• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cân hỏi cách convert PNG 32-bit sang SVG

Status
Không mở trả lời sau này.

jinsk8r

Hiện tại mình đang muốn làm theme nhưng ko biết cách convert PNG 32-bit qua SVG.

Mình có dùng Vector Magic để convert thì nó chuyển sang vector SVG, nhưng đối với PNG-32bit convert ko được hiệu quả cho lắm :(

Mình muốn hỏi (nghe có vẻ hơi vô lý) cách convert PNG sang SVG nhưng ko chuyển nó thành Vector @.@ (vì mình có từng nhờ Caominh171 convert qua) và vẫn là 32-bit để add vào theme

Mong được giúp đỡ :(

BuuPhucCT

Well-Known Member
Hiện tại mình đang muốn làm theme nhưng ko biết cách convert PNG 32-bit qua SVG.

Mình có dùng Vector Magic để convert thì nó chuyển sang vector SVG, nhưng đối với PNG-32bit convert ko được hiệu quả cho lắm :(

Mình muốn hỏi (nghe có vẻ hơi vô lý) cách convert PNG sang SVG nhưng ko chuyển nó thành Vector @.@ (vì mình có từng nhờ Caominh171 convert qua) và vẫn là 32-bit để add vào theme

Mong được giúp đỡ :(

Cách thủ công nhưng hiệu quả là xài PM EASYMIF cài trên mobile để chuyển từ PNG sang MIF.
sau đó add file MIF vào SIS bằng SISCONTENT rồi extract ra sẽ được file SVG thôi.
Cách này tuy mất công nhưng tạo ra file SVG khá tốt vì tương thích rất tốt khi add vào theme.
Đây là một số icon của iphone mà anh đã convert và add vào theme đây

Chỉnh sửa cuối:

jinsk8r

Chết rồi anh ơi, dùng cái này trên màn cảm ứng với bàn phím ảo khó chọn thư mục quá :( nhấn lên xuống nó chạy 2-3 thư mục luôn :( Có ai có phần mềm khác k?

BuuPhucCT

Well-Known Member
Chết rồi anh ơi, dùng cái này trên màn cảm ứng với bàn phím ảo khó chọn thư mục quá :( nhấn lên xuống nó chạy 2-3 thư mục luôn :( Có ai có phần mềm khác k?

Cái này xài trên V3 rất OK còn trên V5 anh chưa thử. Em xài easymif thử xem

jinsk8r

Hix em dùng cả MIFTool (đã cài Python tất cả) thì ko lên, MIFEdit (bài trên) thì ko add được hình vào mif, SmartSIS thì lúc add tạo ra file mif 0KB :(( ai giúp với

BuuPhucCT

Well-Known Member

BuuPhucCT

Well-Known Member
Đã có topic thảo luận chung về cách tạo và chỉnh sửa theme nên topic khoá ở đây.

Status
Không mở trả lời sau này.