhất của gói dịch vụ Service Pack 3 ( SP3 ) SP3 có dung lượng 315 mb đc cung cấp miễn phí cho mọi đối tượng dùng máy tính

Download http://www.softpedia.com/progDownload/Windows-XP-SP3-Download-90001.html

M đã cài dùng thử có cảm nhận máy tính chạy nhanh hơn rất nhiều so với lúc chưa cài gói dịch vụ này M còn thấy nói nó còn vá đc hơn 1000 lỗi nữa nhưng hiệu quả ntn chắc là phải dùng một thời gian dài mới kết luận đc .

Cài xong tốc độ chạy thì được cải thiện nhanh hơn, nhưng tốc độ khởi động và tắt máy thì vẫn vậy! Đỡ tốn Ram hơn so với SP2, đỡ được khoảng 37 MB Ram!!!:-?=D>

BatKid

Super V.I.P
ý da, em thì open lẹ lém , có 5 sâu là dzô đc win, chỉ có điều off thì chờ mỏi cả cổ >"< , mà SP3 này có gì đặt biệt nhỉ , em nhìn thấy cũng vậy hà, như SP2 ...

7777777

Hổng biết nhanh hơn... có đáng kể không các bác nhỉ!? Có đáng để nâng cấp không?! Hay là tại vì mới cài lại nên nó nhanh hơn bước đầu thôi nhỉ!?.... Mỗi lần cài cần phải tải về, rồi nhờ thằng em cài nữa... phức tạp lắm... nên xin các bác một lời khuyên!

XuanTruong

Super V.I.P
Hổng biết nhanh hơn... có đáng kể không các bác nhỉ!? Có đáng để nâng cấp không?! Hay là tại vì mới cài lại nên nó nhanh hơn bước đầu thôi nhỉ!?.... Mỗi lần cài cần phải tải về, rồi nhờ thằng em cài nữa... phức tạp lắm... nên xin các bác một lời khuyên!

Rất đáng để nâng cấp đó Bạn à, chạy thấy mượt hơn, còn tính tương thích với các Soft thì Mình chưa thử được nhiều, nhưng chắc là ổn cả! Cài up lên bản SP2, Bạn chỉ cần tải về và chạy file đó lên thì máy sẽ tự động cập nhật, xong khởi động lại máy là OK, rất đơn giản!!!;;);;);;)

O2XDAEXEC

Bản này hình như không phải chính thức nhỉ,chỉ là bản vá lỗi 1 số lỗ hổng của Win thôi.

hung66000

ý da, em thì open lẹ lém , có 5 sâu là dzô đc win, chỉ có điều off thì chờ mỏi cả cổ >"< , mà SP3 này có gì đặt biệt nhỉ , em nhìn thấy cũng vậy hà, như SP2 ...

Bạn cài bản mới hơn nên k biết thế nào còn M cài bản đầu tiên v3311 open và off thì cực nhanh open có 2 sâu là vào win( hay máy M để ít ứng dụng khởi động cùng win nên thế thì k biết ) SP3 có khá nhiều những thay đổi chẳng hạn như vá thành công hơn 1000 lỗi ,phát hiện lỗ đen của thiết bị định tuyến,tích hợp tính năng bảo vệ truy xuất mạng (Network Access Protection ) hay như tính năng tạo lập ảnh hệ thống (windows Imaging Component) ....theo như quảng cáo là như vậy còn hiệu quả có thật sự đc như vậy k thì phải dùng một thời gian dài mới biết đc .:D:D:D

Anhtoitb

Cài SP3 tốc độ rất được cải thiện và tính bảo mật cao hơn rất nhiều, mọi người không có thói quen dùng Outlock hoặc MMS của WIN nên khó thấy.
Vẫn đang test tiếp một vài chức năng trong Internet Option và cả Security xem thế nào!

ASAP

Nếu đã Up lên bản SP3 rồi và em muốn quay lại bản SP2 như trước khi Up thì có được không vậy?và nếu được thì làm như thế nào vậy?
Em cảm ơn nhiều nhiều.

TraiNgheoHn

theo mình nghĩ thì cài lại như bình thường thôi,như là cài vista rồi trở về XP vậy

Pdanews

Vẫn có thể quay về bản SP2.Nếu bạn muốn quay về SP2 thì chỉ việc vào add or remove program để remove là xong thôi bạn ạh.Chúc bạn vui

TraiNgheoHn

Mình vừa cài bản này,mình thấy nó chẳng khác gì bản SP2,bác xuân trường bảo nó đỡ tốn ram hơn,làm sao để biết ạ?của em ram lúc nào cũng thế,chẳng chạy thêm ứng dụng j cả

Pdanews

Mình vừa cài bản này,mình thấy nó chẳng khác gì bản SP2,bác xuân trường bảo nó đỡ tốn ram hơn,làm sao để biết ạ?của em ram lúc nào cũng thế,chẳng chạy thêm ứng dụng j cả

Bạn kg add hình lên thì sao mình biết bản WinSP nào?

XuanTruong

Super V.I.P

Mình Format máy để cài lại SP2 sau đó cài thằng SP3 lên và so sánh trong Task Manager thấy vậy, so sánh lúc máy chưa cài gì kể cả bộ Office! Thân!!!:-?

dongcong220

Mình đã cài SP3 và đã uninstall nó để quay lại SP2. Quả thực nó cho ta cảm nhận nhanh hơn lúc dùng SP2, chủ yếu là do cách quản lý và nạp vào cache khác trước, nhưng cũng có một số điều chưa hoàn chỉnh của SP3 như: làm cho Windows Media 10 không sử dụng được, phải cài phiên bản 11, một số chương trình không chạy được như phần mềm xếp thời khóa biểu,... Như vậy, nếu bạn đã dùng SP3 thì nên kiểm tra lại tất cả các chương trình, xem nó có hoạt động như lúc trơớc hay không.

hoadainhan70

Active Member
Công nhận bản vá lỗi này cũng làm cho máy chạy nhanh hơn chút ít nhưng Em cài mất 4 tiếng lận híc híc

TraiNgheoHn

gì mà cài mất 4h?mình cài sp2 xong cài bản này đè lên là ok mà.mình cài hết khoảng 20p gì đó.Nhưng mình thấy bản này dùng thế nào ấy,giao diện không được đẹp,mình lại quay về SP2.theo mình nghĩ bản sp2 là ổn định nhất