• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Cập nhật]Nimbuzz Mobile bản 2.1

hnt20042000

Chắc các bạn đã quá rõ Nimbuzz này rồi. không cần nói tiếp nữa. Lần này mình xin phát biểu một vài lời về bản này.
Bản này tối ưu chức năng gọi điện tới các mạng chát( Chat voice).Bạn có thể gọi điện tới bạn bè trong nick với bất kì mạng chat nào mà không cần một mạng tốc độ cao như 3g hoặc Wifi mặc dù GPRS chất lượng thấp hơn. ở bản trước bạn không điều chỉnh thì không thể gọi được.

Thêm nhiều biểu tượng cảm xúc hơn.

Bản này tập trung phát triển về cuộc gọi bạn sẽ thấy sự khác biệt.

Mình bận quá nhưng cứ như nghiện vây. lại việt hóa. he he

Cách đăng nhập nick khác.

Khi bạn vào Nimbuzz.

Khi đã đăng nhập

Muốn thoát Yahoo đổi nick khác- Cài đặt - Tài khoản - Chọn mạng chat:

Thông cảm mình chỉ có máy 9.2 nên chỉ việt hóa bản 9.2 và xài rất tốt
Bản 9.1 đóng gói cũng đã xong. chúc vui vẻ.

Chỉnh sửa cuối:

hnt20042000

em quên chút là phải xóa ứng dụng cũ và cài mới rồi khởi động lại chứ không nó không có kết nối GPRS. không biết máy các bạn có bị không. khởi động lại chạy như ngựa. hí hí

tiephien1

pm này có vào nick chát được không bạn? vì mình thấy bây giờ hầu hết đều không thể vào được yahoo nữa.

zidane89

pm này có vào nick chát được không bạn? vì mình thấy bây giờ hầu hết đều không thể vào được yahoo nữa.
Em cũng thấy như anh nhưng không phải không vào được mà vào khá là chậm(test với Slick và IM+) mặc dù lướt web vẫn ầm ầm:-??

hnt20042000

Em cũng thấy như anh nhưng không phải không vào được mà vào khá là chậm(test với Slick và IM+) mặc dù lướt web vẫn ầm ầm:-??
Bạn biết vì sao như thế không?
Vì nó quản lý tài khoản kiểu 1 tài khoản Nimbuzz thiết lập trong đó các mạng chat khác. vì thế bạn đăng nhập xong nó mới tải về các thiết lập và sau đó là danh sách liên lạc. lúc đầu bạn thấy chậm, nhưng sau đó thì rất nhanh , cảm giác chat nhanh hơn Slick nhiều.Một cái tiện lợi nữa là nếu bạn đổi máy rồi thì bạn đăng nhập nimbuzz thì các tài khoản khác sẽ liên kết theo

Còn các trình chat khác nó vừa vào đã đòi điền tên sử dụng và mật khẩu, nên bắt đầu đăng nhập là nó kết nối thẳng tới máy chủ mạng chat-> bạn thấy nhanh hơn.

Mình thích nó vì dao diện tốt, xài ngon không đá không lag, tốc độ gõ phím tốt trên dòng E ( slick xài trên dòng E gõ rất lag, hay đá,danh sách ko đầy đủ nếu quá dài, chắc là do mình gõ nhanh quá:D)

IM+ xài ngon nhưng đòi mua, giao diện chat mình không thích, không thể gọi điện đến nick được( chat voice).

fring thì chỉ gọi được qua skype và gtalk.
Vì thế... tôi chọn Nimbuzz

Chỉnh sửa cuối:

DreamLand

Bạn biết vì sao như thế không?
Vì nó quản lý tài khoản kiểu 1 tài khoản Nimbuzz thiết lập trong đó các mạng chat khác. vì thế bạn đăng nhập xong nó mới tải về các thiết lập và sau đó là danh sách liên lạc. lúc đầu bạn thấy chậm, nhưng sau đó thì rất nhanh , cảm giác chat nhanh hơn Slick nhiều.
Còn các trình chat khác nó vừa vào đã đòi điền tên sử dụng và mật khẩu, nên bắt đầu đăng nhập là nó kết nối thẳng tới máy chủ mạng chat-> bạn thấy nhanh hơn.
Mình thích nó vì dao diện tốt, xài ngon không đá không lag, tốc độ gõ phím tốt trên dòng E ( slick xài trên dòng E gõ rất lag, chắc là do mình gõ nhanh quá:D)
IM+ xài ngon nhưng đòi mua, giao diện chat mình không thích, không thể gọi điện đến nick được( chat voice).
fring thì chỉ gọi được qua skype và gtalk.
Vì thế... tôi chọn Nimbuzz
bạn nói quá đúng mình rất ghiền nimbuzz này chat ốn định, không hề bị out và phiên bản mới này lại càng hấp dẫn khi cập nhật thêm nhiều tính năng mới mà trước đây không có!
Mau mau download dùng thử đi anh em ơi :D

Trungls

Bản cũ mình bị hiện tượng mỗi lần nhận đc tin nhắn chat là chương trình bị giật giật. Vào room chat tin nhắn chạy liên tục là hiểu liền.
Mình chỉ không ưng ý mỗi khoản đấy thôi. Còn sử dụng thì rất tốt, ổn định.

Không biết bản mới còn bị thế ko.
Ủa mà update bằng Nimbuzz sao mà nó báo chưa có bản mới. Cái Update của Nimbuzz cũng hay thật.

Mình dùng E63.

Posted via Mobile Device

hnt20042000

Bản cũ mình bị hiện tượng mỗi lần nhận đc tin nhắn chat là chương trình bị giật giật. Vào room chat tin nhắn chạy liên tục là hiểu liền.

Ủa mà update bằng Nimbuzz sao mà nó báo chưa có bản mới. Cái Update của Nimbuzz cũng hay thật.

Mình dùng E63.

Posted via Mobile Device
uh. mình cũng phải lên trang chủ tải về chứ trong đó không có cập nhật được:-/

MinhThang

Manager
uh. mình cũng phải lên trang chủ tải về chứ trong đó không có cập nhật được:-/

Hồi trưa mình vào thì nó hỏi cập nhật thế là OK nó cập nhật thành công luôn. Hình như dùng bản VH không cập nhật được thì phải, cái Xplore cũng vậy,VH sẽ không cập nhật được.

hnt20042000

Em cũng không rõ nữa nhưng đúng là không cập nhật được:-/. dù sao bản việt hóa vẫn sẽ ra đều đều.

Trungls

Down trên trang chủ cũng ko sao.
Nhưng ko ai bị giựt giựt khi nhận tin nhắn chat sao?

Posted via Mobile Device

thienvu_phangiang

Mình dùng E63.

Posted via Mobile Device

mình update trên máy từ hôm wa nhưng k biết việt hóa.chạy tốt.thanks Hoang thanh đa việt hóa cho anh em.=D>

tiephien1

các bạn cho mình hỏi là muốn gọi từ pm này thì bằng cách nào? và chỉ mất cước GPRS đúng không nhi? :-? thank!

hnt20042000

chỉ gọi qua các mạng chat thôi. còn nếu muốn gọi đến số điện thoại di động bạn phải có tài khoản SkypeOut hoặc NimbuzzOut. nộp tiền vào mà xài nhé:D

samkia

mình muốn dùng bản việt hóa cho e63, diễn đàn của mình có chưa anh em! ah, em co một câu hỏi gửi anh em, là làm sao để đăng nhập được nick nimbuzz khác trên mobile! em không thấy phần sigout để đăng nhập nick khác!

tiephien1

sao mình gọi cho 1 nick yahoo (ở trên PC) mà mãi không được nhỉ? còn gọi từ PC về thì khi bên đt đổ chuông thì máy tính kết thúc cuộc gọi. :-??:-??:-??:-??

hnt20042000

sao mình gọi cho 1 nick yahoo (ở trên PC) mà mãi không được nhỉ? còn gọi từ PC về thì khi bên đt đổ chuông thì máy tính kết thúc cuộc gọi. :-??:-??:-??:-??
Mình vừa gọi xong được mà.mặc dù hơi chậm nghe nói. dùng gprs
@samkia
Đây là ứng dụng việt hóa mà

Chỉnh sửa cuối:

Trungls

mình muốn dùng bản việt hóa cho e63, diễn đàn của mình có chưa anh em! ah, em co một câu hỏi gửi anh em, là làm sao để đăng nhập được nick nimbuzz khác trên mobile! em không thấy phần sigout để đăng nhập nick khác!

Bạn bấm vào nik Nimbuzz của mình (dòng avatar).
Dòng Online nhấp vào chọn Sign Out

Posted via Mobile Device