• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cài GPRS cho Treo 600

ducthangkl

Chào các bác! Tình hình là em mới chuyển từ PPC sang dùng Palm.Bây giờ em không biết làm sao để cài gprs cho con Treo 600 của em cả,có bac nào biết xin chỉ cho em cách cài với ạ.Em xin cảm ơn trước.:(:)(:)((

ducthangkl

À quên!Em đang dùng mạng Vinaphone ạ ! Và các bác chỉ luôn cho em cách cài mms nữa nhé!thansk...

yeuemnhieu

Em cũng có 1 con đang dùng Mạng Mobifone.Mong được các Bro giúp đỡ!!!

fogree

Bạn cần đăng ký GPRS cho điện thoại trước.. sau đó chiếc Palm sẽ tự động cập nhật các thông số.. Nếu không thì vào trang chủ của mạng điện thoại của mình xem các thông số cài đặt rùi chỉnh trong palm..

Mình không rõ bạn xài máy j, mình xài treo 680 thì vào phần Prefs>Network

*Mạng vietel
Service: Untitled
Connection: GPRS
Username: tap to enter name (để trống)
Password: Unassigned (để trống)
APN: v-internet

*Mạng Mobifone.
Username: mms
Password: mms
APN: m-wap

*Mạng Vinafone.
Username: mms
Password: mms
APN: m3-world

Lưu ý là hiện tại hình như mạng mobiphone đang có vấn đề nên GPRS chập chờn lắm.. Trước mình mobiphone thì mãi không kết nối đc, tưởng máy mình bị chập chập sao đó, chuyển sang vietel là chạy vèo vèo hà.. Hơn nữa cũng tùy nơi sóng mạnh sóng yếu nữa nha..
Và mình không cài MMS nên ko có kinh nghiệm lĩnh vực này!!

Chỉnh sửa cuối: