• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cần giúp đỡ S-OFF Incre 2 Verizon?

Status
Không mở trả lời sau này.

kenny1502

Dear all!
Hiện tại em đang dùng Incre 2 Của Verizon, chạy Froyo 2.2.1 , em đã đọc topic của bác PhamQuang
http://www.pdaviet.net/showthread.php?144097-HƯỚNG-DẪN-S-OFF-RECOVERY-amp-ROOT-CHO-HTC-INCREDIBLE-S
Máy PC đã uninstall HTC sync.
Nhưng khi chạy Revolutionary.exe đến đoạn này nó báo
Waiting for fastboot...
Rebooting for fastboot (Once moar...)
FAILED - Go have some lemonade !
Press (almost) any key to exit.
Máy dừng lại ở màn hình Bootloader.
Và máy em vẫn S-ON, đã thử với vài máy tính khác kết quả vẫn vậy.
em post topic này mong mọi người giúp đỡ. Thanks all!

PhamQuang

Manager
Máy PC đã uninstall HTC sync.
Nhưng khi chạy Revolutionary.exe đến đoạn này nó báo
Máy dừng lại ở màn hình Bootloader.
Và máy em vẫn S-ON, đã thử với vài máy tính khác kết quả vẫn vậy.
em post topic này mong mọi người giúp đỡ. Thanks all!

Bạn xem máy của bạn đang dùng ROM nào và Hboot là bao nhiêu? Máy của bạn có ROM Europe không nhỉ?
Có khi phải sử dụng Goldcard hạ xuống Rom Europe cũng nên.
Đó là phán đoán của mình thôi, vì cũng chưa đọc nhiêu về dòng này. Kể có nhiều người trong forum sử dụng có lẽ mình sẽ bỏ ít giờ nghiên cứu cách làm, nhưng chỉ có mình bạn thì ...

kenny1502

Bạn xem máy của bạn đang dùng ROM nào và Hboot là bao nhiêu? Máy của bạn có ROM Europe không nhỉ?
Có khi phải sử dụng Goldcard hạ xuống Rom Europe cũng nên.
Đó là phán đoán của mình thôi, vì cũng chưa đọc nhiêu về dòng này. Kể có nhiều người trong forum sử dụng có lẽ mình sẽ bỏ ít giờ nghiên cứu cách làm, nhưng chỉ có mình bạn thì ...

Máy em Hboot 0.97 , Rom version : 1.34.6.05.4 :(

kenny1502

Em đã S-OFF đc rồi, nguyên nhân là revolutionary 0.4pre4 ko hỗ trợ S-off Froyo 2.2.1, up lên Gingerbread rồi chạy lại là đc :), Thanks All!

Status
Không mở trả lời sau này.