• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cần tư vấn về KS20 và HTC Touch

zthien

Chào mọi người ^^ ...

tình hình là mình muốn mua 1 chú dế cho dzui nhà dzui cửa..............mình đang nghía tới 3 con...

1 là LG KS20
2 là HTC Touch
3 là HTC Touch Viva

mọi người cho mình nhận xét về 3 thằng này được không...so sánh về tốc độ xử lý áh...

LG KS20 mình thấy chip của nó là 400HZ nhưng ram của nó thì pé tẹo..sợ hok bít có làm được trò trống j hay hok...khổ nỗi là nó lại đẹp...còn 2 chút kia mình nghĩ nó mạnh hơn....

Có đúng vậy không mọi người...cảm ơn mọi người nhiều nhắm nhắm....
;;)

longphibaccai

KS20 là lựa chọn tốt đó, tính năng Ok, chụp hình cũng pro. 2 chú kia thì cái này hơi yếu, bộ nhớ của KS20 đâu có bé đâu, sài cũng ko hết nữa là...tốc độ xử lý đáng để quan tâm đấy...havefun!

black_raven

Chào mọi người ^^ ...

tình hình là mình muốn mua 1 chú dế cho dzui nhà dzui cửa..............mình đang nghía tới 3 con...

1 là LG KS20
2 là HTC Touch
3 là HTC Touch Viva

mọi người cho mình nhận xét về 3 thằng này được không...so sánh về tốc độ xử lý áh...

LG KS20 mình thấy chip của nó là 400HZ nhưng ram của nó thì pé tẹo..sợ hok bít có làm được trò trống j hay hok...khổ nỗi là nó lại đẹp...còn 2 chút kia mình nghĩ nó mạnh hơn....

Có đúng vậy không mọi người...cảm ơn mọi người nhiều nhắm nhắm....
;;)

Ai nói ram của nó pé tẹo nào? Con LG KS20 ăn đứt 2 con kia luôn ấy chứ!
Hãng sản xuất :LG
Mạng :GSM1800, GSM900, GSM1900, UMTS 850,
Kiểu dáng :Kiểu thẳng
Trọng lượng :99g
Màn hình :262144 màu-TFT
Độ phân giải màn hình :240 x 320pixels
Kiểu chuông :Nhạc chuông đa âm sắc, MP3
Bộ nhớ : Rom: 256MB
Ram: 128MB
Thẻ nhớ : McSD Tối đa của nhà SX: 2GB. Nâng lên được thẻ 4GB nếu dùng phần mềm.
Vi xử lý :MSM7200 - 400MH
Support :Mạng 3G, thực hiện cuộc gọi Call Video.
Hệ điều hành :Windows Mobile 6.0
Nghe nhạc : MP3, WMA, Mp4, ACC, ACC+, WMV...
Văn Phòng :Word, Excell, PowerPoint
GPS : không có. Nhưng support GPS ngoài thông qua cổng USB.

Nếu so về tốc độ xử lý thì LG KS20 hơn hẳn 2 con kia đấy. Hiện tui đang dùng nó nè. Chạy mướt kinh khủng, wifi rất nhanh.

tuanh1985

Vô Start - > settings -> system -> about thấy nó ghi là
Processor QCT MSM7200 400MHz
Memory :82.88 MB
Expansion slot : Not in use

Các bác cho em hỏi tại sao memory ở đây chỉ có 82.88MB
và expansion slot là gì? sử dụng ntn???
thank các bác trước

longphibaccai

82.88MB là chỉ dung lượng phần mềm đã cài sẵn lên máy. Nhưng con nào có cấu hình cao thì đòi hỏi có bộ nhớ Ram và Rom lớn để đáp ứng yêu cầu của phần mềm, đặc biệt là đồ họa: Nhưng phần mềm có giao diện đẹp, độ sắc nét của hình ảnh....và nhiều graphic...

tuanh1985

em thấy hình như không phải là dung lượng phần mềm cài trên máy
bởi tổng số Ram in use và ram free của em chính là số 82.88MB này đấy a
và khi em thay đổi phần mềm cài trên máy thì số này cũng không thay đổi

longphibaccai

Phần mềm cài sẵn trên máy là phần mềm mặc định, còn gọi là Rom. chú có thể qua bên mục cookie rom hoặc mục Rom sẽ biết thêm chi tiết.Have Fun.

black_raven

em thấy hình như không phải là dung lượng phần mềm cài trên máy
bởi tổng số Ram in use và ram free của em chính là số 82.88MB này đấy a
và khi em thay đổi phần mềm cài trên máy thì số này cũng không thay đổi

Mình cũng thắc mắc như bạn tuananh1985. Không hiểu 2 cách hiển thị thông số này khác nhau như thế nào? Sao trong cấu hình nó ghi là Ram 128mb, ROm 256mb mà trong bộ nhớ chỉ có 82mb là thế nào? chẳng lẽ "Expansion slot" là khe nâng Ram lên 128mb, và nó đã bị ai đó lấy ra chăng?

zthien

cảm ơn mọi người nhiều nhắm...z đã ..."rước nàng dìa dinh" rùi...hehe...đang mò cách up rom..nó có sẵn cái rom 6.5 xì cúc quá...chạy như rùa..uống pin như trâu uống nước ấy...hjx hjx ...

toangiaphat

hu thi mua may khac gì sợ. Nhưng mình 1 khuyến cáo, KS20 rất kém game. Có 1 so game mình cài váo chỉ có tiếng ko thấy hình.

vndtdd

hu thi mua may khac gì sợ. Nhưng mình 1 khuyến cáo, KS20 rất kém game. Có 1 so game mình cài váo chỉ có tiếng ko thấy hình.

vì bạn chưa cài 3D driver fix cho
chip Qualcomm MS 720x,bạn lên web xda mà down về

vakhoait

Sài KS20 để ROM WM6.0 chạy là ok nhất. Mình up lên WM 6.1 và WM 6.5 ko êm như WM6.0 đặc biệt pin mau hết, hay treo máy. Còn về KS20 so với 2 con HTC thì yên tâm là KS20 cho 2 con kia hửi khói gòy. Hàng KS20 giờ nhiều tiệm nhập hàng rồi nên linh kiện cũng có mà cái con KS20 lâu hư lắm yên tâm đi vì tui ngâm nó vô máy giặt 2 tiếng ko áp phê gì, gở ra sấy gắn vô sài vẫn tốt tới giờ

mwei

oài..rom là 256MB cài HĐH WM6.0 zào thì còn lại 82..MB là đúng ròi

thedung

dùng KS20 thấy cũng ngon lành đấy chứ mỗi tội trông ko đc đẹp như con km 900,mình đều dùng hang LG