• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cập nhật Siêu dịch 1.8.4 cho V3 bản EN_ mời anh em xử lý !

Thangnd31082

Xin chào tất cả mọi người ! Mình là Thangnd31082 mem của PDAV sở trường S60v2 ! Xin chia sẻ với anh em Phần mềm Siêu dịch bản 1.8.4 cập nhật cho S60v3
Mới được tặng thêm con N95v1 đã qua sử dụng nên cũng muốn bon chen vào chốn dành cho v3 ! Có gì anh em giúp đỡ thêm ! Topic đầu tiên pót ở box v3 xin gửi tặng anh em bản Siêu dịch 1.8.4 cập nhật _ Một công cụ thường dùng khi việt hóa các ứng dụng ! Có gì chưa nên chưa phải mong các MOD, các Pro và các anh em nhắc nhở và hướng dẫn thêm !

Ấy chết ! Mải nói lời khách sáo quên mất chủ đề chính ! Em nó nè mời các bác làm thịt nó mai em vào em tải bản Việt hóa nhé ! Đang trong quá trình nghiên cứu , tổng hợp các công cụ Việt hóa cho v3 nên chưa có bài mới nào ! Anh em nào có nhã ý chia sẻ LQT tôi xin ghi nhận và xin chân thành cảm ơn !

Cảm ơn bác bb8868 đã giúp link cập nhật của PM này !

Chỉnh sửa cuối:

Hoden

Super V.I.P
vừa xoá bản củ ,ngôn ngử tiếng việt xong,cài vào nó báo lỗi ngôn ngữ.có cách khắc phục không bạn. vì mấy bản trứoc cũng thế muốn cài thì phải xoá cái nào của bản cũ nhỉ

Thangnd31082

vừa xoá bản củ ,ngôn ngử tiếng việt xong,cài vào nó báo lỗi ngôn ngữ.có cách khắc phục không bạn. vì mấy bản trứoc cũng thế muốn cài thì phải xoá cái nào của bản cũ nhỉ

Anh em tiếp tục thử xem nhé !Mình cũng vừa cập nhật xong! Mình sẽ báo lại sau ! Hoặc có pro nào thử trước thì chia sẻ cùng anh em luôn ! Đang ở nhà bố vợ nên chưa rảnh xử lý nó được !:p:D

Chỉnh sửa cuối:

CSvietlao

Đúng rồi, mình cũng gặp tình trạng như vậy, cài bản mới xong thì mở lên nó báo là bị lỗi ngôn ngữ. Mình kiểm tra thì trong !/system/App/zntxhan chỉ là thư mục trống, sao khi mình cài nó không đưa được dữ liệu của thư mục này trong soft cài (resource) vào !/system/App/zntxhan nhỉ? Mình bung soft cài ra vào đường dẫn trên chép đè nguyên cái thư mục như đường dẫn vào lại thì nó lại chạy được. mình cũng đang mày mò nhưng cái khoản này không rành lắm, có pro nào biết chỉ giáo với.!

Posted via Mobile Device

Kojiro

Super V.I.P
A e thử vào system/app/zntx xóa file set.e32dbm xem sao nhé, từ bản 1.81 KJR bị rồi, nhớ là xóa file gì đó, chắc là file này :) Thử xem sao. KJR cài ok 1.84 này rồi :D

Thangnd31082

Đúng rồi, mình cũng gặp tình trạng như vậy, cài bản mới xong thì mở lên nó báo là bị lỗi ngôn ngữ. Mình kiểm tra thì trong !/system/App/zntxhan chỉ là thư mục trống, sao khi mình cài nó không đưa được dữ liệu của thư mục này trong soft cài (resource) vào !/system/App/zntxhan nhỉ? Mình bung soft cài ra vào đường dẫn trên chép đè nguyên cái thư mục như đường dẫn vào lại thì nó lại chạy được. mình cũng đang mày mò nhưng cái khoản này không rành lắm, có pro nào biết chỉ giáo với.!

Posted via Mobile Device

Có cao nhân chỉ giáo rồi bạn nhé ! Anh em làm như hướng dẫn của KJ dưới này nè
A e thử vào system/app/zntx xóa dile set.e32dbm xem sao nhé, từ bản 1.81 KJR bị rồi, nhớ là xóa file gì đó, chắc là file này :) Thử xem sao. KJR cài ok 1.84 này rồi :D

MinhThang

Manager
Có gì mới và nổi trội ở bản này không bà con,dạo này cái SD của mình nó dở chứng, sau khi dịch cứ bị lỗi mà không dám nói ặng nó, vì chưa có bản mới hơn, nay chắc là dám tẩy chay nó để test cái này rồi.:)

Kojiro

Super V.I.P
Có gì mới và nổi trội ở bản này không bà con,dạo này cái SD của mình nó dở chứng, sau khi dịch cứ bị lỗi mà không dám nói ặng nó, vì chưa có bản mới hơn, nay chắc là dám tẩy chay nó để test cái này rồi.:)

