• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cấn giúp đỡ về pin HTC Sensation XL

npa273

Em mới mua con HTC như trên , sau hôm đầu e sạc thì vẫn bt , nhưng mấy hôm sau thì sạc nó chỉ tới 89% hoặc là 79% là dừng , đèn báo đỏ mặc dù đã cắm cả đêm nhưng k vẫn k đầy . Em đã đi mua 1 cục sạc + dây cáp mới nhưng vẫn vậy . Thậm chí sạc từ 5% nó chỉ lên tới 69% là dừng ( e cắm cả đêm ) . CÁc bác cho e xin ý kiến ạ , cái này do pin hay do rom ạ , e mới dùng nên tay mơ lắm .
Máy e dùng 2.3.5 .

Em mới mua con HTC như trên , sau hôm đầu e sạc thì vẫn bt , nhưng mấy hôm sau thì sạc nó chỉ tới 89% hoặc là 79% là dừng , đèn báo đỏ mặc dù đã cắm cả đêm nhưng k vẫn k đầy . Em đã đi mua 1 cục sạc + dây cáp mới nhưng vẫn vậy . Thậm chí sạc từ 5% nó chỉ lên tới 69% là dừng ( e cắm cả đêm ) . CÁc bác cho e xin ý kiến ạ , cái này do pin hay do rom ạ , e mới dùng nên tay mơ lắm .
Máy e dùng 2.3.5 .
Có thể do rom bạn ạ. Để kiểm tra thì bạn nên Factory data reset (trong Settings/Storage) xem có hết lỗi không. Nhớ backup lại dữ liệu trước khi tiến hành nhé.

npa273

Em đã reset từ lần trước rồi cũng không được .... giờ mới mua máy tay mơ k dám up rom :( .

npa273

Bộ nhớ => Reset đấy mất hết ứng dụng luôn mà đâu phải reboot lại đâu @@ . Pin mình dùng k thấy tụt nhiều , mà sạc k thể lên nỏi 90% chứ chưa nói tới 100% .....

louis1985

Up rom mới thử xem thế nào bạn , có thể do lỗi rom . Up đi , ko chết đâu mà lo , nhưng nhớ đọc kỹ hướng dẫn trước khi làm là ok .