• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cài ứng dụng không cần sign, không file cer, không file signed!

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
Đây là file exe. File này khi cài vào máy sẽ giúp các bạn install các ứng dụng mà không cần phải sign hay làm bất cứ chuyện gì nữa. Chỉ cần file này nằm đúng nơi, các bạn chỉ việc cài và cài. Mình nghĩ là chạy tất.

Mình up bên dưới 2 file, 1 file dành cho OS9.1, 1 file dành cho OS9.2

Down file bạn cần về, chép file installserver.exe vào đúng đường dẫn C:/sys/bin/ là có thể dùng ngay. Nhớ là đừng chép lộn file sẽ bị lỗi "File corrupted" khi cài đặt và không remove các ứng dụng được nhé.

Chú ý: mình chỉ mới test trên N95 file dành cho OS9.2, mình cài các ứng dụng: FExplorer, EjectCall, Mcleaner chạy rất bình thường, không cần phải sign gì cả.

Các bạn down về dùng và chia sẻ cho mọi người cùng dùng!

Và nhớ đây là bản quyền của www.pdaviet.net đấy nhé :D

---------------------------
Trước khi copy file vào sys bạn phải lưu ý một điều,máy của bạn đã được hack rồi mới làm được điều này nhé. Còn nếu máy bạn đã được hack thì bạn mở các file ẩn trong quản lý file là thấy sys ngay (làm như hình dưới đây.)

Cách hack phone: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=24966

Chỉnh sửa cuối:

CongVoi

Super V.I.P
Cái này a thấy lâu rồi nhưng lúc đó chỉ dành cho OS9.1, bây giờ mới có cho OS9.2 nên mới dám post.

Ráng theo thằng em chứ :D

;;);;)Các bạn dùng nhớ Thanks SMod Kojiro nhé.Hok là bị trời phạt đó >:)>:)

Kojiro

Super V.I.P
Các bạn dùng N95 test thử cái này nhé: các bạn thử chuyển chế độ sang Offline rồi chuyển về lại xem có được không nhé!

Mình hỏi vậy là do trước khi chép file exe này, mình chuyển máy qua Offline sau khi test các Pm thì chuyển qua General thì không được nữa. Cùng lúc đó thì máy hết pin.

A e nào test thử cái này nha. Sợ bị lỗi mắc công anh em thôi :D

---------------
Báo cáo là không bị lỗi như trên nhé! Do hết pin :D

Chỉnh sửa cuối:

hungO2nokia

;;);;)Các bạn dùng nhớ Thanks SMod Kojiro nhé.Hok là bị trời phạt đó >:)>:)

Đây là file exe. File này khi cài vào máy sẽ giúp các bạn install các ứng dụng mà không cần phải sign hay làm bất cứ chuyện gì nữa. Chỉ cần file này nằm đúng nơi, các bạn chỉ việc cài và cài. Mình nghĩ là chạy tất.

Mình up bên dưới 2 file, 1 file dành cho OS9.1, 1 file dành cho OS9.2

Down file bạn cần về, chép file installserver.exe vào đúng đường dẫn C:/sys/bin/ là có thể dùng ngay. Nhớ là đừng chép lộn file sẽ bị lỗi "File corrupted" khi cài đặt và không remove các ứng dụng được nhé.

Chú ý: mình chỉ mới test trên N95 file dành cho OS9.2, mình cài các ứng dụng: FExplorer, EjectCall, Mcleaner chạy rất bình thường, không cần phải sign gì cả.

Các bạn down về dùng và chia sẻ cho mọi người cùng dùng!

Và nhớ đây là bản quyền của www.pdaviet.net đấy nhé :D

SMOD ơi cho em hỏi ạ,đúng là sau khi làm như lời SMOD bày xong install mấy chương trình kia vô tư nhưng những file có c.r.a.c.k lại không install được,em cài máy lại báo error ạ (nhưng ngược lại signed thì install ok)???

Kojiro

Super V.I.P
SMOD ơi cho em hỏi ạ,đúng là sau khi làm như lời SMOD bày xong install mấy chương trình kia vô tư nhưng những file có c.r.a.c.k lại không install được,em cài máy lại báo error ạ (nhưng ngược lại signed thì install ok)???

E cài file cr bình thường anh à!

Mình ko thể tạo thư mục bin trong c:/sys được. Còn cách nào khác ko?

Bạn cho hiện file ẩn trong trình quản lý file lên nhé! Và nên hack phone.

hungO2nokia

Mình ko thể tạo thư mục bin trong c:/sys được. Còn cách nào khác ko?

Trước khi copy file vào sys bạn phải lưu ý một điều,máy của bạn đã được hack rồi mới làm được điều này nhé.Còn nếu máy bạn đã được hack thì bạn mở các file ẩn trong quản lý file là thấy sys ngay (làm như hình dưới đây.)

kaizuki

vừa nghịch chuyển giai diện về dạng PDA thế là ko bit phần chuyển lại gia diên ở đâu mà cũng ko thấy nút thankx ở đâu anh Koj àh

Kojiro

Super V.I.P
vừa nghịch chuyển giai diện về dạng PDA thế là ko bit phần chuyển lại gia diên ở đâu mà cũng ko thấy nút thankx ở đâu anh Koj àh

Tằt trình duyệt web rồi mở lên lại nha, tớ cũng thế 1 lần :D

nguyenducthao

Mình đã hack và thấy được thư mục c:/sys/bin rồi. Mình cũng đã chép file installserver.exe vào thư mục c:/sys/bin rồi nhưng mà khi cài ứng dụng thì máy báo: Certificate error. Contact the application supplier. Mình đang dùng Nokia E61. Có bạn nào có cách khắc phục không?

uglysun282

Hjc không thể tạo file bin trong C/sys được :(. Mặc dù đã làm theo hường dẫn của bạn ở trên.
Mình xài N95 :(

Kojiro

Super V.I.P
Mình đã hack và thấy được thư mục c:/sys/bin rồi. Mình cũng đã chép file installserver.exe vào thư mục c:/sys/bin rồi nhưng mà khi cài ứng dụng thì máy báo: Certificate error. Contact the application supplier. Mình đang dùng Nokia E61. Có bạn nào có cách khắc phục không?

Chú ý là bạn dùng OS9.1 nhé! Mình không có máy nên không test được trên con này :(

Hjc không thể tạo file bin trong C/sys được :(. Mặc dù đã làm theo hường dẫn của bạn ở trên.
Mình xài N95 :(

Bạn phải hack phone mới có thể truy cập vào C:/sys/bin. Cách hack phone bạn tham khảo tại đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=24966

HungSanity

Mình đang dùng con N3250 cũng đã copy filr vào đúng C:sys/bin rồi nhưng vẫn bị báo như cái bác dùng Ế như trên ấy :(

Status
Không mở trả lời sau này.