• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CallRecorder v1.05 by llTuyệtTìnhCốcll

llTuyetTinhCocll

Em nè anh đã góp ý rồi mà sao vẫn còn dùng từ teen trong bản dịch thế em trai?
thứ nhất : Thời gian ghi : Vô tư là sao? em phải dịch là không giới hạn chứ em
Thứ 2 : Đang nghe anh đọc vẫn còn thấy teen quá, em dịch là đang phát sẽ hay hơn. vì máy ghi âm lại và máy phát cho chúng ta nghe chứ không phải chúng ta phát cho máy nghe mà em lại dịch cho nó là đang nghe.
thứ 3: dạng ghi: em phải dịch là Định dạng ghi âm mới hay hơn
Không phải anh nhiều chuyện đi bới móc phần mềm của em đâu, anh chỉ muốn góp ý 1 cách chân thành để mong là em có những bản việt hóa về sau hoàn thiện hơn.
Anh chúc em thành công nhé!

Ok thanks anh đã góp ý. em sẽ chú ý hơn vào lần sau.
Anh thông cảm, tại vì những topic khác có tình trạng là vh xong nó ko hiện đủ chữ. mà em thì lại vh lần đầu nên sợ nếu lỗi 1 chỗ nào đó. việc em tìm ra chỗ đó sẽ rất khó. nên em mới ghi vậy. Em sẽ chú ý hơn về lần sau.

TruBic

Well-Known Member
Ok thanks anh đã góp ý. em sẽ chú ý hơn vào lần sau.
Anh thông cảm, tại vì những topic khác có tình trạng là vh xong nó ko hiện đủ chữ. mà em thì lại vh lần đầu nên sợ nếu lỗi 1 chỗ nào đó. việc em tìm ra chỗ đó sẽ rất khó. nên em mới ghi vậy. Em sẽ chú ý hơn về lần sau.

uh ! cũng tùy phần mềm thôi em à.
Với phần mềm này anh đã việt hóa rồi nên nói chung là dịch đầy đủ ý vẫn hiển thị đầy đủ.
Chúc em thành công trong các PM việt hóa sau này nhé.;;)

tubagiadinh

Cái pm này đâu có tự động ghi ban?trước khi ghi là nó hỏi mà.pm Smart Recorder mới tự động từ đầu tới cuối,tự khởi động, tự ẩn,tự ghi kg cần hỏi.Nhưng tiếc là nó có tiếng bip,kg biết có cách nào bỏ tiếng bíp kg các bạn nhỉ?

llTuyetTinhCocll

Cái pm này đâu có tự động ghi ban?trước khi ghi là nó hỏi mà.pm Smart Recorder mới tự động từ đầu tới cuối,tự khởi động, tự ẩn,tự ghi kg cần hỏi.Nhưng tiếc là nó có tiếng bip,kg biết có cách nào bỏ tiếng bíp kg các bạn nhỉ?

Muốn ghi tự động bạn vào Quy tắc -> Mặc định ->thiết lập-> bỏ chọn phần ask before record ( Hỏi trước khi ghi âm).....( cái này dịch ko được ) .... tiếp đó bạn click chọn record incoming và record outgoing ( đây là ghi cuộc gọi đến và cuộc gọi đi ).
Còn tiếng beep thì bạn phải cài cài beep off. nó mới ko còn beep. chúc vui ná

Mr_Sulla

Muốn ghi tự động bạn vào Quy tắc -> Mặc định ->thiết lập-> bỏ chọn phần ask before record ( Hỏi trước khi ghi âm).....( cái này dịch ko được ) .... tiếp đó bạn click chọn record incoming và record outgoing ( đây là ghi cuộc gọi đến và cuộc gọi đi ).
Còn tiếng beep thì bạn phải cài cài beep off. nó mới ko còn beep. chúc vui ná
ko phải mình bới móc nhưng bạn đã nói về vấn đề beep thế này mà "Em thấy nó để là trail nhưng em sử dụng nào giờ có thấy nó nói gì đâu anh. Hình như người ta "xử" hồi ở En rồi. Còn cái vụ beep thì anh yên tâm ạh. ko có beep đâu anh" ?
Posted via Mobile Device

llTuyetTinhCocll

ko phải mình bới móc nhưng bạn đã nói về vấn đề beep thế này mà "Em thấy nó để là trail nhưng em sử dụng nào giờ có thấy nó nói gì đâu anh. Hình như người ta "xử" hồi ở En rồi. Còn cái vụ beep thì anh yên tâm ạh. ko có beep đâu anh" ?
Posted via Mobile Device

Đúng rồi theo máy mình là vậy nên mình nói vậy. vì mình cũng chưa rành sâu về máy cái vụ pm lắm bạn. Vì ở bài trên minnh2 thấy có 1 mem trình bày là nếu muốn hết beep thì cài beepoff gì đó. chứ còn thật ra tình thì khi nghe lại ghi âm mình ko nghe beep gì hết áh.

