• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Camera Mod (P990i) by dongxanh

lephucquangtri

Thanks dongxanh nhiều nhiều nhé:)! Phải nói là bạn quá tuyệt!!! You're man!:D
Mình cũng mong vụ mod này lâu lắm rồi.

Nhân tiện đây mình có một đề xuất như thế này. Mình tin là bạn dongxanh đã mất rất nhiều thời gian khi thực hiện việc mod như thế này và mình cũng biết bạn làm là vì sở thích và vui vẻ chia sẻ cho mọi người (thanks rất nhiều nhé). Nhưng thời gian cũng là quý giá vì vậy tại sao chúng ta không đóng góp gì đó (tùy tâm thôi) cho những gì dongxanh đã mang lại cho chúng ta?;;)

Mấy forum nước ngoài người ta cũng làm nhiều rồi và người Việt Nam chúng ta vốn có tinh thần tương thân tương ái vậy tại sao chúng ta ko thể?

Mình biết có rất là nhiều bạn đã đóng góp trong forum này và đề xuất của mình là từ đây nếu bất cứ bạn nào có bài post đáng giá, có ích (tùy theo cách nghĩ mỗi người) thì hãy đóng góp cho bài đó. CHÚNG TA BẮT ĐẦU TỪ DONGXANH NHÉ.

Hình thức đóng góp: cash hoặc hiện vật...:-?. Do người Việt Nam chúng ta chưa xài online transaction nhiều nên mình nghĩ tốt nhất là chuyển khoản qua ATM là tiện nhất for cash. Còn hiện vật hãy gởi theo đường bưu điện (dongxanh sẽ gởi địa chỉ cho các bạn sau).

Mình nghĩ dongxanh đừng phản đối nhé. Hãy xem đây là món quà mọi người dành cho những đóng góp đáng giá của bạn. Bạn hãy post tài khoản ngân hàng của bạn lên đi và cả địa chỉ nữa. Mình đề nghị qua 2 ngân hàng lớn là: VCB và ACB. Mỗi khi bạn nào chuyển xong hãy send SMS đến số di động của dongxanh để thông báo mức đóng góp.

Việc đóng góp là hảo tâm nhưng góp gió thành bão phải không bạn!!!;;) . Mình sẽ là người đầu tiên....

Các bạn thấy đề xuất của mình thế nào? (nếu bất cứ bạn nào có khả năng post những bài có ích thì chúng ta đều sẽ paypal cho bạn đó).

Mong tin các bạn........=D>

cảm ơn bạn đã có lòng ... và đề sướng donations
mà dùng hiện vật thì kỳ quá . nếu bạn đồng xanh có cần soft nào liên quan về mobile UIQ thì mình order giúp tặng bạn.
thân!

thanhnhut87

mình cũn bị y chang bác nè chừ chắc chờ bác dongxanh cho ra bản fix thôi:,anh em khoan chép bản này nhé:)

EX:bạn nào bị lỗi ở trên thì có thể làm như sau để fix lại lỗi

+Xóa hết những gì đã chép vào,cái này nó xóa bình thường,nên yên tâm là xóa được

+Lấy file sau đem chép vào ổ C

mình cũng bị lỗi y như vậy,chụp xong rồi xem tại chỗ thì dc mà thoát ra vào gallary là file ảnh bị hư và size hình ko được nâng lên hơn 1mb như bác dongxanh nói mình đã chụp thữ nhiều tấm mà vẫn như vậy,mong bác dongxanh nhanh fix lại

at007

sau khi dùng lại file 10208696 fix của bác dongxanh,mọi lỗi nêu trên đã khắc phục được hết:laugh8kb:,chụp hình chất lượng khác hẳn,đó là cảm nhận của mình,thank bác dongxanh một lần nữa nha:D,làm xong mình làm luôn vài tấm cho a em xem thử,nhưng do trong phòng thiếu ánh sáng nên ảnh ko được đẹp,nhưng lúc trước mod khi chụp thì ảnh tệ hơn nhiều, sáng mai ra vườn làm vài tấm,chắc đẹp ghê lắm đây.kekeke:p
EX: bạn nào muốn xài bản fix này thì có thể lấy ở dưới nhé,hiện chạy trên máy mình rất ok

