• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cài file *.cab cho C500 không được?

vinhphucng25

Em xài SPV C500 (dòng Typhoon) xài Win 2003 SE. em cài file .Cab nào cũng báo là "Installation Failes. The program or setting can nnot be installes because it does not have adequate system permissions."
chỉ có cài Mobipocket là được thui! :(:)(( Bây giờ em cài font cũng hông được lun! Mong mấy bác cao thủ giúp đỡ..
à, chỗ cắm cáp bị gì mà sạc thì được nhưng cắm cáp fải chỉnh tới lui máy tính mới nhận. Khó khăn wá. Em có thể sửa nó ở đâu ạ? Nhiu tiền?
Cám ơn mọi người..

PhamHien

pbạn dùng máy này lâu chưa?
Trước đó các file *.cab này bạn đã từng cài chưa?
Có thể do các nguyên nhân sau:
1. File *.cab đó không đúng với máy của bạn. VD nó là của PPC chứ không phải dành cho Sp
2. File *.cab đó không tương thích 2003. VD nó dành cho WM5, 6...
3. File *.cab đó chỉ có thể cài lên Device

Bạn hãy xem lại xem sao
Còn chân cắm trên máy là tổ hợp chung cho Sạc, Synch, Tai nghe...nên rất nhiều chân có chức năng riêng. Có thể chân sạc còn tiếp xúc tốt nhưng chân Synch đã kém nên khó kết nối PC. Bạn có thể thử cable khác xem sao hoăc thử trên cổng USB khác.

vinhphucng25

pbạn dùng máy này lâu chưa?
Trước đó các file *.cab này bạn đã từng cài chưa?
Có thể do các nguyên nhân sau:
1. File *.cab đó không đúng với máy của bạn. VD nó là của PPC chứ không phải dành cho Sp
2. File *.cab đó không tương thích 2003. VD nó dành cho WM5, 6...
3. File *.cab đó chỉ có thể cài lên Device

Bạn hãy xem lại xem sao
Còn chân cắm trên máy là tổ hợp chung cho Sạc, Synch, Tai nghe...nên rất nhiều chân có chức năng riêng. Có thể chân sạc còn tiếp xúc tốt nhưng chân Synch đã kém nên khó kết nối PC. Bạn có thể thử cable khác xem sao hoăc thử trên cổng USB khác.

em xài máy này mấy ngày à. Nhưng xài PPC cả năm òi nên em bít là đúng file cho SP. Em down font cho 2k3 luôn. Cài lên device luôn!! hix.. nhưng mà nó báo lỗi đó.
Em down MobiPocket thì cài ngon lành! nhưng down font & theme thì hông có cái nào cài được hết..:(:)((
Còn chân cắm chắc là hư òi! hix.. Em cắm sạc thì sạc bình thường nhưng thử 3 cọng cáp khác nhau (đều up rom được cho O2) đều hông được! :( chắc mai em đi thay chân cắm cho rùi! hix..

kiet_xu

em xài máy này mấy ngày à. Nhưng xài PPC cả năm òi nên em bít là đúng file cho SP. Em down font cho 2k3 luôn. Cài lên device luôn!! hix.. nhưng mà nó báo lỗi đó.
Em down MobiPocket thì cài ngon lành! nhưng down font & theme thì hông có cái nào cài được hết..:(:)((
Còn chân cắm chắc là hư òi! hix.. Em cắm sạc thì sạc bình thường nhưng thử 3 cọng cáp khác nhau (đều up rom được cho O2) đều hông được! :( chắc mai em đi thay chân cắm cho rùi! hix..

Trước khi cài soft bạn đã unlock máy chưa?

vinhphucng25

Trước khi cài soft bạn đã unlock máy chưa?
Unlock gì hả bác??? Máy em cài được MobiPocket Reader mà. :-/ Nhưng mà chỉ cài được duy nhất MobiPocket thui! Còn ngoài ra hông cài được gì hết.. :(

PhamHien

cài soft thì không liên quan tới unlock đâu! Nên xem các file *.cab đó down về có chuẩn không. Hơn nữa, một số phần mềm đòi hỏi phải có .NET FR trước mới cài và hoạt động được! Bạn thử cài .NET FR cho SP xem sao nhé!

kiet_xu

Unlock gì hả bác??? Máy em cài được MobiPocket Reader mà. :-/ Nhưng mà chỉ cài được duy nhất MobiPocket thui! Còn ngoài ra hông cài được gì hết.. :(

@fanxien: máy mình trước đây khi mua về phải unlock máy mới cài được soft đó
@vinhphucng25: Bạn thử dùng phần mềm Registry để unlock máy thử xem. Mình hồi trước cũng ko cài được font TV nhưng sau khi unlock máy lại đc.Còn con Dopod 577w của mình unlock bằng cách sau, bạn xem thử:
vào registry
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Security\Policies\Policies]
"0000101b"=dword:1
Khởi động lại máy
Nếu còn chưa cài được soft với font nên hard reset lại máy xem sao

vinhphucng25

cài soft thì không liên quan tới unlock đâu! Nên xem các file *.cab đó down về có chuẩn không. Hơn nữa, một số phần mềm đòi hỏi phải có .NET FR trước mới cài và hoạt động được! Bạn thử cài .NET FR cho SP xem sao nhé!
cái đó down ở đâu ạ? em xài WinMobile Smartphone 2003 SE nha bác! nếu bác có thì cho em xin nick Y!M để tiện đường "xin xỏ".. hì.. Tks bác!
@fanxien: máy mình trước đây khi mua về phải unlock máy mới cài được soft đó
@vinhphucng25: Bạn thử dùng phần mềm Registry để unlock máy thử xem. Mình hồi trước cũng ko cài được font TV nhưng sau khi unlock máy lại đc.Còn con Dopod 577w của mình unlock bằng cách sau, bạn xem thử:
vào registry
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Security\Policies\Policies]
"0000101b"=dword:1
Khởi động lại máy
Nếu còn chưa cài được soft với font nên hard reset lại máy xem sao

cám ơn bác! bác cho em xin soft đó đi bác! WM SP 2003 SE nha bác! Đội ơn bác!!