• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CallRecorder v1.05 by llTuyệtTìnhCốcll

llTuyetTinhCocll

Mình seach trên diễn đàn ko thấy pm này :O:O:O:O nên đã post cho mọi người cùng dùng.:-??:-??:-?? Nếu trùng thì mod del dùm nhá.:(:( Đây là pm tự động ghi âm cuộc gọi đi và đến ( cài 1 lần đầu ạh). :p:p:prất dễ sử dụng. Test thnàh công trên N70Me=D>=D>

P/s: đây là pm đầu tiên mình Vh mong mọi người ủng hộ nếu có sai sót gì thì đóng góp nhiệt tình để sau này mình cố gắng hoàn thiện hơn.:-??:-??:-?? Xin cám ơn anh Trucbic và anh thangnd đã giúp đỡ em Vh pm này.;;);;);;)

Note: Bạn nào down sau 12h, 2-10... thì xin down lại để dùng nhé. Mình đã sữa lỗi hoàn chỉnh lại rồi. Test thành công S60v2. Thanks all

Link down: http://www.mediafire.com/download.php?zznml1huz5y

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
Dùng pm chụp ảnh màn hình sau đó lấy hình ra PC, úp lên như file đính kèm bạn úp đó thôi, có gì đâu mà khó khăn, thêm hình vào nha bạn.

llTuyetTinhCocll

Úi giời ạh, em làm mãi vẫn ko up được hình. Anh cho em thời gian xíu nữa. để em mò rồi em up lên liền

DreamLand

Mình seach trên diễn đàn ko thấy pm này :O:O:O:O nên đã post cho mọi người cùng dùng.:-??:-??:-?? Nếu trùng thì mod del dùm nhá.:(:( Đây là pm tự động ghi âm cuộc gọi đi và đến ( cài 1 lần đầu ạh). :p:p:prất dễ sử dụng. Test thnàh công trên N70Me=D>=D>

P/s: đây là pm đầu tiên mình Vh mong mọi người ủng hộ nếu có sai sót gì thì đóng góp nhiệt tình để sau này mình cố gắng hoàn thiện hơn.:-??:-??:-?? Xin cám ơn anh Trucbic và anh thangnd đã giúp đỡ em Vh pm này.;;);;);;)

Chúc mừng bản việt hóa đầu tiên của bạn,Chúc bạn sớm gặt hái được thành công để góp sức cho PDAviet nè!
Bạn làm được như vậy là rất tốt, cố gắng phát huy nha bạn!
Bạn có thể dẫn link hoặc up file đính kèm ảnh chụp màn hình cũng được rồi nè!

TruBic

Well-Known Member

Mặc dù đây là phần mềm VH đầu tay của em , em có tham khảo qua chat với anh, nhưng anh cũng xin góp ý là phần mềm việt hóa không nhất thiết phải dịch đúng nghĩa tiếng anh của nó vì như thế nhiều từ dịch ra tiếng việt không hay cho lắm. Nếu từ nào em cảm thấy dịch ra mà đọc nghe không hay, thì nên bấm vào từ đó xem chức năng của nó ra làm sao, rồi khi ấy em hãy dịch theo chức năng của phần mềm nhé.
Anh nhìn ảnh minh họa thấy các từ như:
+Đóg thùng: cái này em nên bấm vào xem chức năng của nó là gì rồi dịch lại cho sát theo ý của phần mềm và dịch rõ ra không viết tắt như thế.
+Đang chạy : em nên dịch là Đang phát hay đang phát lại ghi âm nghe sẽ hay hơn
+Coi d.bạ : thì em nên dịch là xem danh bạ.
Vài lời góp ý với em để mong rằng các bản dịch sau của em sẽ hoàn thiện hơn và ý nghĩa hơn
Thay mặt anh em trên toàn thể PDAviet anh xin chân thành cảm ơn em đã đóng góp vào lĩnh vực việt hóa symbian của PDAviet và xin chúc em có thật nhiều đóng góp trong lĩnh vực này và mau chóng lên VIP giống như anh thangnd31082, Hunterviet nhé.

Chỉnh sửa cuối:

llTuyetTinhCocll

Mặc dù đây là phần mềm VH đầu tay của em , em có tham khảo qua chat với anh, nhưng anh cũng xin góp ý là phần mềm việt hóa không nhất thiết phải dịch đúng nghĩa tiếng anh của nó vì như thế nhiều từ dịch ra tiếng việt không hay cho lắm. Nếu từ nào em cảm thấy dịch ra mà đọc nghe không hay, thì nên bấm vào từ đó xem chức năng của nó ra làm sao, rồi khi ấy em hãy dịch theo chức năng của phần mềm nhé.
Anh nhìn ảnh minh họa thấy các từ như:
+Đóg thùng: cái này em nên bấm vào xem chức năng của nó là gì rồi dịch lại cho sát theo ý của phần mềm và dịch rõ ra không viết tắt như thế.
+Đang chạy : em nên dịch là Đang phát hay đang phát lại ghi âm nghe sẽ hay hơn
+Coi d.bạ : thì em nên dịch là xem danh bạ.
Vài lời góp ý với em để mong rằng các bản dịch sau của em sẽ hoàn thiện hơn và ý nghĩa hơn
Thay mặt anh em trên toàn thể PDAviet anh xin chân thành cảm ơn em đã đóng góp vào lĩnh vực việt hóa symbian của PDAviet và xin chúc em có thật nhiều đóng góp trong lĩnh vực này và mau chóng lên VIP giống như anh thangnd31082, Hunterviet nhé.

