• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Cập nhật]Nimbuzz Mobile bản 2.1

samkia

Bạn bấm vào nik Nimbuzz của mình (dòng avatar).
Dòng Online nhấp vào chọn Sign Out

Posted via Mobile Device

Bản cập nhật mới khi mình cài thấy báo là 2.01 (kể cả bản download trực tiếp từ trang chủ) nhưng phải thừa nhận rằng bản mới này có thêm nhiều chức năng hơn: ngay lúc khởi động đã cho phép chọn nick numbuzz, nhiều lựa chọn hơn.. cám ơn chủ toppic và Trungls
Mình cài bản Nimbuzz_9.2.7z chạy tốt trên e63 (chưa thấy phát sinh lỗi gì)

Trungls

Bản cập nhật mới khi mình cài thấy báo là 2.01 (kể cả bản download trực tiếp từ trang chủ) nhưng phải thừa nhận rằng bản mới này có thêm nhiều chức năng hơn: ngay lúc khởi động đã cho phép chọn nick numbuzz, nhiều lựa chọn hơn.. cám ơn chủ toppic và Trungls
Mình cài bản Nimbuzz_9.2.7z chạy tốt trên e63 (chưa thấy phát sinh lỗi gì)

Mình cũng vừa cài bản mới nè :D. Thấy mất chức năng gọi từ danh bạ trong Nimbuzz (thay bằng Nimbuzz out). Hơi tiếc.

Gọi thử nik yahoo bằng gprs thấy hay hay mỗi tội hơi yếu và sợ tốn tiền nên cúp vội.

Posted via Mobile Device

hnt20042000

Mình cũng vừa cài bản mới nè :D. Thấy mất chức năng gọi từ danh bạ trong Nimbuzz (thay bằng Nimbuzz out). Hơi tiếc.

Gọi thử nik yahoo bằng gprs thấy hay hay mỗi tội hơi yếu và sợ tốn tiền nên cúp vội.

Posted via Mobile Device

ra quán cafe ngồi buôn cũng tốt mà. cắm Wifi cả buổi. người ta tưởng thằng này giàu tiền chứ=))

pha1412

bạn nói quá đúng mình rất ghiền nimbuzz này chat ốn định, không hề bị out và phiên bản mới này lại càng hấp dẫn khi cập nhật thêm nhiều tính năng mới mà trước đây không có!
Mau mau download dùng thử đi anh em ơi :D

đúng là nimbuzz rất ổn định về tốc độ kết nối ko bị lag khi đánh chữ load danh bạ cũng đầy đủ, ko bị văng bất tử nhưng bù lại nó ko hiển thị group và ẩn nick + để status cho yahoo đc!!! còn slick thì làm đc như trên PC có thể gửi và nhận file nhưng hay bị dis và lúc kết nối đc lúc ko!!!!:((

Trungls

đúng là nimbuzz rất ổn định về tốc độ kết nối ko bị lag khi đánh chữ load danh bạ cũng đầy đủ, ko bị văng bất tử nhưng bù lại nó ko hiển thị group và ẩn nick + để status cho yahoo đc!!! còn slick thì làm đc như trên PC có thể gửi và nhận file nhưng hay bị dis và lúc kết nối đc lúc ko!!!!:((

Nimbuzz hiển thị Group, ẩn nick được bạn à.
Group thì trong mục Option.
Còn muốn ẩn nick thì bạn ẩn nick Nimbuzz là nick Yahoo sẽ ẩn luôn.

Mình thấy nó thiếu lưu nhật ký, status thì chỉ dành cho nick Nimbuzz.

Ngoài ra nếu chat với người sử dụng Nim thì sẽ thêm nhiều chức năng hơn.

Posted via Mobile Device

DreamLand

nó ko hiển thị group và ẩn nick + để status cho yahoo đc!!!
Nimbuzz làm được hết những việc này bạn à !
vào chọn personal messenger => status.
appear offline => ấn nick
group lại càng ok, nimbuzz cho phép bạn tạo thêm group .

ladyilove

máy mình xài là E63 nên không có vấn đề gì , còn bạn mình xài N73 ram ít thì login bản 2.10 được 1 tí là dis liền à , bản 2.03 thì không có vấn đề gì .

hnt20042000

chắc là cài nhiều ứng dụng chạy ngầm quá chứ làm gì đến nỗi vậy bạn.nó làm ra phải tính toán hết rồi, với lại ứng dụng chat không phải như game đâu sao mà ngôn ram kinh thế được

Trungls

Mình cũng thấy Nimbuzz cài không nặng lắm. Chính vì nó nhẹ hơn Fring nên đã chọn nó :D.

Xin có ý kiến anh em PdaViet xài Nimbuzz kết bạn với nhau nào. Trao đổi chia sẻ chứ. Dùng phần mềm chat có chức năng kết bạn mà không xài là sao?

Nick Nim mình là trungls. Rất vui được làm quen với mọi người :D.

Posted via Mobile Device

hnt20042000

Nick Nimbuzz mình là Hntgl
Rất vui được làm quen
Mình đã tạo phòng công cộng trên danh sách phong chat công cộng Nimbuzz là s60viet. ai thích thì vào 8 trên đó nha

Chỉnh sửa cuối:

tiephien1

của mình thì vẫn là tiephien thôi. rất vui được làm quen với các bạn. máyminhf đang sạc điện, tí nữa sạc đầy sẽ vào Nimbuzz. mọi người cùng vào 8 cho vui nào!!!!!!!!!!

ahgnaoh_h2t

Sao mình cài cái này vào lại không có icon là sao nhỉ,mà vao chương trình đc như 1s là bị out ra,có ai biết lỗi gì không,giúp mình với,cám ơn nhiều.

ahgnaoh_h2t

Bạn thử tài bản trên trang chủ phù hợp với máy bạn xem.
Posted via Mobile Device

OK ngon rồi,dùng điện thoại vào trang get.nimbuzz.com để down,tận 1,14 MB lận.mà những bản ở đây có gần 1MB hà,Thôi,không nói nhiều,chạy ngon là được rồi,cảm ơn bạn nhiều nhé .>:)>:)>:)

Caominh171

OK ngon rồi,dùng điện thoại vào trang get.nimbuzz.com để down,tận 1,14 MB lận.mà những bản ở đây có gần 1MB hà,Thôi,không nói nhiều,chạy ngon là được rồi,cảm ơn bạn nhiều nhé .>:)>:)>:)

Mình nghĩ tại bản VH đã bỏ bớt ngôn ngữ khác rồi nên mới nhẹ hơn đó.

Chứ thường file down từ trang chủ đã tích hợp khá nhìu ngôn ngữ để tương thích với nhìu quốc gia khác nữa

hnt20042000

Xin lỗi. mình mới làm lại bản 9.1 cho các bạn. bạn nào dùng OS9.1 thì tải về nhé.