• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.

HopANZ

hihi, sao mình cũng là dân EVN mà ko biết cái vụ EVN có mạng GSM nhỉ? :))
Nếu dùng WM mà nghe gọi nhắn tin bình thường ko duyệt WEb thì 2 ngày là ok đó!

Thấy các bác bàn chuyện về pin mà ... ớn thấy mồ. Tự thủa xa xưa, thời sơ khai của điện thoại di động, người ta đã lo lắng về vấn đề pin. Và cho đến ngày nay, người ta đã tổng kết lại rằng: "trong lĩnh vực công nghệ thông tin nói chung và di động nói riêng, năng lượng cho thiết bị là công nghệ chậm phát triển nhất".
Pin? Đây là câu hỏi thường trực của các nhà sản xuất và người sử dụng. Pin, sử dụng lâu - mau do người dùng.
Kệ nó các bác ạ, hết thì sạc lại, pin hỏng thì mua pin mới mà dùng. Một con HD2 tầm trên dưới chục chai, cục pin chưa đến 1/2 triệu. Các bác bớt bữa nhậu là có cục pin ngon xài rồi.

vudq

Cậu dùng WM được bao lâu ?
HD2 dùng 2G không WIFI, ít vọc, chỉ nghe gọi, nhắn tin thì nếu khá được 2 ngày. Đồng chí dùng được thế là máy quá tốt (được những 3 ngày), mạng EVN lại đang ít BTS (tôi cũng là dân EVN). Thôi, không phải nói nhiều, nói phét ít thôi !

Bạn hỏi tôi dùng WM được bao lâu là thế nào? Dùng HD2 không vọc mà chỉ nghe và nhắn tin thì dùng con Philips cho rồi. Bản EVO 1.4 này tôi dùng thấy ngon hơn mấy bản khác thì nói chứ phét gi? (Thế dân EVN làm gì đó :p)

smth2hope

Cậu dùng WM được bao lâu ?
HD2 dùng 2G không WIFI, ít vọc, chỉ nghe gọi, nhắn tin thì nếu khá được 2 ngày. Đồng chí dùng được thế là máy quá tốt (được những 3 ngày), mạng EVN lại đang ít BTS (tôi cũng là dân EVN). Thôi, không phải nói nhiều, nói phét ít thôi !

Nghe nói EVN cuối năm nay có khoảng 8.000 trạm 3G, có đúng thế không các bác EVN?

caothanhhai

Tớ tưởng dùng hai cục pin chạy Android vị chai rồi vì nhanh hết quá. Hôm qua thử cục pin mới vào - đến 5 giờ chiều cũng tắt ngóm
Hóa ra tại mình vọc nhiều quá ... Ngày hết đến 1 số điện sạc ấy

Sắp có điện hạt nhân rồi, nghĩ gì dăm ba cái vớ vẩn

neversad999

hi Caothanhhai, cho mình hỏi bản nào trong các bản trên sài tốt với HeadBluetooth & Camera ok.
bữa giờ ko vọc vì bán em nó, xong hôm nay mới mua lại :D
tks bác nhiều

romeonuoiheo

Anh em cho em hỏi, em muốn dùng android bản này Mdeejay Froyo Sense v. 2.3 NextSense [kernel: michyprima R0]

mà chủ topic có ghi câu này

Recommended WM ROMs for my builds

▐ VBNROM RC3▐ Builds 21913/24634▐ TMOUS 3.14 Core▐ - http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=776971

Em dùng HD2 T mobile đang sài các bản cua MOD DucLong, giờ chuyển sang bản Win này để tiện cho cài android đc ko?

Tks cả nhà

caothanhhai

hi Caothanhhai, cho mình hỏi bản nào trong các bản trên sài tốt với HeadBluetooth & Camera ok.
bữa giờ ko vọc vì bán em nó, xong hôm nay mới mua lại :D
tks bác nhiều

Mình không dùng tai Bluetooth nên không có lời khuyên chính xác, bạn cứ thử càng bản sau càng tốt
Về chụp ảnh - các build của Desire thường là tốt các Build của Evo và Desire HD không tốt

Anh em cho em hỏi, em muốn dùng android bản này Mdeejay Froyo Sense v. 2.3 NextSense [kernel: michyprima R0]

mà chủ topic có ghi câu này

Recommended WM ROMs for my builds

▐ VBNROM RC3▐ Builds 21913/24634▐ TMOUS 3.14 Core▐ - http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=776971

Em dùng HD2 T mobile đang sài các bản cua MOD DucLong, giờ chuyển sang bản Win này để tiện cho cài android đc ko?

Tks cả nhà

Không cần đổi Rom WM đâu, họ khuyên thế vì họ đã Test mà thôi

edmundo2203

Vụ pin nghĩ chi cho mệt các bác,toàn dân vọc mà lại lăn tăn đến chuyện ấy nhỉ.bỏ mười mấy triệu mua HD2 chả lẽ ko sắm đc vài cục pin nữa sao các Bác?

romeonuoiheo

@ caothanhhai vậy em up rom này đc phải ko huynh
Mà sao em down về bung nén ra chỉ có 75M trong khi các Rom trong pda của mình toàn 170M
Chẳng lẽ họ bỏ nhìu ứng dụng vậy hả anh, vì chênh lêch nên hoang mang qua'
Giao diện bản Win này cũng lạ nữa, nên nhìn khá thích

Tks huynh nhỉu

dungphp

Mình xài nhiều bản, thấy cái kernel hastarin #4.1 là chuẩn nhất !
Ui, bản BUILD][29.09.2010][FroyoStone Sense - V3.1][Kernel: darkstone chán thật !

