• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Cập Nhật 03/11/2010]Tạo Nhóm Lập Trình Windows Phone 7 PDAVIET

Tom_codon

Super V.I.P
Xin chào các bạn !

Như các bạn đã biết , Windows Phone 7 là hệ điều hành mới , nhưng hứa hẹn 1 tương lai rất tươi sáng cho các lập trình viên windows mobiles , Windows Phone 7 thay đổi hoàn toàn bộ mặt giao diện cũng như nền tảng , hỗ trợ đồ họa và giải trí rất cao

Một vài ngày trước tôi có giới thiệu sơ qua với các bạn về cách Lập Trình Windows Phone 7 . Và giờ đây tôi muốn thành lập 1 nhóm lập trình dành riêng cho Windows Phone 7 của PDAVIET

Nhóm lập trình gồm có :

1. Gây dựng và cung cấp ý tưởng phần mềm
2. Kĩ thuật viên lập trình
3. Người làm về độ họa thiết kế giao diện
4. Thử nghiệm chương trình

Thành viên nào muốn tham gia thì xin đăng kí theo mẫu sau :

Họ tên :
Nick yahoo :
Vị trí bạn có thể đảm nhận : ( Ví dụ : tôi có thể giúp về thiết kế đồ họa , tôi có thể tham gia thử nghiệm chương trình ...)

Xin các bạn hưởng ứng và ủng hộ

Cập nhật danh sách nhóm lập trình : (03/11/2010)

Tom_codon : Lập trình viên
Ichte : Cung cấp ý tưởng
vietdung1306 : Lập trình viên , thử nghiệm chương trình

Tom

Chỉnh sửa cuối:

ichte

Well-Known Member
Mình mở hàng cái, máy WP7 chắc phải chờ giảm giá mới mua được, nên đăng ký ở vị trí ->CHÉM GIÓ RA Ý TƯỞNG.
nick yahoo: xt2810
--------------------------------------------------
Bác nào có hứng thú lập trình ý tưởng "Phần mềm PHƯƠNG ĐÔNG LỊCH" cho WP7 thì sẵn sàng thảo luận về ý tưởng đó!?

vietdung1306

Mình cũng có biết cơ bản về C# hy vọng cùng nhau chia sẻ chút về Windows Phone 7 và lập trình application trên mobile.
Họ tên : Nguyễn Việt Dũng
Nick yahoo : vietdungvn88
Vị trí bạn có thể đảm nhận : Kĩ thuật viên lập trình, Thử nghiệm chương trình.

Tom_codon

Super V.I.P
Mình mở hàng cái, máy WP7 chắc phải chờ giảm giá mới mua được, nên đăng ký ở vị trí ->CHÉM GIÓ RA Ý TƯỞNG.
nick yahoo: xt2810
--------------------------------------------------
Bác nào có hứng thú lập trình ý tưởng "Phần mềm PHƯƠNG ĐÔNG LỊCH" cho WP7 thì sẵn sàng thảo luận về ý tưởng đó!?

Nhất trí quan điểm của bác thôi , những phần mềm thiết yếu như lịch việt , bàn phím việt ... mình ưu tiên viết trước :D

Add nick yahoo của em vào , rồi anh em mình port Phương Đông Lịch sang windows phone 7 nhá :)

Chỉnh sửa cuối:

Tom_codon

Super V.I.P
Mình cũng có biết cơ bản về C# hy vọng cùng nhau chia sẻ chút về Windows Phone 7 và lập trình application trên mobile.
Họ tên : Nguyễn Việt Dũng
Nick yahoo : vietdungvn88
Vị trí bạn có thể đảm nhận : Kĩ thuật viên lập trình, Thử nghiệm chương trình.

Ok ,Chào mừng đến với nhóm lập trình pdaviet cho windows phone 7.
Mình đã add tên trên danh sách nhóm lập trình rồi

Thân

Chỉnh sửa cuối:

Anbis

HD2 đã chính thức cài được WP7, nên em xin đăng ký 1 chân Thử nghiệm chương trình, mong có thể giúp các anh chị em lập trình phần nào :)
Họ tên : Phạm Đăng An
Y!M : an.phamdang
GTalk : phamdangan