Nó hỗ trợ mạnh chỗ dịch trực tuyến anh à :) chứ ko có gì mới cả, anh em nào có wifi thì dùng tiện lợi vô cùng :)

TruongHan

Super V.I.P
Nó hỗ trợ mạnh chỗ dịch trực tuyến anh à :) chứ ko có gì mới cả, anh em nào có wifi thì dùng tiện lợi vô cùng :)

Ước gì nó hỗ trợ cảm ứng cho dòng V5,vẫn phải xài bàn phím ảo :(

NGUYENTRANDUNG

Đây là bản fix lỗi ngôn ngữ thêm vào tiếng Việt. Nếu đã cài bản ở trên rồi thì tải cái này về chép toàn bộ thư mục "zntxhan" vào đúng đường dẫn. Sory fix theo khả năng chưa có máy tét. Anh em thử cho ý kiến

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager

Dịch trực tuyến mà không có tiếng Việt cũng như không à. Cái mình cần nhất lại không có.:|

Hoden

Super V.I.P
cái vụ llổi ngôn ngữ xử lí xông vào app xoá file zxnthan là hết , bác nào muốn có tiếng việt thì lấy file py của NGUYENTRANGDUNG bến v1 chép vào là có tiếng việt ngay ,việt hoá lại chi cho cực....cũng không thay đổi lớn lao

Kojiro

Super V.I.P
cái vụ llổi ngôn ngữ xử lí xông vào app xoá file zxnthan là hết , bác nào muốn có tiếng việt thì lấy file py của NGUYENTRANGDUNG bến v1 chép vào là có tiếng việt ngay ,việt hoá lại chi cho cực....cũng không thay đổi lớn lao

Hình như vầy mới đúng :) Xóa cái folder zntx trong C thì phải :)

Hoden

Super V.I.P

um xoá floder của anh bên v5th sao cài trên máy mà cái floder đó nó nằm trên thẻ. hôm trứoc tìm trên ổ c muốn bung con mắt ,xoá xong đó là xong vào lại ok liền.

MinhThang

Manager

Trong E em à, nó chạy được file Lang của bản 1.8.1 luôn đó, muốn mới thì lấy cái file Lang của Dũng chép vào sau đó chọn ngôn ngữ là OK đâu cần làm chi cho nhọc.:))

NGUYENTRANDUNG

Đã fix lại đính kèm, anh em down lại trang #1 nhé. Lúc nãy thiếu lang:D. Tập tin pyc của v3 không giống như v2 về cách lập trình của tác giả nên Dũng đã việt hoá lại toàn bộ pyc trong đính kèm rồi. Về việc set lang nó lằm trong tập tin "set.e32dbm" mở siêu dịch dùng chức năng sửa Db sẽ thấy, tập tin này là tự động phát sinh nên xoá bỏ nó để chọn lại cũng được. Trong đính kèm đã việt hoá pyc của v3(dùng e32dbm nên cũng nhanh):D và set set.e32dbm

MinhThang

Manager
Dùng file lang của TRANNGUYENDUNG để phù hợp không muốn lên đời thì Edit lại là 1.84.
@DŨNG: fix hộ anh em 2 dòng như hình dưới:

Hoden

Super V.I.P
Đã fix lại đính kèm, anh em down lại nhé. Lúc nãy thiếu lang:D. Tập tin pyc của v3 không giống như v2 về cách lập trình của tác giả nên Dũng đã việt hoá lại toàn bộ pyc trong đính kèm rồi. Về việc set lang nó lằm trong tập tin "set.e32dbm" mở siêu dịch dùng chức năng sửa Db sẽ thấy, tập tin này là tự động phát sinh nên xoá bỏ nó để chọn lại cũng được. Trong đính kèm đã việt hoá pyc của v3(dùng e32dbm nên cũng nhanh):D và set set.e32dbm

cái pyc đó nó khác tên rename nó lại rồi chép đè vào luôn,rồi thêm cái lang nữa là toàn vẹn . hôm trứoc làm thử 2 bản v1 sang v3 bài của Dũng rồi. mới xoá cài lại

NGUYENTRANDUNG

Dùng file lang của TRANNGUYENDUNG để phù hợp không muốn lên đời thì Edit lại là 1.84.
@DŨNG: fix hộ anh em 2 dòng như hình dưới:

Anh download đính kèm của em trở lại. Chép đè hết mọi tập tin trong trong sẽ cho ra Siêu dịch 100% Việt Nam:D Tất cả những tập tin đó em đều edit từ v3. Chỉ lấy lang v2 mà em dịch thôi

MinhThang

Manager
Anh download đính kèm của em trở lại. Chép đè hết mọi tập tin trong trong sẽ cho ra Siêu dịch 100% Việt Nam:D Tất cả những tập tin đó em đều edit từ v3. Chỉ lấy lang v2 mà em dịch thôi

Chép hết thì nó lại văng ra, em có thể nói cụ thể file nào để fix 2 dòng như hình trên không.:D