• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cần tìm chỗ thay chip Flash cho SS - I900

vinhnhi123

Tình hình là 3 tháng trước có con SS - I900 upgrade firm xong xài bình thường. Sau khi tắt máy mở lại thì ko lên nữa. Người bạn em bảo nó chết flash, thay flash là sống lại. Nhưng giờ SS Vina ko chơi hàng xách tay nên giờ em cũng không biết làm sao nữa luôn. Vậy bạn nào trong forum mình biết nơi nào nhận thay flash cho SS I900 ở TP.HCM thì vui lòng báo giúp mình với nha. Cộng thêm giá tiền nữa. Mình rất mong nhận được sự giúp đỡ của các bạn. Cảm ơn rất nhiều nha!

Có anh nào giúp em với không ah?:((

AnhTu

Super V.I.P
Chỉ còn cách là chuyển sang Sing thôi, bạn có thể liên lạc với bên SS thử xem sao.

kienluavang

chia buồn với bạn ,bên tinhte cũng vài anh e đã bị hy sinh khi up rom.................gửi sang sing cũng đựoc nhưng mất time lắm.cố gắng ra hãng xem có phải mình đi bảo hành đâu ,mình sửa thì họ có linh kiện thì chắc cũng thay cho thôi

nombatca

Flash lấy đâu ra:D mà bạn nên mang đến cửa hàng uy tín để kiểm tra xem, biết đâu chết cái khác:D

kidrock290380

Tình hình là 3 tháng trước có con SS - I900 upgrade firm xong xài bình thường. Sau khi tắt máy mở lại thì ko lên nữa. Người bạn em bảo nó chết flash, thay flash là sống lại. Nhưng giờ SS Vina ko chơi hàng xách tay nên giờ em cũng không biết làm sao nữa luôn. Vậy bạn nào trong forum mình biết nơi nào nhận thay flash cho SS I900 ở TP.HCM thì vui lòng báo giúp mình với nha. Cộng thêm giá tiền nữa. Mình rất mong nhận được sự giúp đỡ của các bạn. Cảm ơn rất nhiều nha!

Uprom die thì bạn gởi qua Sing để bảo hành nhé, miễn phí mà. Bạn có thể nhờ ai đó mang qua Sing hoặc gởi DHL chi phí khoảng 600 ngàn VND khứ hồi. Địa chỉ đây:

Name : Samsung Mobile World (Jurong Point)

Address :

1 Jurong West Central 2, #B1-11, Singapore 648886

Phone :

1800- 7267864

Operating hours :

11am to 8pm daily

Effective Opening Date :

(Mon) 15 Dec 08
Name : Samsung Mobile World (Causeway Point)

Address :

1 Woodlands Square #03-21 Causeway Point Singapore 738099

Phone :

1800-726-7864

Fax no :

68943927

Operating hours :

11am to 8pm (Daily including Sat, Sun and PH).
Name : Samsung Mobile World (Century Square)

Address :

2 Tampines Central 5 #04-02A Century Square Singapore 529509

Phone :

1800-726-7864

Fax no :

67851763

Operating hours :

Name : Samsung Customer Service Plaza (Plaza Singapura)

Address :

68 Orchard Road, #04-08, Plaza Singapura, Singapore 238839

Phone :

1800-726-7864

Fax no :

68357378

Operating hours :

hlp

thực ra các bạn chết khi úp rom là do chết boot...=> chỉ có cách "download" lại hệ điều hành thông bằng cách ghi cưỡng bức vào rom (ko cần dùng nguồn vì boot die thì ko vào đc cổng usb)..:D

vinhnhi123

Cách gửi qua Sing có thể thực hiện, nhưng máy đã bị bọn bảo hành cùi bắp nó tháo tung máy rồi. Giở gửi qua Sing cũng mất tem họ ko bảo hành đâu. Hên cái là bạn em cũng có biết về đt, nói là ko sao, chưa kịp thay cái gì cả. Nên giờ cách "cưỡng bức" như bạn hlp nói ở trên là ntn có ai giúp em ko? AI chỉ em cách với! Thanks

tuanbka

thực ra các bạn chết khi úp rom là do chết boot...=> chỉ có cách "download" lại hệ điều hành thông bằng cách ghi cưỡng bức vào rom (ko cần dùng nguồn vì boot die thì ko vào đc cổng usb)..:D
cách này em nghĩ Omnia ở VN chưa có tool đâu bác ạ
ngày xưa em up rom cho Sony cũng die vào lần phải ra quán flash lại :(