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Mình xài nhiều bản, thấy cái kernel hastarin #4.1 là chuẩn nhất !
Ui, bản BUILD][29.09.2010][FroyoStone Sense - V3.1][Kernel: darkstone chán thật !
Chắc không:-? Đang test thử Kernel R 7 đây :p

xemtynhi

Bạn kiểm tra lại khi ở chế độ bình thường thì Current Widget báo khoảng bao nhiêu mA? nếu là nó báo 60mA> lên thì bạn reboot lại máy và Boot bào Android liền. Kiểm tra lại! Bạn khóa màn hình đi và chờ tầm 1 phút rồi bật lên để xem dòng mA hiển thị! Nếu như giá trị đó < 11mA là ok!
Mình cũng ko hiểu sao khi dùng WM mà boot vào Android thì dòng lúc nào cũng >60mA hết. còn nếu boot vào WM và boot lun vào Android thì dòng <9mA!

Bạn kiểm tra và test lại xem sao? Đêm qua mình ngủ lúc 10h30 đến 6h30 sáng nay là 8h mà pin từ 87% xuống còn 78% thôi!
Còn tối hôm kia cũng h như thế nhưng dùng WM thì pin từ 84% xuống còn 81%!
Công nhận Radio 2.14 ít ngốn pin thật!
Bạn ơi của mình nó báo 737mA liền , có lúc còn trên 800mA , như vậy nghĩa là sao nhỉ :-?? mặc dù đã tắt máy và boot vào Android ngay ... làm sao cho cái Widget nó giảm xuống còn 11mA như của bạn vậy :(

dungphp

Bạn ơi của mình nó báo 737mA liền , có lúc còn trên 800mA , như vậy nghĩa là sao nhỉ :-?? mặc dù đã tắt máy và boot vào Android ngay ... làm sao cho cái Widget nó giảm xuống còn 11mA như của bạn vậy :(

Các bạn check Battery bằng soft nào nhỉ, cho mình xin với !

caothanhhai

Sao hôm nay tải bằng Rapid cứ được 100% mà vẫn đứng yên không kết thúc được mới đau chứ
Tải bằng Mega thì châm hơn

dale89

Sao hôm nay tải bằng Rapid cứ được 100% mà vẫn đứng yên không kết thúc được mới đau chứ
Tải bằng Mega thì châm hơn

bác qua bên vn-zoom đó wa forum internet người ta share mấy cái acc mega đó, hôm wa e mới test đc cái acc hotfile down max speed sướng lắm nhưng hôm nay died mất,định đi học về share cho a e:(

hilaryteri

Bạn tắt màn hình đi, chờ 2 phút rồi bật lên coi thử nó báo ngay lúc đó, chứ bạn đang sử dụng thì dòng mA cao, vào khoảng 100mA-300mA là cùng, đôi khi chạy nhiều thì tầm 400mA là quá cao!
Nếu bạn dùng mà đến 700mA là cẩn thận, coi chừng CPu teo lun đó! vì lúc này CPu rất nóng, nóng phỏng tay! Bạn nên cẩn thận! Bạn coi lại bên WM có bật Wifi hay bluetooth không rồi mới boot vào Android!
Tốt nhất bạn đừng nên ép xung nữa, ko cần set CPU đâu, vì bình thường chạy cũng đã phê rồi!
Còn nếu tình trạng dòng >700mA vẫn tiếp diễn thì khuyên chân thành bạn quay về WM hay up lại bản khác rồi làm lại từ đầu! Chứ không thì con HD2 của bạn không thọ nỗi qua mùa đông đâu?

dale89

Bạn tắt màn hình đi, chờ 2 phút rồi bật lên coi thử nó báo ngay lúc đó, chứ bạn đang sử dụng thì dòng mA cao, vào khoảng 100mA-300mA là cùng, đôi khi chạy nhiều thì tầm 400mA là quá cao!
Nếu bạn dùng mà đến 700mA là cẩn thận, coi chừng CPu teo lun đó! vì lúc này CPu rất nóng, nóng phỏng tay! Bạn nên cẩn thận! Bạn coi lại bên WM có bật Wifi hay bluetooth không rồi mới boot vào Android!
Tốt nhất bạn đừng nên ép xung nữa, ko cần set CPU đâu, vì bình thường chạy cũng đã phê rồi!
Còn nếu tình trạng dòng >700mA vẫn tiếp diễn thì khuyên chân thành bạn quay về WM hay up lại bản khác rồi làm lại từ đầu! Chứ không thì con HD2 của bạn không thọ nỗi qua mùa đông đâu?

mình thấy các bản rom đa số là cpu 1130 k ah phải cài setcpu chỉnh lại, lúc nào mới cài rom mới cũng nên vào kiểm tra rồi hạ xuống chứ nếu không sẽ rất nóng máy

Status
Không mở trả lời sau này.