• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cần các thông số để biến điện thoại thành 1 modem Dialup

tqt

Mình đang dùng N3250, mạng Viettel. Mình đã cài các thông số GPRS cho điện thoại rồi và duyệt WAP rất ok.
Mình dùng PC SUITE để biến điện thoại di động như 1 modem Dialup cho máy tính nhưng đến đoạn hỏi Username, Password va Dial trên phần connect của máy tính thì chả biết điền thông số nào cả. Có ai biết các thông số của mạng Viettel ko chỉ mình với.
TKS

kachunha

Mình cũng muốn biết biến điện thoại thành Modem ra sao .Mình xài N91 vậy kết nói bằng cách nào và chi phí kết nói ra sao vậy các pro

savut

Mình đang dùng N3250, mạng Viettel. Mình đã cài các thông số GPRS cho điện thoại rồi và duyệt WAP rất ok.
Mình dùng PC SUITE để biến điện thoại di động như 1 modem Dialup cho máy tính nhưng đến đoạn hỏi Username, Password va Dial trên phần connect của máy tính thì chả biết điền thông số nào cả. Có ai biết các thông số của mạng Viettel ko chỉ mình với.
TKS

Bạn down PC Suite Tiếng Việt về trong đó có thiết lập thông số sẵn rùi ! Sau đó vào "Kết nối đến Internet" và mục cài đặt sau đó chọn mạng mà mình đang sử dụng . Chúc bạn thành công ! =D> =D> =D>

tqt

Cảm ơn bác Savut, em làm được rồi. Tại vì bản PC Suit cũ không có mạng Viettel. Bác nào muôn dùng thì download bản mới về nhé. Nói chung vô mạng thi hơi chậm, nhưng chat chit thi vô tư lắm.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Cho hỏi chi phí mạng này tính theo như thế nào vậy ???

Cái này tuỳ theo mạng thôi bạn dùng mạng nào thì vào trang chủ xem bảng giá tính cước của nó nhé. Thân!!!

nguyenpa

Super V.I.P
Mình dùng thử cái này rồi mấy tiếng đồng hồ mà nó 3Mb đó:
3000kps x 50d/1kps = 150.000VND
Nhưng thật ra lúc đó sim của mình cón có 8000đ à.
:D:D:D:D:D Nó trừ tiền ko kiệp, buôn ra máy nóng như lửa.:D:D:D>:)>:)>:)

duongthanhson

Minh dang xai N73ME khi ket noi voi PCsuite thi kg do duoc song GPRS vay,minh dang su dung GPRS Mobifon.
Vao phan "ket noi internet" pc van nhan duoc mang Mobifone nhung no yeu cau dien thoai phai su dung mang 3G,o Vn lam j co mang 3G,neu chuyen mobi sang 3G thi kg co song GPRS,vay thi phai lam sao day...!
(N73 Me + GPRS Free ===> kg go duoc tieng viet ) cac mod dung xoa bai em nhe...!

Co ban nao da su dung roi giup minh voi

thuyduon

Chi phí thì mình thấy hơi bị mắc đấy

Tính cước truy nhập GPRS bình thường thôi, nhung nếu dùng DTDD thi rẻ hơn, nhung nếu xài PC thì sẽ tốn hơn đấy, nhiều nhiều lần là khác. Nhưng được cái truy cập nhanh

quanghieubcvt

TKS

Nếu bạn dùng viettel thì thông số cực kỳ đơn giản. Bạn để trống phần user/pass và phần dial-up bạn nhập là '*99#'
Còn phần cài APN thì bạn để là "v-internet"

Kojiro

Super V.I.P
Bạn down PC Suite Tiếng Việt về trong đó có thiết lập thông số sẵn rùi ! Sau đó vào "Kết nối đến Internet" và mục cài đặt sau đó chọn mạng mà mình đang sử dụng . Chúc bạn thành công ! =D> =D> =D>

Mình làm như bạn nhưng không được! Nó báo Không kết nối được mạng gì đó (quên mất). Mình có cần đăng ký GPRS trên điện thoại trước không vậy bạn. Mình có thử nó gửi tin cấu hình về, kêu nhập PIN code, nhấp đủ thứ mà không được.

Giúp mình nha!

DEVIL_BESIDE_YOU

thế ko thấy đã có bài viết về vụ hoa đơn dt 85ngan uero ah????cũng vì dùng cái vụ này đó ......hahaha

nguyenpa

Super V.I.P
Mình làm như bạn nhưng không được! Nó báo Không kết nối được mạng gì đó (quên mất). Mình có cần đăng ký GPRS trên điện thoại trước không vậy bạn. Mình có thử nó gửi tin cấu hình về, kêu nhập PIN code, nhấp đủ thứ mà không được.

Giúp mình nha!
Bạn phải truy cập GPRS được thỉ mới dùng được :D,
Bạn cứ vào PC suite -> connect to the intenet -> chọn loại máy -> chọn mạng vina, hay mobi viet nam -> ok rồi chọn connect là ok :D

Kojiro

Super V.I.P
Bạn phải truy cập GPRS được thỉ mới dùng được :D,
Bạn cứ vào PC suite -> connect to the intenet -> chọn loại máy -> chọn mạng vina, hay mobi viet nam -> ok rồi chọn connect là ok :D

Thế là nghĩ đúng rồi, nhưng cái tin Configaration settings để đăng ký GPRS, kêu nhập PIN code mới mở được mà ko biết là code nào? Sao đây ta!!!!? Thấy trên SIM ghi PIN: 000 mà ko đúng.

hung66000

Giúp mình nha!

Trước khi bạn muốn kết nối đc thì đtdđ của bạn phải đăng ký và đang sử dụng đc gprs đã . Bạn đang dùng mạng nào và máy đt gì thế ? :D:D:D Bạn thử nhập 1111 hoặc 1234

nguyenpa

Super V.I.P
Thường thì truớc khi gởi cấu hình gprs cho mình thì tin nhắn đầu là tin nhắn chứa code hướng dẫn mà :D

Napoleon

sao bữa em thiết lập cho N95 thì kết nối ok , giờ đổi wa N95-8G , em đã đăng ký GPRS , xài PC Suite tiếng việt vào phần Kết nối đến internet , thì cái Once Touch Access cứ báo : ko thể kết nối với mạng .... dù em đã chọn Cài đặt và chọn mạng mobifone.... ko biết mình có phải thiết lập cấu hình gì cho điện thoại hay máy tính ko nhỉ ...

ThAngNgO_

N95 là auto chọn mạng đó bác.ko cần mò mẫm = tay đâu,mà kết nối gprs mần rì cho khổ,cước vẫn ko thể chấp nhận đc :(

duongthanhson

Mình đã thử trên N73 rồi.vào phần Kết nối Inte rnet->cài đặt bằng tay,bạn lấy các thông số từ ACCES POINT nhập vào phần cài đăt phiá trên.Như vậy là bạn có thể kết nối thoãi mái.
Chúc bạn thành công!