• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cần hướng dẫn sửa theme!?

Status
Không mở trả lời sau này.

n78nokia

Mình có 1 cái theme nền đen rất đep. Tuy nhiên có 1 nhược điểm là cái font chữ màu trắng trùng với màu của nền hiển thị cuộc gọi đi đến làm rất khó biết là ai đang gọi đến. Bạn có thể coi hình minh họa. Làm thế nào để đổi nền trong hiển thị cuộc gọi đến hoặc đi cho nó không trùng màu chữ (ko đổi theme)
Bác nào giúp mình sẽ thanks rất nhiều.

TraiNgheoHn

Bạn cho hỏi là theme bạn down trên mạng về hay theme bạn tự tạo ra vậy?

k7rapper

Bạn cho hỏi là theme bạn down trên mạng về hay theme bạn tự tạo ra vậy?

Tình trạng này mình cũng gặp nhiều rồi. Theme down về 1 số bị như thế
Hình như chưa sửa được hay sao í

MinhThang

Manager
Mình có 1 cái theme nền đen rất đep. Tuy nhiên có 1 nhược điểm là cái font chữ màu trắng trùng với màu của nền hiển thị cuộc gọi đi đến làm rất khó biết là ai đang gọi đến. Bạn có thể coi hình minh họa. Làm thế nào để đổi nền trong hiển thị cuộc gọi đến hoặc đi cho nó không trùng màu chữ (ko đổi theme)
Bác nào giúp mình sẽ thanks rất nhiều.

Có Theme thì sửa đuợc có theme không sửa đuợc, bạn úp cái Theme đó lên mình coi thử.

n78nokia

Theme mình down trên mạng. hiện nay máy mình sắp hết pin nên chưa copy dc file theme đó ra để up lên (theme này có 2 file: .mbm và . mif). Mình sài máy N78 tìm mãi trong máy ko có phần đổi cái nền đó nên mình nghĩ là phải sửa ở theme. TỐi mình sẽ post file theme cho các PRO giúp.

MinhThang

Manager
Theme mình down trên mạng. hiện nay máy mình sắp hết pin nên chưa copy dc file theme đó ra để up lên (theme này có 2 file: .mbm và . mif). Mình sài máy N78 tìm mãi trong máy ko có phần đổi cái nền đó nên mình nghĩ là phải sửa ở theme. TỐi mình sẽ post file theme cho các PRO giúp.

Bạn úp 2 file đó lên cho mình, nếu có file cài đặt thì càng tốt.

heqingsong

bạn có up nhầm không sao mình cài vô máy không thấy như bạn nói là sao/ vậy nhỉ :O

n78nokia

bạn có up nhầm không sao mình cài vô máy không thấy như bạn nói là sao/ vậy nhỉ :O

Cái theme này phông chữ màu trắng trùng với màu của khung hiện lên khi quay số điện thoại mà. vì thế mình ko dọc đc. Mình sài N78 (có thể khung nền màu của máy bạn khác). Có ai test dùm cái

MinhThang

Manager
Cái theme này phông chữ màu trắng trùng với màu của khung hiện lên khi quay số điện thoại mà. vì thế mình ko dọc đc. Mình sài N78 (có thể khung nền màu của máy bạn khác). Có ai test dùm cái

Theme bạn úp mình test thử thấy thế này:

n78nokia

Theme bạn úp mình test thử thấy thế này:

Hic thế chắc là máy của mình rồi. Vì minh chuyển theme nào cũng ra cái khung màu trắng còn chữ số thì tùy thuộc vào theme. Nhưng riêng 3 cái theme mặc định của N78 thì khung lại màu đen chữ trắng. Không hiểu sao vậy
Bác nào có cách nào đổi màu của cái khung ko vậy?

heqingsong

vậy sao? thế theme có tác dụng ji? của mình test cũng giống như của anh \Thắng vậy thế mà bảo máy phông khác ac :((

n78nokia

vậy sao? thế theme có tác dụng ji? của mình test cũng giống như của anh \Thắng vậy thế mà bảo máy phông khác ac :((

Đấy là lí do mình thắc mắc sao khi quay số nó lại hiện cái khung màu trắng (trùng màu trắng của số). KO hiểu sửa nó thế nào. Riêng theme mặc định của N78 có sẵn từ trước thì khung nền đen chữ số màu trắng. Còn thay đổi các theme khác do mình cài vào thì khung lại màu trắng.

Status
Không mở trả lời sau này.