• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cài quick office 6.0.166 ko được!!

Status
Không mở trả lời sau này.

manle

Em dùng N81.Em có dowload soft quick offive 6.0.166 việt hóa trên diễn đàn về nhưng khi cài thì máy báo là:" Không thể cài đặt:Cài đặt bộ chuẩn trước".Vậy bây giờ phải làm sao vậy các bro,em phải cài bộ quick office nào trước rồi mới cài được bộ quick office việt hóa này.Thanks các bro nhiều!!

Kojiro

Super V.I.P
Em dùng N81.Em có dowload soft quick offive 6.0.166 việt hóa trên diễn đàn về nhưng khi cài thì máy báo là:" Không thể cài đặt:Cài đặt bộ chuẩn trước".Vậy bây giờ phải làm sao vậy các bro,em phải cài bộ quick office nào trước rồi mới cài được bộ quick office việt hóa này.Thanks các bro nhiều!!

Có nghĩa là bạn phải cài đặt bản tiếng Anh vào trước rồi mới cài file này vào, đơn giản vậy thôi.

Mà Vh này đóng nguyên gói mà ta, mình cài bình thường.

manle

Mình cài ko được mà.Zậy phải cài bản quick office 6.0.166 tiếng anh rồi mới cài bản việt hóa này hả bạn.Để mình thử xem.Thanks nhen!!

rinhvh

Bạn thử cài bản 5.0.32 hoặc 5.0.16 rùi cài đè lên xem có được không!!!nhiều máy nó bị lỗi như thế lắm!!!còn không bạn cài bản 3.8 trước rùi cài đè lên!!thử vài cái xem thử cái nào nó thích hợp!!!:D

manle

Hic!!Mình đã cài bản chính của máy N81 la bản v3.8,mình cài bản việt hóa đè lên thì nó báo là lỗi cập nhật.Bây giờ phải làm sao để cài được đây hả bạn!!

Chỉnh sửa cuối:

tiny1990

chỉ cần cài bản english rồi chép file việt hóa vào là xong khỏi cài đè (lâu)

manle

Trước kia em ko cài bản v3.8.em cài bản v6.0 english thì máy báo là: Phãi cài đặt bộ chuẩn trước.Bây giờ em cài bản v3.8 rồi cài bản v6.0 thì máy báo là lỗi cập nhật

MinhThang

Manager
Trước kia em ko cài bản v3.8.em cài bản v6.0 english thì máy báo là: Phãi cài đặt bộ chuẩn trước.Bây giờ em cài bản v3.8 rồi cài bản v6.0 thì máy báo là lỗi cập nhật

Bạn gỡ bản cũ ra rồi cài bản mới vào, Đừng hỏi tại sao cài vào rồi gỡ ra nhé,vì nó là thế, chúc bạn thành công.

manle

Em đã làm theo lời bác nói.Đã gỡ bản v3.8 và cài vào bản v6.0 thì máy lại báo như trước kia là: Ko thể cài đặt,cài đặt bộ chuẩn trước.

thanha1969

Em đã làm theo lời bác nói.Đã gỡ bản v3.8 và cài vào bản v6.0 thì máy lại báo như trước kia là: Ko thể cài đặt,cài đặt bộ chuẩn trước.

Đúng rồi mình cài cho N81cũng gặp tình trạng như vậy, không diễn đàn nào trả lời được. Cũng chẳng cần thiết lắm.:O

MinhThang

Manager

Có bạn làm như mình thì lại bảo là được, khó nhỉ thôi cứ dùng bản cũ đi đã bạn, chờ xem có cách nào không nhé.

manle

Dùng bản củ thì ko chỉnh sữa được.Mà thôi,em có cách rồi,e ko dùng quickoffice nữa mà dùng oficesuite vẫn đọc chỉnh sữa bình thường.hehe.Nhưng dù sao cũng thanks các bro đã wan tâm!!

MinhThang

Manager
Dùng bản củ thì ko chỉnh sữa được.Mà thôi,em có cách rồi,e ko dùng quickoffice nữa mà dùng oficesuite vẫn đọc chỉnh sữa bình thường.hehe.Nhưng dù sao cũng thanks các bro đã wan tâm!!

Cuối cùng đã tìm ra lối thoát, dùng pm Việt hóa ủng hộ tinh thần anh em bạn nhé.:D

manle

Nhờ mod del topic này giúp em.Vấn đề đã được giải quyết.Thanks mod!!

manle

Anh giải quyết kiểu gì thì anh nói ra để e học hỏi với ah`. Em cũng dùng N81-2GB.:-?

Thì mình ko dùng quickoffice nữa, dùng officesuite vẫn như quickoffice thôi,vẫn xem được các file word,excel,powerpoint,acess.Và có thể chỉnh sữa luôn.Hì

Status
Không mở trả lời sau này.