• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cần ROM WM5 cho C720w

donan

Chào các bác
em đã up lên WM6.1, chạy ổn và nhanh nhưng quá mau hết Pin, mình dùng chỉ chưa hết bổi sáng là hết Pin, không biết do Pin hay do ROM 6.1 tốn điện nữa. Bác nào có ROM WM5 gốc cho mình xin với, Cảm ơn các bác

huysmall

Chào các bác
em đã up lên WM6.1, chạy ổn và nhanh nhưng quá mau hết Pin, mình dùng chỉ chưa hết bổi sáng là hết Pin, không biết do Pin hay do ROM 6.1 tốn điện nữa. Bác nào có ROM WM5 gốc cho mình xin với, Cảm ơn các bác

Hết pin thì nên sắm pin dung lượng cao. Trở về với WM5 thì e rằng chạy ko mượt mà như WM6 đâu bro

dungkhhl

Bản này là bản Rogers 6.0. Chạy ổn định nhưng nghèo nàn chương trình quá.
Cài bản này vào một số chương trình dành cho máy ko sủ dụng được
Nếu cài vào khi muốn up rom khác phải cài thêm un lock rom Roger đó. Mất thời gian quá

tuantuti

mình nghĩ là cài WM5 cũng kô tiết kiệm pin nhiều đâu. mình xài cả 2 bản, thấy 2 bản đều chạy pin như nhau, khoảng 2-2.5 ngày. bạn nên tắt wi-fi và bluetooth khi ko cần thiết (wi-fi tốn pin lắm).

nếu bây h mà vẫn dùng WM5 thì chán lắm. sau khi cài 6.1 rồi, ko muốn xài gi khác nữa đâu. có ROM 6.1 mới Rose ROM của NRG tốt lắm. bạn xài thử nhé.

mattro1

có ROM 6.1 mới Rose ROM của NRG tốt lắm. bạn xài thử nhé.
rom này chạy lỗi tùm lum à. em thử rồi. cuối cùng lạy phải phải dùng rom RUU_Excalibur_WM61_Kavana_Rickys_v24_Vanilla.zip
bản này em thấy chạy nhanh và ổn.

donan

Chào các bạn
Bản RUU_Excalibur_WM61_Kavana_Rickys_v24_Vanilla.zip mình cũng đã cài rồi nhwng mình thấy đôi lúc nó bị lỗi gì đó hơi khó hiểu, màn hình lâu lại sáng trắng luôn không biết tại sao nwa, hiện mình đã thay pin mới thì thời gian cũng được tuy nhiên dùng bản ROM trên nhiều khi mình bấm nút chấm dứt cuộc gọi nó không dừng không biết bác nào có bị như vậy không?

donan

Nếu bị treo thì xem lại phần cứng của máy.
Đối với rom ROSE 1.7 thì dùng vẫn ốn định.
Lỗi đối với rom này: Khi bắt đầu gọi thì không sao, trong Quá trình gọi thì màn hình trắng tinh. Kết thúc cuộc gọi thì trở lại bình thường
Link download:
http://download299.mediafire.com/vym3hnzjamzg/gzjjygmwmmj/v1.7a.zip

Đúng như bạn đã nói, Mình cũng chạy v1.6 thì thấy chạy rất nặng, tuy nhiên mình cài lại v1.5 thì lại thấy ok, chạy mượt chứ không như v1.7. 1.6

hanss

Bạn có thể đăng kí ACC và tải bản gốc WM 5 cho C720W tại địa chỉ sau. Nếu ở gần mình chép cho :). Mạng kém không thể up lên host được, chỉ 15--20% là dừng:p

Official ROMs - Download Links:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=381726
bac phamhien oi,e dang can ban goc wm5 cho con dopod c720w cua e.mong bac hien giup do.e o q.binh thanh hcm,ko biet bac hien o dau ta?neu co the mong bac nt cho e (0975456397) vi e cung it len dien dan lam!cam on bac hien nhieu lam!:D

PhamHien

bac phamhien oi,e dang can ban goc wm5 cho con dopod c720w cua e.mong bac hien giup do.e o q.binh thanh hcm,ko biet bac hien o dau ta?neu co the mong bac nt cho e (0975456397) vi e cung it len dien dan lam!cam on bac hien nhieu lam!:D

Link mình đã đưa ở bài viết đó. Chỉ cần bỏ ra chừng 30 phút lên mạng là bạn có thể tải nó về ngay. Mình ở khá xa nên không giúp bạn trực tiếp được. Có gì add nick mình giúp nhé!

hienlanhd

hanss

Link mình đã đưa ở bài viết đó. Chỉ cần bỏ ra chừng 30 phút lên mạng là bạn có thể tải nó về ngay. Mình ở khá xa nên không giúp bạn trực tiếp được. Có gì add nick mình giúp nhé!

hienlanhd

cam on bac phamhien nhieu lam!;;)

phambahung

các bạn ơi cho mình hỏi có nên up len WM6 ko ??

cái thanh cảm ứng của C270W sài sao vậy các bác??

Last edited by a moderator:

PhamHien

các bạn ơi cho mình hỏi có nên up len WM6 ko ??

cái thanh cảm ứng của C270W sài sao vậy các bác??

Bạn cứ tham khảo và sử dụng máy cho thành thạo đã. Việc Up ROM nên để một thời gian nữa.
Thanh cảm ứng bên cạnh dùng cho những việc sau:
- tăng chỉnh volume: nghe nhạc, call,...
- lật tab,
- Chỉnh độ sáng đèn,
- back,
- email
...