• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẦN CAO THỦ GIÚP MÁY MÌNH BỊ BRICK

ppcboy

Minh loay hoay up rom cho con htc vivid lên ISC http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1529478
bây giờ máy không thể lên nguồn được, cắm sạc không thấy báo đèn. không vào HBOOT được. nói chung là màn hình chỉ một màu đen thui. Mong các bác nào có kinh nghiệm sửa vụ này giúp em với nhé. Xin cảm ơn!

forest_mufc

Ôi, ca này khó chắc nan y bạn ah, vào dc Hboot thì còn cứu đc chứ đen thui thì chắc bó tay. Mình dùng Raider 4G, thấy bên xda up lên ISC cho vivid at&t cũng nghịch thử nhg báo sai ID nên thôi, vẫn cài rom lại bt, còn như của bạn chắc hết thuốc. Tháo pin để 1 lúc rồi volume down + power thử xem bạn?

ppcboy

cảm ơn bạn. mình đã tháo pin để một đêm nhưng không ăn thua. bệnh này đúng là khó chữa rồi.