*** tấm này chụp chế độ ảnh normal, fine,1600x1200,size vẫn 435k

*** vài tấm chụp ở chế độ macro, fine,1600x1200,size 450k

Chỉnh sửa cuối:

Dzungscor

Cám ơn dongxanh, sau khi mod xong thấy chất lượng hình chụp thực sự tốt hơn rất nhiều, mình hay chụp hình nên mod này rất hữu ích.
Một lần nữa cám ơn.

lephucquangtri

Uhm cái này nó có giống như Mod camera zoom của thằng gì quên tên rồi ...
zoom gần lại mà chất lượng ảnh cũng 3MB hay lắm . mà máy mình format mất tiêu uổng quá .
bác làm nhanh cho P1i nhé đông xanh. thanks!

calvinklein87

minh copy vào rùi nhưng sao nó vẫn lỗi như vậy nè là sao? ai giúp minh với
khi mình cài icon hay mod j d0o1 can phải copy vào ổ khi minh không like sài nữa thì làm sao? bộ xó từng cái sao có cáchna2o khác không ? bakup j mới đươc chứ làm như thế nào và copy ra đâu

at007

Thanks dongxanh nhiều nhiều nhé:)! Phải nói là bạn quá tuyệt!!! You're man!:D
Mình cũng mong vụ mod này lâu lắm rồi.

Nhân tiện đây mình có một đề xuất như thế này. Mình tin là bạn dongxanh đã mất rất nhiều thời gian khi thực hiện việc mod như thế này và mình cũng biết bạn làm là vì sở thích và vui vẻ chia sẻ cho mọi người (thanks rất nhiều nhé). Nhưng thời gian cũng là quý giá vì vậy tại sao chúng ta không đóng góp gì đó (tùy tâm thôi) cho những gì dongxanh đã mang lại cho chúng ta?;;)

Mấy forum nước ngoài người ta cũng làm nhiều rồi và người Việt Nam chúng ta vốn có tinh thần tương thân tương ái vậy tại sao chúng ta ko thể?

Mình biết có rất là nhiều bạn đã đóng góp trong forum này và đề xuất của mình là từ đây nếu bất cứ bạn nào có bài post đáng giá, có ích (tùy theo cách nghĩ mỗi người) thì hãy đóng góp cho bài đó. CHÚNG TA BẮT ĐẦU TỪ DONGXANH NHÉ.

Hình thức đóng góp: cash hoặc hiện vật...:-?. Do người Việt Nam chúng ta chưa xài online transaction nhiều nên mình nghĩ tốt nhất là chuyển khoản qua ATM là tiện nhất for cash. Còn hiện vật hãy gởi theo đường bưu điện (dongxanh sẽ gởi địa chỉ cho các bạn sau).

Mình nghĩ dongxanh đừng phản đối nhé. Hãy xem đây là món quà mọi người dành cho những đóng góp đáng giá của bạn. Bạn hãy post tài khoản ngân hàng của bạn lên đi và cả địa chỉ nữa. Mình đề nghị qua 2 ngân hàng lớn là: VCB và ACB. Mỗi khi bạn nào chuyển xong hãy send SMS đến số di động của dongxanh để thông báo mức đóng góp.

Việc đóng góp là hảo tâm nhưng góp gió thành bão phải không bạn!!!;;) . Mình sẽ là người đầu tiên....

Các bạn thấy đề xuất của mình thế nào? (nếu bất cứ bạn nào có khả năng post những bài có ích thì chúng ta đều sẽ paypal cho bạn đó).