Xin cám ơn , tiếp thu về lời góp ý của anh. Tại vì có lẽ em hơi bị " nhí nhảnh" nên cách dùng từ thường là ngôn ngữ teen, em đã đưa cho 1 số bạn em test thử và kết quả là 1 trận cười bể bụng. ( vd: ko có ghi âm thì em dịch " có gọi đâu mà ghi", Giới hạn ghi = " ghi thoải mái? ...)
Lần sau em sẽ chú ý về từ ngữ hơn ạh. ( có thể tối nay em sẽ làm lại cái này rồi sửa lại sau ).
Nhưng có 1 chỗ ko hiểu tại sao mờ dịch hoài nó hiện. cái chỗ mà hỏi trước khi lưu, chỉ lưu gọi đến, chỉ lưu gọi đi.
Anh/ chị nào làm được thì giúp để có đc bản VH hoan thiện hơn.

P/s: các bạn nào trong tuổi teen thì xài thử đi. có những chỗ dịch mờ phải nói " đến thượng đế cũng phải cười".... Còn tối nay mình sẽ làm lại và sẽ up trong thời gian sớm nhất.... Thanks all

TruBic

Well-Known Member
Xin cám ơn , tiếp thu về lời góp ý của anh. Tại vì có lẽ em hơi bị " nhí nhảnh" nên cách dùng từ thường là ngôn ngữ teen, em đã đưa cho 1 số bạn em test thử và kết quả là 1 trận cười bể bụng. ( vd: ko có ghi âm thì em dịch " có gọi đâu mà ghi", Giới hạn ghi = " ghi thoải mái? ...)
Lần sau em sẽ chú ý về từ ngữ hơn ạh. ( có thể tối nay em sẽ làm lại cái này rồi sửa lại sau ).
Nhưng có 1 chỗ ko hiểu tại sao mờ dịch hoài nó hiện. cái chỗ mà hỏi trước khi lưu, chỉ lưu gọi đến, chỉ lưu gọi đi.
Anh/ chị nào làm được thì giúp để có đc bản VH hoan thiện hơn.

P/s: các bạn nào trong tuổi teen thì xài thử đi. có những chỗ dịch mờ phải nói " đến thượng đế cũng phải cười".... Còn tối nay mình sẽ làm lại và sẽ up trong thời gian sớm nhất.... Thanks all

Các từ đấy nằm trong file app, ngay cả bản của anh dịch cũng không thể thay đổi 3 dòng đó mặc dù anh đã làm đi làm lại bằng mã hex
thôi vậy là vui rồi và chú ý cách dùng từ chúng ta làm cho cộng đồng chứ ko phải cho teen nên phải dịch chuẩn vào nhé.còn các từ đó em cứ để đó không sao đâu.

jimmyvn88

Cho hỏi phiên bản này đã cr4k chưa thế và mình nghĩ bạn nên giới thiệu thêm pm BeepOff vào ko thì ghi âm nó cứ beep hoài bực lắm

llTuyetTinhCocll

Cho hỏi phiên bản này đã cr4k chưa thế và mình nghĩ bạn nên giới thiệu thêm pm BeepOff vào ko thì ghi âm nó cứ beep hoài bực lắm

Em thấy nó để là trail nhưng em sử dụng nào giờ có thấy nó nói gì đâu anh. Hình như người ta "xử" hồi ở En rồi. Còn cái vụ beep thì anh yên tâm ạh. ko có beep đâu anh.

jimmyvn88

Em thấy nó để là trail nhưng em sử dụng nào giờ có thấy nó nói gì đâu anh. Hình như người ta "xử" hồi ở En rồi. Còn cái vụ beep thì anh yên tâm ạh. ko có beep đâu anh.
Chú em nè, đã test thử trước khi post chưa đấy? Có biết là đóng gói thiếu nhiều file lắm ko.toàn những file quan trọng.ktra lại đi

jimmyvn88

Em đang xài Bt mà. Nó bị sao vậy anh?
Posted via Mobile Device
nó thiếu file ko ghi âm đc chứ sao nữa Chú vẫn dùng đc đơn giản vì chú chưa thử remove bản cũ và cài bản chú đóng gói thôi. Chú chỉ đóng gói folder apps mà ko để ý tới các file quan trọng khác.Thử remove và cài lại thì bít

llTuyetTinhCocll

Posted via Mobile Device
nó thiếu file ko ghi âm đc chứ sao nữa Chú vẫn dùng đc đơn giản vì chú chưa thử remove bản cũ và cài bản chú đóng gói thôi. Chú chỉ đóng gói folder apps mà ko để ý tới các file quan trọng khác.Thử remove và cài lại thì bít

Úi giồi ôi, Chết em rồi, em kiểm tra và sửa liền. Tại pm đầu nó em ko nghĩ đến chuyện phải remove rồi cài lai.

