• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cắm chuột USB vào xài thôi bà con!

Talobin

Lâu rồi vẫn tự hào Flame của mình có USB host nhưng rất khổ là cắm mouse vào chẳng thấy pointer đâu, tuy vẫn click được ! Hôm nay mới biết có cách để cho pointer tàng hình ấy hiện lên. Anh em thoải mái vọc vạch nhé, vì có 2 cách lận :
Cách 1 : Tải USB Input Driver này về. Cài vào máy ,soft reset, cắm chuột vào và xài nhé ! Cool (cái này hỗ trợ cả bàn phím và gamepad luôn nhé,tuy nhiên nếu muốn xài gamepad thì đôi khi phải cài thêm driver,tìm hiểu thêm nhé). Tuy nhiên cái này mình thử nghiệm trên Flame thì thấy chỉ tương thích với WM 6.0 trở lên !
Cách 2: Tải USB HID driver beta3 về. Cài vào máy và vào Registry theo linh sau :
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Drivers\USB\LoadClients\Default\Default\3\Generic_Sample_Hid_Class_Driver]
Thêm vào 2 giá trị
String : "prefix"="HID"
Dword : "index"="00000004"

SoftReset lại máy. Cắm chuột vào, enjoy. Goodluck !
Cách này bạn mình dùng Flame,Dell và Acer300 đều được,sao con Flame của mình ko được.^^

Ai làm thành công thấy hữu ích thì cho mình lời động viên nhé!

Chỉnh sửa cuối:

phanchitai

có bạn nào làm theo cách của bạn này chua? post hình lên cho mọi người thưởng thức công trình của bạn đi.hihi tin mừng đây.cho mình hỏi có cách nào cài vào với win 5.0 không?

Talobin

Mạnh dạn vọc đi, cài vào rồi ko thích thì remove là xong, sạch sẽ. Dùng khoái lắm mà bây h mình đang test Rom nên ko tiện Up hình cho các bạn, để ngày mai vậy!

esmartweb

có thử qua cái mouse driver nhưng kết quả ko tốt cho lắm ( hiện ra tới 2 cái mũi tên nên xóa đi ko xài ) ko biết cái này thế nào. test đã. thanks

itlover

Với bản ROM Colluta003, các bạn chỉ cần cắm chuột vào là chạy ngay, chẳng cần driver nào hết!

thodan_8x

Bạn cho mình xin key của USBInput được ko?
mình đang dùng acer n300 nhưng chưa có crack nên chỉ được 50 lần kick chuột thôi :(
pm vào nick boy_hiphop_87 cho mình nhé
Thanksss

Chỉnh sửa cuối:

phanchitai

cho mình xin 1 cái key nhe.cài vào chạy tốt lắm nhưng cũng như bạn kia ah. click được 50 cái nó không cho sài nữa hix

Talobin

Xorry để các bạn chờ lâu. Nhưng mình ko có bản Full của USB Input . Các bạn muốn xài free thì dùng HID beta vậy (tuy xấu ,ko chỉnh được giao diện chuột), ko thì phải chịu khó cứ mỗi 50 click lại chọt lại vào ô "enable..." TT. Mình đang cố trích xuất driver tích hợp sẵn trong Rom 003 của cotulla, nếu thành công sẽ post lên ngay ^^!