• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.

ancola66

Super V.I.P
E đặt cục gạch đầu tiên,hy vọng buổi off ngày mai đông đủ các a e "Hdroid2" tham dự.

Em xin đặt 1 chỗ ạ. Xin hỏi khi đến thì alo cho bác theo số ĐT nào ạ ?

Bác Hải với bác Ân cho a e cái số đt để dễ liên lạc nhé.
ancola66 : 0912061888
Caothanhhai : 0903232659

Các bạn tham gia cho vui nhé=D>. Nhanh nhất, tiện nhất và trực quan nhất :D. Một lần đi off bằng 10 trang hỏi đáp:p

edmundo2203

Hê.thank bác Ân,e cg dang co nhiều câu hỏi muốn hỏi bác,nhưng để dành ngày mai.có những người nhiệt tình như bác Ân,a e Hdroid2 thật may mắn.

jennydontcry

Ủa, DukePham ở Hà Nội sao Nơi cư ngụ lại TP. HCM? Mà bác Ân ở đâu vậy? Nếu ở TP.HCM thì hôm rảnh gặp nhau trao đổi chút về Android nào.

Nhà bác Ân thì ở HN chứ đâu vì mình có đến nhờ vả 1 lần roài,nhớ ko nhầm thì nhà bác ý ở phố Tô HIẾN Thành,trước cửa nhà có cái CỐNG rất chi là to.Vì vậy giang hồ thường gọi bác ý là ÂN CỐNG HIẾN :)):)) hehe.
Thanks bác Ân nhiều lắm vì sự đóng góp cho PV nói chung và HDdroid nói riêng =D>=D>=D>

Nghe các bác tổ chức bữa OFFLINE thấy phê quá mà chả được tham gia tiếc đứt ruột,xin gửi lời chúc vui vẻ đến toàn bộ thành viên tham gia!!!

PS : đang chờ bản 1.6C FIX cho ngon lành!

@ chucuoihp
Bác này nhà gần "CHỢ ĐỒ" roài,toàn lôi kéo anh em OFFLINE hải sản,chết thật chết thật!
Nói nhỏ bác biết,e là rể HP đấy hahaha :))

thanharts

Các bác dùng những bản android trên có bao giờ thấy hiện tượng màn hình cảm ứng bị nhảy tung lên ko hix

chucuoihp

Các bác dùng những bản android trên có bao giờ thấy hiện tượng màn hình cảm ứng bị nhảy tung lên ko hix

Xài android khắc phục hoàn toàn lỗi này type chuẩn không cần chỉnh :))

@jenny trước có nhiều đợt pda hn vác ato về chỉ để ăn bữa ghẹ biển đó. Đông lắm hehe.

Mới chuyển sang con Tmobile từ con HD2 Leo thường cho mình rà lại cái quy trình cho nó chuẩn tí không lại thành cục gạch ai biết nhiều CFM cho 1 tiếng nhé

Đầu tiên là HSPLV3 by COTULLA for HTC HD2 ở đây http://www.pdaviet.net/showthread.php?95596-★-HSPLV3-by-COTULLA-for-HTC-HD2-★/page7
Sau đó Up rom cứ base 2.08 là ăn tất ah.
Trước quen xài bản A66_ANDROID_DUAL_BOOT_SERIES v07_PV của bác Ân rồi nhưng dò không thấy cái thông tin cho bản HD2 nào. Cái này múc hết được cho mọi serial ah?

thinhletien

bản 1.6c vẫn bị chết màn hình cảm ứng sau khi chơi game need for speed khoảng 15 phút các bác ạ.

có thể do tốc độ đọc của thẻ ko đáp ứng nổi vì là thẻ lởm, tắt đi bật lại màn hình là hết liệt àh bác ^^

DukePham

các bác có thể cho task killer tự auto kill theo 1 khoàng thời gian định sẵn bằng cách vào setting có tùy chỉnh trong đó, chứ em xài android thật trên n1 thì chả bao giờ em kill cả vì android nó quản lý ram tốt lắm rồi Click here to enlarge
Bác ơi em cũng có Desire để xài song song đấy, nhưng cũng phải dùng TaskKiller hoặc các app tương tự nếu thật sự muốn giải phóng Ram cho đỡ tốn pin. Cái vụ quản lý RAM là do Core của OS chứ chả liên quan đến chuyện chạy trên ROM hay trên THẺ

yhanoi

có bác nào dùng rom ship mà chạy ngon lành nghe gọi tốt đc với android chưa...e dùng T-mobile mà vẫn chưa tìm đc bản android nào ưng ý cả:((

yhanoi

e từng làm hỏngHD và 2 e HD2 thường vì up rom nên cũng hãi lắm rùi...hồi ý cũng đọc làm đàng hoàng vậy mà tiêu 1 e...bjo ko dám ho hoe j nữa...gà lắm các ae à:((

kidokito

có bác nào dùng rom ship mà chạy ngon lành nghe gọi tốt đc với android chưa...e dùng T-mobile mà vẫn chưa tìm đc bản android nào ưng ý cả:((

Room ship thì làm sao nghe gọi tốt vs android đc hả bạn? Up room đi rùi thử android...
Vừa xem trên XDA shui8 sắp cho ra mắt bản CM6 final rùi ^^.

DukePham

-
Up Rom : Các bản Rom Windows rất quan trọng vì Android vẫn phải dựa toàn bộ vào các Driver, lõi ... của hề điều hành Windows trên HD2. Tất cả các bản Rom hiện đều có thể chạy Android nhưng để NGHE GỌI bình thường ( không bị tiếng eo éo như Robots) các bạn phải chọn các ROM tương thích sau :

A66_ANDROID_DUAL_BOOT_SERIES
<<< Recommend dùng em này

BLUE SEA SERIES
- Bản v12 và v15 thôi nhé
WM6.5 ROM V56CO2
của bác Quang

Các Rom của XDA

ChuckyROM

ELEGANCIA ROM Series

Energy Series

Rom
Miri 17.6 Series

stevenztruong

Mấy bro giúp em với, em vừa up rom Mattc 1.6c, chạy rất good, chỉ bị mỗi tội ko turn on bluetooth dc, bro nào có cách khắc phục chỉ em với. Thanks!

trantrungkienvt

Bác ơi em cũng có Desire để xài song song đấy, nhưng cũng phải dùng TaskKiller hoặc các app tương tự nếu thật sự muốn giải phóng Ram cho đỡ tốn pin. Cái vụ quản lý RAM là do Core của OS chứ chả liên quan đến chuyện chạy trên ROM hay trên THẺ
cái này em cũng test trên nhiều máy thấy kill hay ko cũng vậy à bác, nhất là hồi milestone bà con than tốn pin nhưng em xài pin vẫn phà phà
mình đang xài bản com2 của bác PQ thấy ổn lắm
Mấy bro giúp em với, em vừa up rom Mattc 1.6c, chạy rất good, chỉ bị mỗi tội ko turn on bluetooth dc, bro nào có cách khắc phục chỉ em với. Thanks!
check vào chỗ bluetooth được nhưng hình như scan device không được :D

ancola66

Super V.I.P
Làm xong bản 1.6c fix từ hôm qua nhưng mạng lởm quá không up lên được:(. Hôm nay bạn nào đi off thì sài được luôn:p+ Hướng dẫn format thẻ nhớ sài cực good:p ( Phát hiện ra rằng format đúng cách thì chất lượng nâng lên rõ rệt:D )

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.