Mr_Sulla

Đúng rồi theo máy mình là vậy nên mình nói vậy. vì mình cũng chưa rành sâu về máy cái vụ pm lắm bạn. Vì ở bài trên minnh2 thấy có 1 mem trình bày là nếu muốn hết beep thì cài beepoff gì đó. chứ còn thật ra tình thì khi nghe lại ghi âm mình ko nghe beep gì hết áh.
không phải nghe lại mà là khi đang ghi âm cuộc gọi thì cả mình và người kia đều nghe tieng beep 5s 1 lần. Rất khó chiu. Thôi thì cài thêm beep off cũng đc.Dù ko dùng nhưng vẫn thank vì đã chja sẻ nha.(Tối kick)
Posted via Mobile Device

0917515131

Hôm nay mới test đc pm này nhưng thật sự là mình rất nản vì những từ ngữ bạn dịch ở trong pm. Thông cảm cho mình góp ý thật là cái pm bạn đã việt hóa đấy (CallRecorder) còn khó sử dụng hơn cả pm ENG. nếu lần sau bạn việt hóa 1 pm nào đó thì nên dùng từ ngữ chuẩn xác 1 chút ko bất kỳ người nào sử dụng pm này đều thấy khó chịu cả. Rõ ràng là toàn tiếng việt mà m chẳng hiểu đc ý nghĩa các chức năng trong đó.

llTuyetTinhCocll

Hôm nay mới test đc pm này nhưng thật sự là mình rất nản vì những từ ngữ bạn dịch ở trong pm. Thông cảm cho mình góp ý thật là cái pm bạn đã việt hóa đấy (CallRecorder) còn khó sử dụng hơn cả pm ENG. nếu lần sau bạn việt hóa 1 pm nào đó thì nên dùng từ ngữ chuẩn xác 1 chút ko bất kỳ người nào sử dụng pm này đều thấy khó chịu cả. Rõ ràng là toàn tiếng việt mà m chẳng hiểu đc ý nghĩa các chức năng trong đó.

Thanks ná, như mình đã nói ở phần trên. cái bản này mình sử dụng ngôn ngữ teen :(:(( ngôn ngữ chat, cách nói ngọng nghịu của đứa con nít );;);;);;) nên nều người sử dụng ít tiếp xúc với cách nói chuyện này sẽ bị lúng túng ).:-??:-??:-?? Và vì đây là pm đầu tay nên mình cũng chưa có kinh nghiệm gì nhiều. Lần sau mình sẽ cố gắng hơn trong những lần sau=D>=D>=D>=D>. Trong pm này chổ làm mình lúng túng đó là " đóng thùng". Khi bạn clik vào đây nó sẽ hỏi "Đóng thùng. Xoá hết phải hem nà? "=))=))=))=)). chức năng đó nó có nghĩa là: bạn đã xoá cái file ghi âm trong thẻ nhớ rồi. nhưng nó vẫn hiện trong cửa sổ của ban. ( nó hiện danh sách là dòng chữ màu đỏ ) và khi bạn bấm vào " Đóg thùng" nó sẽ xoá ( hay nói đúng hơn là nó sẽ làm mới lại danh sách ).Bạn có thể cho biết bạn ko hiểu ý nghĩa các từ nào mình dịch ko? 8-|8-|8-|8-|

Chúc vui !!!:D:D:D:D

Khoaaa

Thanks ná, như mình đã nói ở phần trên. cái bản này mình sử dụng ngôn ngữ teen :(:(( ngôn ngữ chat, cách nói ngọng nghịu của đứa con nít );;);;);;) nên nều người sử dụng ít tiếp xúc với cách nói chuyện này sẽ bị lúng túng ).:-??:-??:-?? Và vì đây là pm đầu tay nên mình cũng chưa có kinh nghiệm gì nhiều. Lần sau mình sẽ cố gắng hơn trong những lần sau=D>=D>=D>=D>. Trong pm này chổ làm mình lúng túng đó là " đóng thùng". Khi bạn clik vào đây nó sẽ hỏi "Đóng thùng. Xoá hết phải hem nà? "=))=))=))=)). chức năng đó nó có nghĩa là: bạn đã xoá cái file ghi âm trong thẻ nhớ rồi. nhưng nó vẫn hiện trong cửa sổ của ban. ( nó hiện danh sách là dòng chữ màu đỏ ) và khi bạn bấm vào " Đóg thùng" nó sẽ xoá ( hay nói đúng hơn là nó sẽ làm mới lại danh sách ).Bạn có thể cho biết bạn ko hiểu ý nghĩa các từ nào mình dịch ko? 8-|8-|8-|8-|

Chúc vui !!!:D:D:D:D

Việt hóa thì ko nên dùng ngôn ngữ teen. Điều khó khăn của Vh là tìm tòi học hỏi mà còn phải dịch cho hay cho đúng nghĩa. Tiếng Anh mà 1 từ có nhiều nghĩa khác với Tiếng việt mình , dịch làm sao mình hiểu mọi người cũng hiều vậy mới hay.
P/s. Bạn cũng nên hạn chế viết ngôn ngữ teen lại đi. Tiếng việt mình đã khó rồi nay thêm ngôn ngữ teen nữa nay còn khó hơn

Posted via Mobile Device

anttim

Posted via Mobile Device
Ai giúp mình up file một lúc cho mình dowl đc ko a. Ko dowl dc trên link ấy vì dowl bằng đt