Mong tin các bạn........=D>

Ủng hộ bác hai tay,bác paypal 1k$ để bác dongxanh nghiên cứu tiếp dự án ghi âm radio nha:p

quyet723

các bạn làm ơn cho biết sao camera của tôi không lấy nét được, trước đây vẫn chụp rất tốt. său khi mod camera của bạn dongxanh rồi tất cả các cải tiến đều được nhưng không focus được, sao vậy?

dongxanh

Posted via Mobile Device
Hom qua lo fix lỗi, hôm nay xong thì lại không vào pdaviet được. Giờ này vào được thì lại không dùng được computer để up file vì nhà mình không có cáp adsl
Các bạn tải file at007 đã gửi về thay cho bản cũ nhé. Mình dùng thấy ổn định lắm rồi
Bạn gì đó bị mất auto focus thì chép lại bản fix lỗi và restart máy là xong

Cảm ơn các bạn đã quan tâm. Mình sẽ cố gắng thực hiện bản cho p1i

Black_Metal

đúng là hình ảnh cải thiện rõ rệt!
Dongxanh đã làm 1 kỳ công cho a e UIQ!
mình ko bị những lỗi như các bro trên nhưng có đều khi chụp ảnh nó xử lý hơi chậm đi tí: như quá trình máy lưu ảnh sau khi chụp, chuyển đổi giữa lúc chụp qua quay video, hoặc view!
để cài lại bản của bạn AT007 xem sao!
tkx to dongxanh & Tuấn!

dongxanh

Posted via Mobile Device

Mình mới post bản cho P1 bên tinhte. Bạn nào cũng là thành viên bên ấy tải về post lên đây dùm

Các bạn dùng thử và cho ý kiến nhé. Chắc chắn là phải đẹp hơn của P9 rồi, vì ram mạnh, camera 3 MP mà. Cho nên các thông số mình để cao hơn p9

dung_sawaco

Cám ơn bác dongxanh, cuối cùng thì mod camera đã làm được, mình đợi cái này lâu lém rồi (hi hi nghe giống như chờ sung rụng wá). nhưng dù sao cũng rất rất cám ơn bác
:O:O:O:D

dongxanh

đúng là hình ảnh cải thiện rõ rệt!
Dongxanh đã làm 1 kỳ công cho a e UIQ!
mình ko bị những lỗi như các bro trên nhưng có đều khi chụp ảnh nó xử lý hơi chậm đi tí: như quá trình máy lưu ảnh sau khi chụp, chuyển đổi giữa lúc chụp qua quay video, hoặc view!
để cài lại bản của bạn AT007 xem sao!
tkx to dongxanh & Tuấn!

Posted via Mobile Device

Xử lý chậm hơn là đúng rồi bạn ơi. Ảnh kỹ thuật số mà. Size ảnh càng tăng, xử lý càng chậm. Thậm chí tăng quá mức thì nó treo máy luôn. Nếu không thì những máy 2 chấm đều có thể mod cho lên 5 , 10 chấm luôn hay sao :)

thanhchi

Cảm ơn dongxanh nhiều, mình đã thay bạn post bản mod camera cho P1i va W960 bên tinh tế sang đây rồi. Mình dùng p990i nên chỉ test được bản cho p990i thôi, cảm nhận thấy rất tuyệt, hình ảnh thay đổi rõ nét hẳn, nhưng có điều là chụp ban đêm vấn kém, ko thấy thay đổi gì cả.
- Gửi tới dongxanh điều này nhé, bạn có thể mod wifi cho khả năng bắt sóng của wifi mạnh hơn được thì tốt quá. Chứ hiện tại mình thấy khả năng search sóng wifi của p990i rất kém.
Tks advance!

dung_sawaco

mìnhđã cài bản fix, nhưng khi chụp vẫn hiện dòng chữ báo lỗi như trước, tuy nhiên đã xem đc file bằng máy tính