0917515131

Trước m dùng bản Eng 1 thời gian thì ko sử dụng đc nữa và bị đòi KKKK? Lúc dùng thì chẳng thấy chỗ nào nói là nhập key cả.
Thế đã fix lại đc lỗi chưa TuyetTinhCoc ? Mong bạn sớm up bản fix lên cho mọi người sử dụng. Nếu có cả KKK đi kèm nữa thì càng tốt.

hanhoai

Sao Mình vẫn thấy có tiếng beep khi đàm thoại đó thôi , chẳng biết thế nào nữa . Hay là do tại điện thoại của mình ???:-/:-/

0917515131

Sao Mình vẫn thấy có tiếng beep khi đàm thoại đó thôi , chẳng biết thế nào nữa . Hay là do tại điện thoại của mình ???:-/:-/

Có tiếng bip là đúng rồi. Bạn fai cài thêm pm beepoff nữa mới hết đc tiếng bip

llTuyetTinhCocll

Posted via Mobile Device

Anh ui, em đã sữa lại rồi đó. anh có thể dùng lại được rồi. tại hôm trước do em sơ xuất quá. lần đầu mờ. thông cảm ná ^^!

llTuyetTinhCocll

Trước m dùng bản Eng 1 thời gian thì ko sử dụng đc nữa và bị đòi KKKK? Lúc dùng thì chẳng thấy chỗ nào nói là nhập key cả.
Thế đã fix lại đc lỗi chưa TuyetTinhCoc ? Mong bạn sớm up bản fix lên cho mọi người sử dụng. Nếu có cả KKK đi kèm nữa thì càng tốt.

KKk thì ko có bạn àh. Ở phần giới thiệu nó nói là đây là bản Trial ( mà trong bản này mình dịch là " thử lửa"). nhưng mình xài bản EN từ lâu lắm rồi. nó ko có đòi kkk. Có lẽ đã có pro nào đó làm việc "..." từ bản EN rồi. nên trial chỉ mang tính chất " vui nhà vui cửa" thôi bạn. chúc vui ná.

Thangnd31082

KKk thì ko có bạn àh. Ở phần giới thiệu nó nói là đây là bản Trial ( mà trong bản này mình dịch là " thử lửa"). nhưng mình xài bản EN từ lâu lắm rồi. nó ko có đòi kkk. Có lẽ đã có pro nào đó làm việc "..." từ bản EN rồi. nên trial chỉ mang tính chất " vui nhà vui cửa" thôi bạn. chúc vui ná.

Lần sau tìm bản Cr@ck rồi mà việt hóa em nhé , anh PDAV cũng nghèo lắm không có xiền mua KKK đâu, mà dùng thử thì họ cũng mau chán , nếu có cài cái Patch vào thì bản Việt hóa của em sẽ trở thành bản VI_EN đó !

Bài đầu tiên làm thế này là cũng đã thành công lắm rồi,chúc em thành công hơn nãu trong các sản phẩm sau =D>! LQT tôi đề nghi mọi người ủng hộ nhiệt tình TuyetTinhCoc nào ! PDAV hóa hẹn sẽ có thêm một mem Việt hóa rất ham học hỏi và cầu tiến đó=D> !

TruBic

Well-Known Member

Note: Bạn nào down sau 12h, 2-10... thì xin down lại để dùng nhé. Mình đã sữa lỗi hoàn chỉnh lại rồi. Test thành công S60v2. Thanks all

Link down: http://www.mediafire.com/download.php?zznml1huz5y

Em nè anh đã góp ý rồi mà sao vẫn còn dùng từ teen trong bản dịch thế em trai?
thứ nhất : Thời gian ghi : Vô tư là sao? em phải dịch là không giới hạn chứ em
Thứ 2 : Đang nghe anh đọc vẫn còn thấy teen quá, em dịch là đang phát sẽ hay hơn. vì máy ghi âm lại và máy phát cho chúng ta nghe chứ không phải chúng ta phát cho máy nghe mà em lại dịch cho nó là đang nghe.
thứ 3: dạng ghi: em phải dịch là Định dạng ghi âm mới hay hơn
Không phải anh nhiều chuyện đi bới móc phần mềm của em đâu, anh chỉ muốn góp ý 1 cách chân thành để mong là em có những bản việt hóa về sau hoàn thiện hơn.
Anh chúc em thành công nhé!