• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Camera Mod P1i, W960 by dongxanh.

kiepdoden123

Các bạn cũng biết là mình đang bận làm Sound Mod mà.

Hơn nữa chẳng có P1 nên làm mò thì sao mà chính xác được.

Nhưng đã có nhiều người ứng dụng Camera Mod của mình để phát triển cho các máy khác rồi. Có thể tự hào là phương pháp làm vẫn là từ Việt nam. Còn file ảnh Bust 6 .MBM để chụp 6 tấm thì chính xác là vẫn của at007 đã làm giúp. Nó đã bay đi khắp thế giới rồi :)

Các bạn P1 và W960 thử với 2 bản dưới đây nhé. Mình đã chọn lọc được 2 bản này khá tốt, thấy cũng có nhiều người khen lắm.

bác nên nâng cấp con p9 của pác lên p1 chăng, ae được nhờ nhiều:D

hiepsimongmo

Không biết có Mod để giao diện chụp ảnh của w960i va P1i như k800i,giống như mod wm3.0 cho p1i ấy.

Son_Nguyen

làm sao để copy vào ổ Z của p1i, mình dùng swiss pro, đã cai capsswitch
Ổ Z là ổ chứa Rom của máy, bạn chỉ có thể copy các file trong đó ra chứ ko thể xóa hay copy bất cứ 1 file nào khác vào đó đâu nhé.. Thân!!

shadow141206

tình hình bản mod này sao rùi các pác, hay bị chìm vào quên lãng rùi, :D

ngay trong thread này cũng có bản mod camera cho W960i rồi. Chúc bạn tìm kím dzui dzẻ :))

Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

takacho

tình hình là mình dùng w960 , cài bản mod này ko thấy cải thiện gì, thậm chí quay video còn ko có sound :-s

luungocminh

Sau nhiều lần mod cho cái camera P1i không mấy được thành công.
Lỗi "green tint" vẫn chưa được khắc phục, tai sao các bạn không bàn luận về cách nâng cấp Firmware để giảm bởt lỗi camera.

Tôi thấy các trang web nước ngoài đã thay đổi firmware cho P1i, kết quả lỗi "green tint" giảm xuống đáng kể.Nhưng đáng tiếc không biết họ đã dùng phiên bản Firmware nào? làm sao để có được Firmware đó?
Các bạn xem qua nhé: http://www.esato.com/board/viewtopic.php?topic=153093&start=240

Camera p1i 3.2 quả thật không như đũng nghĩa 3.2(chụp hình tệ quá), đây không phải camera do Sony cung cấp, có lẽ do muốn giảm chi phí nên đã để công ty khác làm camera cho nên bây giờ mới lãnh hậu quả này.

Sony làm mất uy tín quá.

thaiminh40

Thế bạn nghĩ sao khi w960-g900 camera cũng thế :)) So sánh với dòng cybershot thì camera của p1i,w960,g900 có chiều dày thấp hơn. có lẽ vì thế mà camera chụp xấu hơn ? Nói vậy chứ chụp ở điều kiện ánh sánh tốt thì chưa biết mèo nào cắn mỉu nào :))

luungocminh

Thế bạn nghĩ sao khi w960-g900 camera cũng thế :)) So sánh với dòng cybershot thì camera của p1i,w960,g900 có chiều dày thấp hơn. có lẽ vì thế mà camera chụp xấu hơn ? Nói vậy chứ chụp ở điều kiện ánh sánh tốt thì chưa biết mèo nào cắn mỉu nào :))

============================================
Bạn nói cũng hợp lý lắm, sau khi tui tham gia các bài mod trên bi giờ file hình chụp có tấm lên tới 1,4m (chụp marco, buổi tối).Nhưng nhìn chung thì dù dung lượng ảnh có tăng nhưng chất lượng ảnh không tăng là bao nhiêu.Nhìn kỹ thì ta nhận thấy rằng hình ảnh cũng khá nét nhưng lại bị xen kẽ bởi các hạt é xanh đỏ (chúng ta thường gọi là lỗi green tint), màu sắc kém trung thực.

Giá như có cách nào đó giảm bớt hoặc xó bỏ hẳn các hạt é xanh đỏ được thì hay quá!!!!!!!!!!!!!

thaiminh40

Cái đó chắc là khó rồi. camdriver của uiq khác với dòng máy java ở chỗ nó có nhiều file exe,dll.txt....mà mod camera hiện có chỉ là trên file txt nên không thể can thiệp nhiều, Như chất lượng ảnh,chế độ zoom,cân bằng sáng hay tốc độ màng trập... Có lẽ Uiq là dòng dành cho doanh nhân và đa số doanh nhân thì không muốn bỏ thời gian vào việc mod hack cho nên uiq mới ít tài nguyên như vậy.