TieuLaLa

Minh ko he co kinh nghiem ve C# cung nhu lap trinh. Nhug minh thay ne phuc tinh than cua ban Tom qua nen cung muon gop 1 it cong suc cho wp7 du la rat nho nhoi.
Minh xin phep dc gia nhap nhom thu nghiem chuong trinh, cam on ban Tom ko che su thieu kinh nghiem cua minh.
Mail: nguyen.thai.damco@gmail.com
Ung tuyen vi tri: Nhom thu nghiem chuong trinh

hongvuct

Xin chào bác Tom!!
Mình cũng mạn phép bác cho mình tham gia vào group WP7 của bạn nhé. Loay hoay hoài thì mình mới có jailbreak được con HTC HD7 thôi.
Mình cũng xin mạn phép gia nhập nhóm nghiên cứu và ý tưởng viết chương trình (phần lập trình của mình còn hơi dỡ nhiều)
- Họ tên: Hứa Hồng Vũ
- Email: hongvuct@yahoo.com.vn
- Ứng tuyển vị trí: nghiên cứu và ý tưởng (sẽ cố gắng lên lập trình sau nhé :) )

quochuy03ct

Hi bác Tom !!
Mình rất thích WP7. Nhưng mình chưa có khả năng mua máy. Mình có thể tham gia vào nhóm đc không bạn !!!
Mình có thể đưa ra ý tưởng và lập trình.
- Họ tên: Cao Quốc Huy.
- Email: caoquochuy2002@yahoo.com
- Ứng tuyển: nghiên cứu, ý tưởng, lập trình.

lonelywind1982

Chào tom_cô đơn, mình là Tuấn, xin được làm 1 chân coder lon ton, mình thấy có khá nhiều bạn yêu thích làm việc với WP7 nhưng có lẽ kỹ năng lập trình chưa được tốt, mong là tom sẽ có thêm 1 số bài tutorial chi tiết để các bạn ấy có thể nâng cao kỹ năng.

Họ tên: Nguyễn Đức Tuấn.
Email:nguyenductuan1982@gmail.com, yahooID: lonelywind1982@yahoo.com
Vị trí: lập trình viên, ý tưởng, tester :D

P/S: Mình có thể viết thành thạo C#, tuy nhiên chưa sử dụng nhiều các công nghệ như Silverlight, do trước đây thường dùng để viết các ứng dụng mang tính chất khoa học, như Steganography, Cryptography nhưng có lẽ việc học các công nghệ đó cũng nhanh thôi. Hy vọng là sẽ cùng làm việc với tom_/

Tom_codon

Super V.I.P
Chào tom_cô đơn, mình là Tuấn, xin được làm 1 chân coder lon ton, mình thấy có khá nhiều bạn yêu thích làm việc với WP7 nhưng có lẽ kỹ năng lập trình chưa được tốt, mong là tom sẽ có thêm 1 số bài tutorial chi tiết để các bạn ấy có thể nâng cao kỹ năng.

Họ tên: Nguyễn Đức Tuấn.
Email:nguyenductuan1982@gmail.com, yahooID: lonelywind1982@yahoo.com
Vị trí: lập trình viên, ý tưởng, tester :D

P/S: Mình có thể viết thành thạo C#, tuy nhiên chưa sử dụng nhiều các công nghệ như Silverlight, do trước đây thường dùng để viết các ứng dụng mang tính chất khoa học, như Steganography, Cryptography nhưng có lẽ việc học các công nghệ đó cũng nhanh thôi. Hy vọng là sẽ cùng làm việc với tom_/

Rất hân hạnh !

Chào mừng anh đến với team

Tom

Chỉnh sửa cuối:

PerfectSun

Mình đang nghiên cứu để làm game cho WP7, đã từng làm game trên PC bằng XNA Studio.

YM: sunshine.general

Nghiên cưu, thiết kế, lập trình viên

ghone1990

Mình xin đóng góp ý tưởng: Theo mình phần mềm đầu tiên mà mỗi người dùng smartphone cảm ứng nói chung và Wp7 nói riêng cần có đó là "Khóa màn hình bằng phím ảo" :))

kenny731985

mình xin vào team với mình rất thích lập trình nhưng không có ai để cùng nghiên cứu.Mong được các bạn và bác tom chỉ dẫn :
Họ tên: Nguyễn Minh Tâm
email : kenny731985@yahoo.com
vị trí :lập trình

stone0_0heart

Chào cả nhà! Chân thử nghiệm và chân lập trình nhiều quá!!! Mạo muội xin 1 chân đồ họa:

Name : Lý Đức Hải
YM : stone0_0heart

pvtq9

đang định viến hệ thống ERP cho WP7. Các bạn nghĩ có làm được không?

thuytrang2010

Cho Tr xin tham gia với. Tr có thể là coder, tester, or 'do what I am told'.

Bui Thị Thùy Trang
YIM: nhothuytrang

Cám ơn Mr Tom đã post và chia sẽ cách unlock, games, v.v . Phục quá.