• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cài Font tiếng việt cho X500+ Wm6.1?

o2wz

Con X500+ của mình đang xài Rom V2.2 của Lorbas trên EtenUser forum. Hiện mình không thể cài Font Tahoma hỗ trợ Unicode tiếng việt cho máy được > hậu quả là Việtmap ko thể hiện được đầy đủ tên đường tiếng việt !
Đã thử rename font Tahoma trong thư mục Windows rồi xóa : bị báo lỗi đại loại là ko xóa được vì font này nằm trong Rom!
Tạm khắc phục bằng các vào registry đổi toàn bộ các mục co lien quan tời fonts Tahoma > Arial dể xài Việt map.
Xin các cao thủ giúp đở .
Cảm ơn!

DHL

Em cũng bị như vậy . Các bản ROM của Lorba chạy rất ngon wifi nhanh , nhẹ nhưng bị lỗi phông tiếng Việt khi cài vietmap hay lịch phù đổng .

demax

Mình cũng đang cần font vn cho WM6.1. Có bác nào biết cách cài đặt thì hướng dẫn giúp mình với. Thanks.

buivinh1977

Font cho x500 + rom eten 2.2 - 2.3 - 2.4

Chao các bạn, các bạn bi lổi font la do khi cai cai fish cho màn hình Vga của X500+. Các bạn nên nhớ cài fish xong roi thi cai 2 cái font này vào, sẽ hiện tốt tiếng việt. Chúc thành công;););)

Sorry nha, file 1 m duoi rar khong up len dien dan PDAviet duoc, ban nao can xin gui mail ve : Mr ( namlongtravel@hotmail.com)

AnhPheCT

Thử font cài vào thẻ dùng Resco file Explore 7.05 coppy các font từ thẻ Storage Card\Windows\font vào C:\Windows\font\ đè các các font đã có sẳn xem sao!! (Hoặc bỏ vào đó chạy Reset/OK)

thamvuky

Chao các bạn, các bạn bi lổi font la do khi cai cai fish cho màn hình Vga của X500+. Các bạn nên nhớ cài fish xong roi thi cai 2 cái font này vào, sẽ hiện tốt tiếng việt. Chúc thành công;););)

Sorry nha, file 1 m duoi rar khong up len dien dan PDAviet duoc, ban nao can xin gui mail ve : Mr ( namlongtravel@hotmail.com)

bác sent cho em cái áyh này nhé . thanks bác (mr.hoang_dc@yahoo.com)

kenu97

e cũng bị lỗi như trên. down mấy font trên về và cả tahoma.cab,..các kiểu cài vào đều ko đc, báo lỗi ko thành công vì ko có permision. hix, bác nào giúp e với

bodies

không ai có hướng giải quyết vụ font này sao, con touch 3G của mìnnh up rom gốc của StartHub cũng bị vậy vừa hard reset nó lại, chán thật !