• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cài firmware Nokia N97 trên Nokia 5800XM!

Status
Không mở trả lời sau này.

jackpham

Đây là một số hình ảnh Nokia 5800XM chạy fw N97. Nếu đây là hình ảnh thật thì con 5800XM quả thật tuyệt vời. Trên NAVIFIRM đã có fw của N97. Có anh em nào muốn thử nghiệm chạy fw N97 trên con 5800XM không? :p Có thể lấy file giao diện của N97 cho 5800XM

Trắng http://www.megaupload.com/?d=1EYNHFZC

Đen http://www.megaupload.com/?d=F82A9W1U

Chỉnh sửa cuối:

thanhthao1904

cứ cho là thật đi

nhưng mà thấy không ổn lắm
N97 có bàn phím thật trong khi mình dùng phím ảo. cài được nhưng liệu nhập văn bản thế nào đây

your_rules

nên cái nào của 5800 thì xài chứ xài của cái khác thì mắc công lắm
Dù sao cũng thank bác chủ topic đã tìm kiếm thông tin chia sẻ với mọi người

Kojiro

Super V.I.P
Nếu có như anh Duy nói thì chỉ có thể là nâng cấp fw hiện tại của 5800 lên cho giống với các chức năng của fw máy N97 thôi, chứ lí thuyết sao mà dùng fw máy này chạy cho máy kia được :)

ngmtri

Nhìn đã quá nhưng không biết có phải là lừa đảo không đây :-?, sợ lại là một tác phẩm của Photoshop b-)

TruongHan

Super V.I.P
Không thấy được giao diện của chương trình,icon,chỉ thấy cái menu bên ngoài.Mình hỏi anh Google tìm mối liên quan giữa 5800 và N97 thì ảnh cũng bó tay rồi :D

saudoi83

theo em nghĩ thì không phải hình giả đâu, tại cứ nhìn theo góc độ là bít thôi mà. Còn vấn đề nhập liệu thì chắc chỉ sử dụng được "Chữ số và bàn phím" thôi.

m0nk3y86

nếu cthể giống 1 fần thì cũg hay òy, vì N97 cthể move đc các tab, có n cái hay hơn.

bang3lang

Thực ra trên lý thuyết thì ko thể dùng FW của 1 dòng máy khác để cài vào máy mình nhưng dù sao vẫn hi vọng , nếu đc thì quả là mua 5800 ko còn hối hận nữa !

jackpham

Không thấy được giao diện của chương trình,icon,chỉ thấy cái menu bên ngoài.Mình hỏi anh Google tìm mối liên quan giữa 5800 và N97 thì ảnh cũng bó tay rồi :D

Mã:
http://dailymobile.se/2009/04/18/pictures-nokia-n97-firmware-on-nokia-5800/

It seems that the Nokia 5800 really can work with the Nokia N97 firmware. A Chinese guy successfully ported the Nokia N97 firmware (with some small modifications ) to the Nokia 5800. This is the first time someone been able to adapt a Symbian S60 platform from one phone to another. I’m not sure if these pics are 100% real so they may be fake.

WiSoul

mà hình như n97 cũg có qwerty ảo mà??? chắc xài được hết ó, nếu xài hok dc thì ngâm cứu cho zúg con Iphone í, nó có bàn fím rời thì 58 của mình cũg fải có thôi

WiSoul

chờ đi rồi biết! tất cả anh em PDAV chờ và chờ cho cái con 5800 thành huyền thoại nha!

LeMyChinh

hehe nhỡ đâu đây lại là FW mới nữa thì sao=)) rùi thì nokia lại cho bán bàn phím(nối wa cáp) để giống N97 >:) cứ chờ xem thế nào đã:-? vớ vẩn lại thành hay

quocanh1986

Nếu có như anh Duy nói thì chỉ có thể là nâng cấp fw hiện tại của 5800 lên cho giống với các chức năng của fw máy N97 thôi, chứ lí thuyết sao mà dùng fw máy này chạy cho máy kia được :)

bạn nhầm rồi,có thể chạy được nếu cấu chúc main của nó giống nhau..giả sử sony k750 up sang w800;k550 up sang w610;1112 chạy sang 1110 chẳng hạn

vinhloc01811

Thật là tuyệt vời nếu đây là sự thật. Thanks chủ topic đã bỏ công ra chia sẻ với a e nhé?

anhky

Sao mà ko tin dc, N95 96 gì đó chạy dc windown mà mí bạn, Mình đang xài 5800XM và cũng hi vọng đây là thật ^.^

Status
Không mở trả lời sau này.