tixunym

Theo tình hình này thì phải chấp nhận hiện tại thôi chứ bít sao giờ.
Hy vọng trong tương lai sẽ có giải pháp, ví dụ như SE thay thế free cai cam. cho anh em P1i minh nhỉ...:p

alphabet

Sorry vì đào mộ :D Các cao thủ đã bỏ cuộc sao ?
Em ko hiểu nếu mod camera thì có ảnh hưởng đến độ bền của nó ko ? Nhà SX ko cho chạy hết khả năng là vì lí do đó mà...
Em theo dõi cả 8 trang thì thấy chưa có bản mod nào cho hiệu qả thực sự tốt.Các bác chuột bạch cho kết qả # nhau nhiều.
Em nghĩ thứ tự ưu tiên thế này là hợp lý
-Chất lg ảnh . Nếu chụp cùng 1 cảnh,ảnh nét hơn thì dung lg cũng cao hơn phải ko ? Vì thế có ng bảo ảnh đẹp hơn nhưng cũng có ng bảo dung lg ảnh thấp thì em ko hiểu.
- Chất lg qay phim
- Zoom.Bình thg toàn zoom 1x thôi mà.Đâu cần thiết phải qan trọng cái zoom 4x ?
4 bản mod của bác dongxanh,1 bản mod nc ngoài.Nhiều bản mod qá ko biết chọn cái nào :( Vậy thì bản mod nào cho đến h là đc nhất vậy ? Mong có 1 post tổng kết lại .
Em còn gà,nếu có j mong các bác chỉ giáo :D

Chỉnh sửa cuối:

mercury_beta

Sorry vì đào mộ :D Các cao thủ đã bỏ cuộc sao ?
Em ko hiểu nếu mod camera thì có ảnh hưởng đến độ bền của nó ko ? Nhà SX ko cho chạy hết khả năng là vì lí do đó mà...
Em theo dõi cả 8 trang thì thấy chưa có bản mod nào cho hiệu qả thực sự tốt.Các bác chuột bạch cho kết qả # nhau nhiều.
Em nghĩ thứ tự ưu tiên thế này là hợp lý
-Chất lg ảnh . Nếu chụp cùng 1 cảnh,ảnh nét hơn thì dung lg cũng cao hơn phải ko ? Vì thế có ng bảo ảnh đẹp hơn nhưng cũng có ng bảo dung lg ảnh thấp thì em ko hiểu.
- Chất lg qay phim
- Zoom.Bình thg toàn zoom 1x thôi mà.Đâu cần thiết phải qan trọng cái zoom 4x ?
4 bản mod của bác dongxanh,1 bản mod nc ngoài.Nhiều bản mod qá ko biết chọn cái nào :( Vậy thì bản mod nào cho đến h là đc nhất vậy ? Mong có 1 post tổng kết lại .
Em còn gà,nếu có j mong các bác chỉ giáo :D

Bạn dùng dt nào? Nếu W960 thì dùng bản mod cuối cùng của anh dongxanh, chụp hình quay phim rất ok.Nhà sx họ limit những tính năng của máy lại cũng có những lý do riêng, theo mình nghĩ là do tăng dung lượng pin cho máy. So sánh giữa W950 và W960 thì thấy default độ sáng màn hình khác nhau, W950 là 90% và W960 là 65%, test thử thì thấy default như vậy thì pin W960 nhanh hết hơn, mod cam và chụp hình nhiều thì pin còn nhanh cạn nữa.

rokky

mình xài W960. Cho mình hỏi file pvcamera rxx la ji vay ? minh chi thay file pvcamera rsc thoi ? giup minh . chua dam lam

alphabet

Bạn dùng dt nào? Nếu W960 thì dùng bản mod cuối cùng của anh dongxanh, chụp hình quay phim rất ok.Nhà sx họ limit những tính năng của máy lại cũng có những lý do riêng, theo mình nghĩ là do tăng dung lượng pin cho máy. So sánh giữa W950 và W960 thì thấy default độ sáng màn hình khác nhau, W950 là 90% và W960 là 65%, test thử thì thấy default như vậy thì pin W960 nhanh hết hơn, mod cam và chụp hình nhiều thì pin còn nhanh cạn nữa.
Em dùng P1i.Đang định dùng bản mod P1i_camera_mod_by_wissamurai_V2 nhưng chưa có ý kiến phản hồi cho bản này nên hơi ngại :D

bibikoolz

Em dùng P1i.Đang định dùng bản mod P1i_camera_mod_by_wissamurai_V2 nhưng chưa có ý kiến phản hồi cho bản này nên hơi ngại :D

Mình đang xài nè.Nói thật mình thấy mod vào cũng như chưa mod.Bản thân camera của P1 và W960 chụp quá tệ.Tuy rằng Macro rất chuẩn nhưng màu sắc nhợt nhạt ko đẹp như P990 T..T cái này thuộc về phần cứng nên đành pó chân:(

alphabet

Em vừa mod và cũng chưa thấy hơn j ko mod :D
Về khoản chụp macro,mong các bác cho chút kinh nghiệm chụp :)
Em chụp thử cái lá mà chẳng thấy xung qanh mờ rõ như ảnh của mọi ng ở đây,tóm lại là trông ko # j ảnh thường.Dung lg có khi còn kém hơn.

shadow141206

Em vừa mod và cũng chưa thấy hơn j ko mod :D
Về khoản chụp macro,mong các bác cho chút kinh nghiệm chụp :)
Em chụp thử cái lá mà chẳng thấy xung qanh mờ rõ như ảnh của mọi ng ở đây,tóm lại là trông ko # j ảnh thường.Dung lg có khi còn kém hơn.

Chụp macro nhưng cũng không nên để gần quá bạn nhé :D Chừng 7 8 cm trở lên thôi ! Gần nữa máy không lấy nét nổi đâu !!!! Máy ảnh PnS còn bị thế mà ;)

kentv009

MUỐN BIẾT MOD CÓ HIỆU WẢ KO THÌ NGOÀI VIỆC XEM CHẤT LƯỢNG ẢNH VÀ XEM BỨC ẢNH ĐÓ BAO NHIÊU MB...